ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ของหลักทรัพย์บัวหลวงครับ :17

ก็มีทศพล กับสิริ...........ชื่อยาวจำไม่ได้

สับเปลี่ยนหน่วยจาก ธนทวีไปลงครับทะยอยเปลี่ยน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีคับเพื่อนๆทุกท่าน :gd สรุปว่าเมื่อคืนเบรคไฮขึ้นไปถึง1615นะครับ ของผมแมทไปแล้วที่1611 แต่เมือเช้าดูกราฟแล้วเห็นอาการไม่ค่อยส่วนเกิดไดเวอร์จิ้นเลยตัดสินใจปิดขายไปที่1611.2 ลำใย0.2เหรียญ :17

ดูกราฟกันเลย20-1-2013-1.gifจะเห็นว่าราคาเบรคไฮแต่macd &rsiไม่ได้ทำไฮด้วยเกิดไดเวอร์จิ้นเล็กๆ ในราย1 ส่วนในกราฟราย4 ที่ไม่ได้นำเสนอ ฟิชเชอร์บีบีเกิดการยกตัว ทำให้ราคาอาจขึ้นอีกไม่มากแต่อาจจะลงตามข่าวลองพิจารณาดูว่าจะมีข่าวอะไรบ้าง

โดยดูจากแนวต้านสีเหลืองมีแนวต้านแถวๆ1618-1622 ส่วนแนวรับสีเหลืองอยู่แถวๆ1590-1594

มุมมองวันนี้

1 หากใครจะถือลุ้นแนะนำปิดแถวๆ1618-1622 หรือcutlossถ้าหลุด1606 ลงมา

2 รอซื้อที่ 1594 cut 1589 ปิด1618-1622

3 หากเจ้ากินcutข้อ2 รอซื้อใหม่แถวๆ1565 cut 1554 เป้าปิดเดี๋ยววัดอีกทีนะครับ :_02

4 หากเจ้ากินcutข้อ 3 แนะนำออกมารอดูสถานการณ์ครับ :gd

ส่วนตัวผม ผมตัดสนิใจปิดออเดอรืไปแล้วเมื่อเข้าได้ราคา1611.2 ลำใย0.2เหรียญ

และรอเล่นตามข้อ2 3 และ 4 ตามลำดับ

ปล.วันนี้ยุ่งมากๆคงไม่ได้เข้ามาวิเคราะห์นะครับ แต่ถ้าพอมีเวลาจะเเว๊บมาครับขอให้เพื่อนๆโชคดีทุกท่านครับ :bye

ปล3.หุ้นวันนี้ไม่แนะนำไรเลยเพราะลงแดงแต่เช้ารอดูสถานการณ์ต่อไปแต่มีสัญญาณเตือนว่าถึงจุดให้ซื้อของpaeและsiri-w1แล้ว

แต่ยังไม่ได้ซื้อครับรอต่อไป

ขอบคุณวิเคราะห์ทอง แนะนำหุ้น มากๆๆค่ะ :gd

ปล พอร์ตทองคุณบาสได้กำไรโตขึ้นเรื่อยๆนะคะ พร้อมๆกับหุ้น ดีใจด้วยค่ะ^____^

เอามาฝากค่ะ ร้อนระอุแบบนี้..คงเย็นชื่นใจค่ะ slime_v.gif

สวัสดีตอนบ่ายๆ ค่ะ พี่กบ เจ้าป้า พี่แพท พี่ขิง พี่่ต่าย ท่านแม่ทัพ

พี่จูกัดเหลียง พี่บอย พี่นุช คุณดอด คุณลิน พี่น้องเม่า คุณสาวมือใหม่ พี่อาร์ท

คุณกีร์ vs พลมะยม พี่พวง พี่seki ป้าหนู พี่ปุย พี่อลัน คุณTapee คุณนุ่น คุณพิมพา

พี่เนเน่ พี่juy พีฺ่B2B พี่Harissa พี่ลุลา พี่puggy พี่อ้น พี่บาส+พี่เอ๋ พี่natty001

พี่เกี้ี๋ยมอี๋ คุณDr.Polar คุณsr20 อ.sear คุณชายกลาง คุณYos พี่ทิพย์ พี่นาตาลี

คุณลูกเสือฯ คุณนิวส์ & เพื่อนทุกคน ขอโทษที่ไม่ได้ เอ่ยนามบางท่านนะคะ :P

ขอบคุณทุกๆ วิเคราะห์ และ ข่าวสาร จากอาเต๊า พี่น้องเม่า พี่บาส

พี่ต่าย พี่ขิง คุณDr.Polar อ.sear คุณดอด พี่กบ ป้ารี

คุณลิน & ทุกท่านที่มาแบ่งปันค่ะ..ติดตามข่าวสารความเคลื่อนไหวตลอดนะคะ :D

พุ่นตง! P' Kob always miss and love Nong Tonya :D

หวัดดีเจ้าน้องต้นหญ้าคนงาม

น้ำสตอเบอรี่น่าดื่มจังเลย สดชื่นๆ

น้องญ่าร้อนกาย แต่อย่าร้อนใจนะเจ้าคนดี สู้ๆๆ slime_v.gif

พี่กบมีอาหารว่างให้น้องญ่าและหมู่เฮาทุกคนทานโตยเจ้า

ของหลักทรัพย์บัวหลวงครับ :17

ก็มีทศพล กับสิริ...........ชื่อยาวจำไม่ได้

สับเปลี่ยนหน่วยจาก ธนทวีไปลงครับทะยอยเปลี่ยน

กองทุนน้องบีมนะคะ ที่ว่านี้จะซื้อขายในตลาดหลักทรัพย์ใช่ไหมคะ

ทอง 1610 แล้ว ไม่ร่วงให้เก็บสักทีนะคะคุณบาส

หุ้นที่ช้อนไว้เริ่มกลับมาเขียวแล้วครับพี่กบ

siri-w1 pae pf-w3 slc-w1

กองทุนน้องบีมนะคะ ที่ว่านี้จะซื้อขายในตลาดหลักทรัพย์ใช่ไหมคะ

ทอง 1610 แล้ว ไม่ร่วงให้เก็บสักทีนะคะคุณบาส

คล้ายๆltf rmf ครับพี่กบ ซื้อผ่านธนาคารกรุงเทพครับ :17

กองทุนนี้ไว้เป็นทุนสำรองฉุกเฉินของน้องบีมโดยเฉพาะเลย

ถูกแก้ไข โดย Trader Junior

หุ้นที่ช้อนไว้เริ่มกลับมาเขียวแล้วครับพี่กบ

siri-w1 pae pf-w3 slc-w1

คุณบาสฉับไวมากๆ กำไรแล้วนะคะ เรี่ยมไปเลย^____^

คล้ายๆltf rmf ครับพี่กบ ซื้อผ่านธนาคาร :17

กองทุนที่ว่าคุณบาสใช้ลดหย่อนภาษีได้ถูกไหมคะ ถ้าบอกคล้ายๆ LTF และ RMF

คุณบาสฉับไวมากๆ กำไรแล้วนะคะ เรี่ยมไปเลย^____^

กองทุนที่ว่าคุณบาสใช้ลดหย่อนภาษีได้ถูกไหมคะ ถ้าบอกคล้ายๆ LTF และ RMF

ลดหย่อนไม่ได้ครับพี่กบ เป็นกองทุนที่ลงทุนในหุ้น และลดหย่อนภาษีไม่ได้ครับ แบบว่าไม่อยากติดเงื่อนไขว่าต้องขายก่อนเวลา เลยเปิดกองทุนธรรมดาไม่ช่ายltf rmf แต่ลงทุนในหุ้นเหมือนกันครับ :_02

วัตถุประสงค์ เผื่อกรณีฉุกเฉินต้องใช้ด่วนครับ จะได้ถอนแบบไม่ติดเงื่อนไข

ลดหย่อนไม่ได้ครับพี่กบ เป็นกองทุนที่ลงทุนในหุ้น และลดหย่อนภาษีไม่ได้ครับ แบบว่าไม่อยากติดเงื่อนไขว่าต้องขายก่อนเวลา เลยเปิดกองทุนธรรมดาไม่ช่ายltf rmf แต่ลงทุนในหุ้นเหมือนกันครับ :_02

วัตถุประสงค์ เผื่อกรณีฉุกเฉินต้องใช้ด่วนครับ จะได้ถอนแบบไม่ติดเงื่อนไข

ดีเหมือนกันนะคะ อย่างคุณบาสเก่งเทคนิคกราฟทองและหุ้น และยังดูพื้นฐานราคาด้วย

จะทำกำไรหรือออกตัวก็ทันท่วงที ไม่มีปัญหา ^____^

ดีเหมือนกันนะคะ อย่างคุณบาสเก่งเทคนิคกราฟทองและหุ้น และยังดูพื้นฐานราคาด้วย

จะทำกำไรหรือออกตัวก็ทันท่วงที ไม่มีปัญหา ^____^

เท่าที่ดูกองทุนเล่นยากกว่านะครับพี่กบ เพราะต้องดูราคาปิดของsetเป็นส่วนประกอบ :_02

แล้วคาดเดาว่าจะเข้าออกตรงไหน

เท่าที่ดูกองทุนเล่นยากกว่านะครับพี่กบ เพราะต้องดูราคาปิดของsetเป็นส่วนประกอบ :_02

แล้วคาดเดาว่าจะเข้าออกตรงไหน

ฉับไวและเก่งเทคนิคกราฟอย่างคุณบาสน่าจะเหมาะกับการเทรดหุ้นในตลาดหลักทรัพย์ค่ะ

ขนาดเยอะตัวก็ยังชิลๆ แถมกำไรเป็นส่วนใหญ่ ผิดทางก็ cut ออกตัวได้เร็ว

กองทุนที่พี่กบเคยเล่น อย่าง scbgold H , T Low Beta, SCB oil เราไม่สามารถทราบราคาได้ทันที ต้อง T+1 หรือT+2 ประมาณนี้ค่ะ

ถูกแก้ไข โดย gejen

infoquest.gif ตลาดจับตารมว.คลัง​ไซปรัส​เร่งหารือรัส​เซีย หวัง​เจรจา​เงินกู้สำ​เร็จ

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- พุธที่ 20 มีนาคม 2556 16:21:29 น.

ทั่ว​โลกยังคงจับตาดู​ความคืบหน้า​เกี่ยวกับ​ไซปรัสอย่าง​ใกล้ชิด ขณะที่​ไซปรัส​และรัส​เซีย​ได้ดำ​เนิน​ความพยายามครั้งสุดท้าย​เพื่อหาทาง ปลดล็อคปัญหา​เศรษฐกิจของประ​เทศ หลังจากที่รัฐสภา​ไซปรัสมีมติคว่ำมาตร​การจัด​เ​ก็บภาษี​เงินฝาก

นาย​ไม​เคิล ซารริส รมว.คลัง​ไซปรัส​ได้พบปะหารือกับ​เจ้าหน้าที่ระดับสูงของรัส​เซียที่กรุงมอส ​โก​ในวันนี้ ​ใน​การนำ​เสนอ​แผน​การ​เพื่อ​ให้​ได้รับ​ความช่วย​เหลือทาง​การ​เงินที่มี​ ความจำ​เป็นอย่างยิ่งสำหรับประ​เทศ

emnb_1_370236.gif นายซาร์ริส​แสดง​ความหวังว่าจะมีผลลัพธ์ที่ดีจาก​การหารือดังกล่าว

​ทั้งนี้ สถาน​การณ์​ใน​ไซปรัส​เผชิญกับ​ความ​ไม่​แน่นอนมากขึ้น หลังจาก​เมื่อวานนี้ รัฐสภา​ไซปรัสลงมีมติปฏิ​เสธมาตร​การจัด​เ​ก็บภาษี​เงินฝาก​ในระบบธนาคาร ​ซึ่งส่งผล​ให้​ไซปรัสมี​แนว​โน้มที่จะผิดนัดชำระหนี้อย่างที่​ไม่สามารถควบ คุม​ได้

มาตร​การภาษีดังกล่าวมีขึ้น​เมื่อปลายสัปดาห์ที่​แล้ว​ใน​การประชุม รัฐมนตรีคลังยู​โร​โซนที่กรุงบรัส​เซลส์ ​โดย​ผู้มี​เงินฝาก​ในบัญชีธนาคารมากกว่า 100,000 ยู​โรจะถูกหักภาษี 9.9% ​และจะมี​การ​เ​ก็บภาษี 6.75% สำหรับจำนวน​เงินที่ต่ำกว่านั้น ​ซึ่งคาดว่าจะช่วย​ให้​ไซปรัสระดมทุน​ได้ 5.8 พันล้านยู​โร

ถูกแก้ไข โดย gejen

ฉับไวและเก่งเทคนิคกราฟอย่างคุณบาสน่าจะเหมาะกับการเทรดหุ้นในตลาดหลักทรัพย์ค่ะ

ขนาดเยอะตัวก็ยังชิลๆ แถมกำไรเป็นส่วนใหญ่ ผิดทางก็ cut ออกตัวได้เร็ว

กองทุนที่พี่กบเคยเล่น อย่าง scbgold H , T Low Beta, SCB oil เราไม่สามารถทราบราคาได้ทันที ต้อง T+1 หรือT+2 ประมาณนี้ค่ะ

ตอนนแรกก็ว่าจะสมัครของscbแต่ดูแล้วของบัวหลวงรู้ราคาประมาณ4ทุ่มวันนั้นเลยครับเร็วดี :17

กลับบ้านแล้วครับยังแผนเดิมก่อนเหอๆๆ

ตอนนแรกก็ว่าจะสมัครของscbแต่ดูแล้วของบัวหลวงรู้ราคาประมาณ4ทุ่มวันนั้นเลยครับเร็วดี :17

กลับบ้านแล้วครับยังแผนเดิมก่อนเหอๆๆ

พี่บาส พอรู้มั้ยครับว่าถ้าเราซื้อหุ้นผ่านบัวหลวง กับผ่าน exness มันต่างกันไงบ้างเหรอครับ

แว๊ก....บาทพ่นพิษ 29.091/usd

http://www.icn.com/TechnicalPortal/en/Commodities%20Technical%20Analysis/GOLD/Weekly%20Report/18-02-2013-3564.html

ถูกแก้ไข โดย sr20detgt