ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สุขสันต์วันหยุด พักผ่อนกันเยอะๆ นะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

Gsครับพี่กบ GF ต้องมีเวลาเฝ้า ส่วนผมไม่มีเวลา อาศัยตั้งราคาทิ้งไว้ ว่างค่อยมาดูว่าถูกกินcut loss หรือเราได้กินเจ้า

อีกอย่างผมไม่เล่นgfครับ วันจันลุ้นให้ผ่าน1640กะ1650ผ่านได้ไป1675ไม่ผ่านปิดกำไร รอย่อซื้อใหม่

ถ้าเมกาหยุดจันคงไม่ขยับ รายงานผล เมื่อกี้ไปเก็บแท่งมาอีกก้อนและ5555 ตอนนี้มี2ก้อนเหลือซื้อได้อีก2ก้อน รอดูต่อไปทองแท่งตั้งcutloss1500. แต่คิดว่าไม่มาหรอก gs เก็บ1600 ปิด1640 cut1585 มาลุ้นกันครับ

คุณบาสเล่นสองอย่าง GS กับ ซื้อทองแท่งจากร้านทองนะคะ ดีมากๆเลย

GS ออกตัวเร็ว เทรดถูกทาง จะมากจะน้อยก็ได้กำไรนะคะ ไม่เสี่ยงมากด้วยเพราะมี cut ที่ 1585

คุณบาสเปิด buy 1600 ตอนนี้ราคาปิด 1609 แล้ว แต่กะลุ้นขึ้นต่อโลดดนะคะไป 1640 1650

แถมถ้าทะลุก็ไปถึง 1675 อีก ถ้าเป็นอย่างนั้นคุณบาสรวย555

:57 แม่ทัพ 888..กบ..เพื่อนๆที่น่ารัก..ต่ายช่วงนี้ไม่ว่างเลยคะ..ไม่ได้หายไปไหนรึมีรัยนะคะ..ลูกชายอยู่ปี3 คะ งานเยอะมากๆคะกลับดึกดื่นนอนดึกทุกคืนคริคริ..ทำวิทยานิพนธ์ด้วย.. สอบปลายภาคถึงวันที่ 2 มีนาคม เตรียมตัวฝึกงาน..วันที่ 10 มีนา - 10 พฤษภา..ไปดูงานนอกสถานที่..ลูกชายเรียนหนัก..ได้ทุนเรียนดีของมหาลัยทุกปี..คณะวิศวะวิเล็กคอม..ตอนนี้เตรียมตัวสอบโทเฟิล..ขอทุนเรียนต่อ ป.โท..ทั้งในและนอกประเทศ..ได้ที่ไหนตัดสินใจดูอีกที..ไม่ได้ทุนก็แล้วแต่เค้าจะไปรึป่าว..ต่ายส่งไม่ไหวหรอกคะ..พ่อเค้ามีบ้านอยู่ที่อเมริกา..กับออสเตรเลีย..ติดก้อตรงที่ถ้าสอบทุนไม่ได้ พ่อเค้าจะให้ต่ายตามไปอยู่ด้วยรึป่าว..ลูกค่อนข้างติดเรา..ก้อเลยพยามยามอยากสอบทุนได้เอง..จะเอาต่ายไปด้วย..ให้พ่อเค้าออกค่าใช้จ่ายส่วนอื่น..เห็นลูกเหนื่อย..ก็เป็นกำลังใจดูแลโน้นนี่นั้น..นั่งอยู่เป็นเพื่อนตลอดๆ..ไลน์คุยกันตลอด..เดี๋๋ยวสอบ..เดี๋ยวเสนองาน..เช้านี้เสนองาน 8 โมง..สอบอีกที่ 2 ทุ่ม ..ผลการประเมินเบื้องต้น..ผ่านฉลุยเกือบทุกตัว..กว่าจะกลับดึกเหนื่อย..ต่ายคิดถึงทุกคนนะคะ..เดี๋ยวลงตัวจะรีบโพสต์อย่างด่วนนะคะ..ขอบคุณนะคะที่คิดถึงนึกถึงตลอด..ต่ายไม่เคยลืมกำลังใจความเป็นห่วงที่เพื่อนๆ

มีให้ตลอดๆ..สุขกายสบายใจมีกำไรทุกการตัดสินใจนะคะ.. image-8A57_511F3E06.gif

คิดถึงต่ายทองเสมอค่ะ ต่ายทองมีเวลาเมื่อไหร่ก็มาช่วยหมู่เฮาเมื่อนั้น^___^

ลูกชายต่ายทองเรียนดีและรักคุณแม่มากนะคะ สมแล้วที่สองคนแม่ลูกผูกพัน ดูแลให้ความอบอุ่นกันมาตลอด

น่าภูมิใจในตัวลูกชายต่ายทองค่ะ ที่เค้าเรียนเก่งและพยายามสอบชิงทุนเพื่อที่จะให้คุณแม่ไปอยู่ต่างประเทศด้วย

มีลูกดี เราก็มีความสุข และมองเห็นอนาคตสดใสของเค้านะคะ^____^

สวัสดีค่ะ wifi trueเสีย เลยโดนพลาสเตอร์ปิดปาก วันนี้เด๋วช่างมา น่าแปลกอยู่ๆก็ตัดฉับไปเลย ใช้3G ดีแตกแบบunlimit หมดโปรไปตั้งกะวัน ที่10/2 สมัครใหม่แล้วจนถึงวันนี้ยังไม่ได้ บ. บอกเรื่ิองยังค้างในระบบให้ใช้แบบนาทีละบาทไปก่อน จะอ้อกแล้วเพราะเปิด 24ชมฺ เพื่อนๆต้องเช็คโปรตัวเองดีๆนะคะ

รายงานการบ้านก่อน ขาย1630 23030 ซื้อ 1605 22750

ซื้อ1600 22710 ขาย 1610 22790 ตอนไหลลงแรงอยากบอกให้หมู่เฮาลองเสี่ยงซื้อ แต่จนปัญญากลัวเปลี่ยนไปมาเด๋ว3Gหลุด ราคาบาทแท่งดูดีเชียวล่ะลงมาตั้ง300 ต้องเด้งบ้างล่ะ อิอิ

คืนวันจันทร์ โบรกป้าปิดตามเพ่กัน president's day โชคดีกันนะคะ

อย่างพี่กบว่า ทั้งวิ่งทั้งเต้น มี2อ. สอนlatin และ ballroom ตอนแรกโชว์แต่ลาติน อีกอ.รู้บอกไม่ได้ ต้องช่วยบอลรูมด้วย ต้องซ้อมอย่างเร่งด่วน เสื้อผ้าอีก 2วันนี้4งาน ลาจอชั่วคราวนะคะ น้องชายสงสัยขี่ดวงมาเทรด กดข้างไหนเป็นลำไย นั่งดูยังงง ซื้อ$ 23.27 ขาย$ 26.50 lowเมื่อแรกสมัครเล่น19 ยังว่ากล้าจิ้มซื้อไปได้ไงตั้ง23.27 มีหล่นตุ้บตอนหลับไปถึง21.72 น้องบอกว่าไม่เอาแค่curry boy จานเดียวแระ จะช่วยจ่ายค่าไฟด้วย สาธุ เฮงๆเถอะคร้า ป้าจะได้นั่งเป็นอมตะกะลูกเสือ อิอิ

เจ้าป้าๆ

ไปซ้อมเต้นหนักๆ ระวังจะเป็นแบบนิโคล เทรริโอนะจ๊ะ กระดูกซี่โครงร้าวเพราะครูยกตัวผิดท่า

แล้วนี่ เจ้าป้ามีครูสอนเต้นตั้ง 2 คนเชียว ไม่เบานะเตรียมตัวโชว์พริ้ว 4 งานรวด

นี่ขนาดเจ้าป้าซ้อมเต้น แถมวิ่งๆ...ด้วย ยังโซ้ยเจ้าฮะได้ทั้งขาขึ้น ขาล่อง

โดยเฉพาะปิด short เจ้าฮะเสียจัย

น้องชายเจ้าป้าเรียนเก่ง แถมมากะดวงอีกตะหาก เหมือนกะเจ้าป้าเปี๊ยบเลย จิ้มตรงไหนเป็นกำไรตรงนั้น

อย่างนี้อีกไม่นาน เจ้าป้าจะได้เป็นอมตะกะลูกเสือแล้ว ยินดีด้วย

บ้านนี้นิ้วทองคำทั้งบ้าน 5555

เจ้าป้ากะน้องชาย

นิ้วทองคำหรืออีกนัยหนึ่งดัชนีอรหันต์เนอะคุณ sr

จิ้มแล้วรวยๆ

สุขสันต์วันหยุด พักผ่อนกันเยอะๆ นะคะ

วันจันทร์น่าจะลงอีกไหมคะ

สุขสันต์วันหยุดค่าคุณ Pasaya คุณ modtanoiy

และคนน่ารัก^____^

พักผ่อนนอนหลับ และทำกิจกรรมที่น่าสนใจด้วยนะจ๊ะ

พี่กบมีเชอรี่มาฝาก หวานกรอบอร่อยชื่นใจ ถ้าวันนี้ไม่ทานก็ใส่ตู้เย็นไว้ก่อนน้า

ก่อนนอนดื่มนมหรือโอวัลตินอุ่นๆก็ดี เดี่ยวพี่กบก็จะไปชงดื่ม

Smile ก่อนนอนจ้า

http://www.youtube.com/watch?v=Gg0J-Ncz_aY

ถูกแก้ไข โดย gejen

สวัสดีค่ะ

ถึงคุณต่าย ถ้าลูกจะเตรียมไปนอก คงต้องฝึกให้ทำอะไรเองแล้วนะ อย่างทำอาหารกินเอง รีดผ้า เพื่อนเป็นหมอสมัยไปเรียนนอก อยุ่เมืองไทยเป็นคุณหนู ไปนอกเรียนหนัก กินmister donut ทุกวัน เพราะถูกและประหยัดเวลา (นักเรียนทุน เงินไม่มาก) เลยต้องหาแฟนเป็นพยาบาล จะได้มีคนทำอาหารให้กิน อิอิ

ถึงพี่กบ งานวันเสาร์เรียบร้อยด้วยดี มีทีวี มาถ่ายทำด้วย ว่าจะถามออกรายการอะไร ลืมอ่ะ อากาศเมื่อวานค่อนข้างร้อน ป้าบ่นว่าร้อนนะ โต๊ะข้างๆได้ยิน ล้อว่า คุณลงไปอุณหภูมิ ก็100 องศา แล้ว ตอนนี้ป้า พิมพ์ไปยิ้มไป อิอิ คู่เต้นยิ้มน้อยยิ้มใหญ่ ทำให้คนมีความสุขได้ก็ดีเนอะ ไปแระค่ะ งาน10โมงเช้า 2งานถึง3ทุ่มเลย พักผ่อนกันนะคะ

คิดถึงต่ายทองเสมอค่ะ ต่ายทองมีเวลาเมื่อไหร่ก็มาช่วยหมู่เฮาเมื่อนั้น^___^

ลูกชายต่ายทองเรียนดีและรักคุณแม่มากนะคะ สมแล้วที่สองคนแม่ลูกผูกพัน ดูแลให้ความอบอุ่นกันมาตลอด

น่าภูมิใจในตัวลูกชายต่ายทองค่ะ ที่เค้าเรียนเก่งและพยายามสอบชิงทุนเพื่อที่จะให้คุณแม่ไปอยู่ต่างประเทศด้วย

มีลูกดี เราก็มีความสุข และมองเห็นอนาคตสดใสของเค้านะคะ^____^

สวัสดีค่ะ

ถึงคุณต่าย ถ้าลูกจะเตรียมไปนอก คงต้องฝึกให้ทำอะไรเองแล้วนะ อย่างทำอาหารกินเอง รีดผ้า เพื่อนเป็นหมอสมัยไปเรียนนอก อยุ่เมืองไทยเป็นคุณหนู ไปนอกเรียนหนัก กินmister donut ทุกวัน เพราะถูกและประหยัดเวลา (นักเรียนทุน เงินไม่มาก) เลยต้องหาแฟนเป็นพยาบาล จะได้มีคนทำอาหารให้กิน อิอิ

​โอบามาชูประ​เด็นนิว​เคลียร์​เกาหลี​เหนือ​เป็นวาระสำคัญ​ใน​การหารือ

กับอา​เบะ

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- อาทิตย์ที่ 17 กุมภาพันธ์ 2556 10:33:00 น.

ประธานาธิบดีบารัค ​โอบามา ของสหรัฐ ​ได้​แจ้ง​ให้นายกรัฐมนตรีชิน​โซ อา​เบะ ของญี่ปุ่นทราบว่า ​เขาต้อง​การหารือ​เรื่องปัญหานิว​เคลียร์​เกาหลี​เหนือ​เป็นประ​เด็น​แรก​ เมื่อ​ได้พบกัน​ในวันที่ 22 ก.พ.ที่กรุงวอชิงตัน

​แหล่งข่าวระบุว่า ​ผู้นำญี่ปุ่น​ได้​โทรศัพท์​ถึง​ผู้นำสหรัฐ​เมื่อวันพฤหัสบดีที่ผ่านมา หลังจากที่​เกาหลี​เหนือ​ทำ​การทดลองนิว​เคลียร์ครั้งที่ 3 ​ไป​เมื่อวันอังคาร ​และ​โอบามา​ได้กล่าวกับอา​เบะว่า ​เขาต้อง​การ​ให้ประ​เด็นนิว​เคลียร์​เกาหลี​เหนือ​เป็นวาระสำคัญ​ใน​การ หารือกัน​ในสัปดาห์หน้า

ขณะ​เดียวกันญี่ปุ่นตั้ง​เป้าว่าจะขอ​ความร่วมมือจากสหรัฐ​ใน​การตัดช่อง ทาง​การส่ง​เงินจากต่างประ​เทศ​ไปยัง​เกาหลี​เหนือ ​ซึ่งถือ​เป็น​การยกระดับ​การคว่ำบาตร​เกาหลี​เหนือ ​โดยหวังว่า​การร่วมมือกันจะ​แสดง​ให้​เห็นว่า​ทั้งสองประ​เทศมี​ความ สามัคคี​และ​เด็ดขาด​ใน​การรับมือกับ​เกาหลี​เหนือ

นอกจากนี้ ​ผู้นำ​ทั้งสองจะหารือ​เรื่อง​ความมั่นคง​ในภูมิภาค​เอ​เชีย​แปซิฟิก หลังจากที่​เกาหลี​เหนือยังคง​เดินหน้าทดลองนิว​เคลียร์ ขณะที่จีนมี​แสนยานุภาพทางทหารมากขึ้น สำนักข่าว​เกียว​โดรายงาน

สรุปสาระสำคัญของ​แถลง​การณ์จากรัฐมนตรีคลังกลุ่มจี20

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- อาทิตย์ที่ 17 กุมภาพันธ์ 2556 09:34:28 น.

สรุปสาระสำคัญของ​แถลง​การณ์​ซึ่ง​ได้รับ​การ​เปิด​เผย​เมื่อวัน​เสาร์​ โดยรัฐมนตรีคลัง​และ​ผู้ว่า​การธนาคารกลางกลุ่มจี20 หลัง​เสร็จสิ้น​การประชุม 2 วันที่กรุงมอส​โก

สำนักข่าว​เกียว​โดรายงานว่า รัฐมนตรีคลังกลุ่มจี20:

- ​เห็นพ้องต้องกันว่าจะงด​เว้น​การ​แข่งขันกันลดค่า​เงินของประ​เทศตน​เอง

- ​เห็นพ้องต้องกันว่าจะ​ไม่​โจมตีอัตรา​แลก​เปลี่ยนด้วยจุดประสงค์ด้าน​การ​แข่งขัน

- ​เห็นว่า​ความผันผวนมาก​เกิน​ไปของงบกระ​แส​เงินสด​และ​การ​เคลื่อน​ ไหวอย่าง​ไร้ระ​เบียบของอัตรา​แลก​เปลี่ยนนั้น

ส่งผล​เสียต่อ​ความมั่นคงทาง​การ​เงิน​และ​เศรษฐกิจ

- ​เห็นพ้องต้องกันว่า​การ​ใช้น​โยบาย​การ​เงินควรมี​เป้าหมาย​เพื่อสร้าง​ เสถียรภาพด้านราคา​และกระตุ้น​การฟื้นตัวของ​เศรษฐกิจ​ในประ​เทศ

- ​ให้คำมั่นว่าจะลดผล​เสียของ​การ​ใช้น​โยบายต่างๆ ที่มีผลต่อประ​เทศอื่น​ให้​เหลือน้อยที่สุด

- ​เห็นว่า​ความ​เสี่ยงที่มีต่อ​เศรษฐกิจ​โลกลดลง​แล้ว ​แต่​การขยายตัวของ​เศรษฐกิจ​โลกยังอ่อน​แอ​เกิน​ไป

- ​เรียกร้อง​ให้สหรัฐอ​เมริกา​และญี่ปุ่นจัด​การกับสถาน​การณ์ทาง​การคลังที่​ไม่มั่นคง​ในประ​เทศ