ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เครียดค่ะเจ้าป้ากลัวยิ่งไปต่อยาววว

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ลาพักก่อนนะคะ ดาแดงแล้ว โชคดีกันค่ะ

ลาพักก่อนนะคะ ดาแดงแล้ว โชคดีกันค่ะ

พี่กบก็ต้องพักเหมือนกัน พรุ่งนี้ตื่นเช้า

ราตรีสวัสดิ์ค่ะเจ้าป้า และทุกท่าน

ฝันดีนะคะ

bye

ถูกแก้ไข โดย gejen

เครียดค่ะเจ้าป้ากลัวยิ่งไปต่อยาววว

ค่อยๆคิดให้ดี แล้วตัดสินใจ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

คีย์แล้วลบหลายครั้ง ไม่กล้าตอบ กลัวเสียหาย ในความเห็นของตัวเอง จะรอ เหตุที่เค้าไม่อาจผ่าน1620ในทันที อาจมีย่อ เพราะต่างคนต่างมองเชิงกันอยู่ เราค่อยหาจังหวะ ย่อ สอยกลับ อันนี้ ต้องproject ไว้เลย จะยอมขาดทุนแค่ไหน ป้าว่าสุดท้ายก็น่าจะขาดทุนไม่มาก ณตอนนี้ ป้า กะจะรอซื้อที่ 1598ลงไป โชคดีค่ะ

ขายหมู1605.7ครับพึ่งเข้ามาดู และไปนอนแล้วครับ5555ฝันดีครับทุกคน

ถึงคุณบาส คุณศศิ มีเอสแท่งที่1587 มีอะไรแนะนำมั้ย ขอบคุณ และราตรีสวัสดิ์ ค่ะ ทุกท่าน

สวัสดีทุกๆท่านครับ

เข้ามาเฝ้าห้องให้ครับ เพิ่งดู ตี 10 จบไปสักพัก ... ดูแล้วได้แง่คิด แต่เป็น " มองมุมกลับ ปรับมุมมอง "

ไงฝันดีนะครับทุกๆท่าน :bye

ขายหมู1605.7ครับพึ่งเข้ามาดู และไปนอนแล้วครับ5555ฝันดีครับทุกคน

นึกว่า ถอนorder ทัน ป้าถอนไปหลายครั้งเลย

สวัสดีทุกๆท่านครับ

เข้ามาเฝ้าห้องให้ครับ เพิ่งดู ตี 10 จบไปสักพัก ... ดูแล้วได้แง่คิด แต่เป็น " มองมุมกลับ ปรับมุมมอง "

ไงฝันดีนะครับทุกๆท่าน :bye

อย่าลืมแปรงฟัน ฝันดีก้าบ

นึกว่า ถอนorder ทัน ป้าถอนไปหลายครั้งเลย

เกือบโดนกินคัตเหมือนกันครัับก่อนกลับบ้านตั้งคัตทิ้งไว้1583ที่เดิมกลัวมันแกล้งเบรคลงมากินคัต ซึ่งมันทำจิงและเด้งเลย แต่ไม่กล้าขยับเป้าหมายเพราะจะยาวไปไม่มีเวลาดู เลยขายหมูไปครับ

ถึงคุณบาส คุณศศิ มีเอสแท่งที่1587 มีอะไรแนะนำมั้ย ขอบคุณ และราตรีสวัสดิ์ ค่ะ ทุกท่าน

แนะนำคัตถ้าราคาลงมาแถว1600ต้นๆ แล้วเริ่มใหม่ทีหลัง

ที่มาข่าวหุ้น..

ราคาทองปรับขึ้น ความเห็น "เบอร์นันเก้" กระตุ้นแรงซื้อ

วันพุธที่ 27 กุมภาพันธ์ 2556 เวลา 07:12:15 น.

ผู้สื่อข่าวรายงานว่าราคาทองสปอตตลาดสหรัฐพุ่งขึ้น 19.25 ดอลลาร์ หรือ 1.2% สู่ 1,613.11 ดอลลาร์ต่อออนซ์ในช่วงท้ายตลาดสหรัฐวันอังคาร ซึ่งถือเป็นการพุ่งขึ้นครั้งใหญ่ที่สุดในรอบ 3 เดือน ขณะที่นายเบน เบอร์นันเก้ ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) กล่าวปกป้องมาตรการเข้าซื้อตราสารหนี้เพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจสหรัฐ และปัจจัยดังกล่าวช่วยกระตุ้นให้นักลงทุนเข้าซื้อทองในฐานะเครื่องมือทำประกันความเสี่ยงจากภาวะเงินเฟ้อ

ทั้งนี้ราคาสัญญาทองเดือนเม.ย.ปิดตลาดพุ่งขึ้น 1.8% สู่ 1,615.50 ดอลลาร์ต่อออนซ์ โดยราคาทองพุ่งขึ้นเหนือ 1,600 ดอลลาร์ และปรับขึ้นเป็นวันที่ 4 ติดต่อกัน หลังจากนายเบอร์นันเก้กล่าวว่า ผู้กำหนดนโยบายของเฟดตระหนักถึงความเสี่ยงจากการดำเนินนโยบายการเงินแบบผ่อนคลาย แต่ความเสี่ยงดังกล่าวไม่ได้มีความสำคัญมากนักในขณะนี้ โดยราคาทองสปอตเพิ่งดิ่งลงไปแตะจุดต่ำสุดรอบ 7 เดือนที่ 1,554.49 ดอลลาร์ในวันที่ 21 ก.พ. แต่หลังจากนั้นราคาทองดีดขึ้น 3.5% ในช่วง 4 วันทำการที่ผ่านมา

นายโรเบิร์ต ฮาร์เวิร์ธ นักยุทธศาสตร์การลงทุนของบริษัทยู.เอส. แบงก์ เวลธ์ แมเนจเมนท์กล่าวว่า ในระยะอันใกล้นี้ การร่วงลงของราคาทองอาจจะเปิดโอกาสสำหรับการเข้าซื้อ เมื่อพิจารณาจากความเห็นของนายเบอร์นันเก้ที่มีต่อการดำเนินมาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจอย่างต่อเนื่อง

ด้านนักลงทุนไม่ได้ให้ความสำคัญต่อการที่ธนาคารโกลด์แมน แซคส์ปรับลดตัวเลขคาดการณ์ราคาทองลงกว่า 200 ดอลลาร์ โดยโกลด์แมน แซคส์ปรับลดตัวเลขคาดการณ์ราคาทองประจำปี 2013 ลงสู่ 1,600 ดอลลาร์ จากเดิมที่ 1,810 ดอลลาร โดยให้เหตุผลว่าเป็นเพราะการดิ่งลงของราคาทองในระยะนี้ และเป็นเพราะการปรับขึ้นของอัตราดอกเบี้ยที่แท้จริงในสหรัฐ

ราคาโลหะมีค่าที่ตลาด COMEX ในวันอังคาร

ปิดที่ระดับ (ดอลลาร์/ออนซ์) เปลี่ยนแปลง (ดอลลาร์)

ทองเดือนเม.ย. 1,615.50 +28.90

เงินเดือนมี.ค. 29.26 +27.30 (เซนต์)

ราคาโลหะมีค่าที่ตลาด NYMEX ในวันอังคาร

ปิดที่ระดับ (ดอลลาร์/ออนซ์) เปลี่ยนแปลง (ดอลลาร์)

พลาตินั่มเดือนเม.ย. 1,616.50 -4.20

พัลลาเดียมเดือนมี.ค. 739.40 -9.65

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง