ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ร อ รอ อออออออออออออร๊อออออออรอ ^__________________^

รอ 21690 อุ๊บ แก้เป็นรอ 21960 ด้วยกันค่ะหนูฟุ

เจ้าป้าๆ

มีหมู่เฮารอกดกันหลายคนนะจ๊ะ

ถูกแก้ไข โดย gejen

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อ้าว เห็นเจ้าป้าบอก ไอ้หยะ วันนี้เทรดกำไร แต่ส่งกำไรกลับบาทแข็งเลยแลกได้ตังค์น้อยลง สรุปขาดทุนกำไรใช่ไหมคะเจ้าป้า

จ้า ขาดทุนถ้าจะแลกเป็นบาทกลับมา จึงต้องปล่อยให้มันเป็น$ แล้วเทรดต่อไป อิอิ

จ้า ขาดทุนถ้าจะแลกเป็นบาทกลับมา จึงต้องปล่อยให้มันเป็น$ แล้วเทรดต่อไป อิอิ

เข้าใจแล้ว หมายถึงกำไรแล้วแต่ได้น้อยเลยจำยอมต้องเทรดต่อ

อย่างนี้ก็เท่ากับว่าให้น้องดอลลี่ค้างที่บ้านซินะเจ้าป้า ผิด concept เจ้าป้านะคะ

รอ 21690 อุ๊บ แก้เป็นรอ 21960 ด้วยกันค่ะหนูฟุ

เจ้าป้าๆ

มีหมู่เฮารอกดกันหลายคนนะจ๊ะ

555ก็อยากให้เสี่ยงน้อยๆกัน เห็นแต่ละท่านดอยกันตรึม เชียร์ซื้อก็เพิ่มดอยป่าวๆ ราคาที่บอกอาจมาหรือไม่มา จะให้ดี ทำแบบคุณบาส ข้อ123 มาแบบนี้กด แบบไหน วางแผนไว้เลย อิิอิ

555ก็อยากให้เสี่ยงน้อยๆกัน เห็นแต่ละท่านดอยกันตรึม เชียร์ซื้อก็เพิ่มดอยป่าวๆ ราคาที่บอกอาจมาหรือไม่มา จะให้ดี ทำแบบคุณบาส ข้อ123 มาแบบนี้กด แบบไหน วางแผนไว้เลย อิิอิ

snapback.pngTrader Junior, เมื่อ 20 มีนาคม 2013 - 21:59, พูดว่า:

โดนกินcut1590 รอ1565จ้า ตามข้อ2&3น้า

จะ เห็นว่าราคาเบรคไฮแต่macd &rsiไม่ได้ทำไฮด้วยเกิดไดเวอร์จิ้นเล็กๆ ในราย1 ส่วนในกราฟราย4 ที่ไม่ได้นำเสนอ ฟิชเชอร์บีบีเกิดการยกตัว ทำให้ราคาอาจขึ้นอีกไม่มากแต่อาจจะลงตามข่าวลองพิจารณาดูว่าจะมีข่าวอะไร บ้าง

โดยดูจากแนวต้านสีเหลืองมีแนวต้านแถวๆ1618-1622 ส่วนแนวรับสีเหลืองอยู่แถวๆ1590-1594

มุมมองวันนี้

1 หากใครจะถือลุ้นแนะนำปิดแถวๆ1618-1622 หรือcutlossถ้าหลุด1606 ลงมา

2 รอซื้อที่ 1594 cut 1589 ปิด1618-1622

3 หากเจ้ากินcutข้อ2 รอซื้อใหม่แถวๆ1565 cut 1554 เป้าปิดเดี๋ยววัดอีกทีนะครับ :_02

4 หากเจ้ากินcutข้อ 3 แนะนำออกมารอดูสถานการณ์ครับ :gd

ส่วนตัวผม ผมตัดสินใจปิดออเดอรืไปแล้วเมื่อเข้าได้ราคา1611.2 ลำใย0.2เหรียญ

และรอเล่นตามข้อ2 3 และ 4 ตามลำดับ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

คุณบาสคะ

ข้อ 2 รอซื้อ 1594 เหมือนเดิมใช่ไหมค้า

แล้วตกลง cutloss ที่ 1589 หรือ 1590 คะ?

------------------------------------------------------------------------------------

ตามเจ้าป้า จะให้ดี ทำแบบคุณบาส

งั้นยกวิเคราะห์มาดูค่ะ

เข้าใจแล้ว หมายถึงกำไรแล้วแต่ได้น้อยเลยจำยอมต้องเทรดต่อ

อย่างนี้ก็เท่ากับว่าให้น้องดอลลี่ค้างที่บ้านซินะเจ้าป้า ผิด concept เจ้าป้านะคะ

เอาดอลลี่ ไปทิ้งไว้portต่างปท. เพื่อเทรด ไม่ได้เล่นเก็งกำไรค่าเงินดอลล่าจ้า ส่งเงินกลับใช้เวลาตั้งหลายวัน แบงค์บอก2-7วัน แน่ะ ค่าธรรมเนียมขั้นตำ่200฿ ด้วย

เอาดอลลี่ ไปทิ้งไว้portต่างปท. เพื่อเทรด ไม่ได้เล่นเก็งกำไรค่าเงินดอลล่าจ้า ส่งเงินกลับใช้เวลาตั้งหลายวัน แบงค์บอก2-7วัน แน่ะ ค่าธรรมเนียมขั้นตำ่200฿ ด้วย

ทิ้งดอลลี่ ไว้ในport ต่างประเทศ เจ้าป้าเทรดอะไรคะ

ไว้รอถามคุณบาสกะ ดชเม่า เอาเงินกลับกันยังไง เอิ้กๆ

หลังตี 1

1603 แล้วค่ะเจ้าป้า และ ทุกท่าน

ตะกี้ 1603

ทิ้งดอลลี่ ไว้ในport ต่างประเทศ เจ้าป้าเทรดอะไรคะ

เจ้าป้าเทรดอะไรจ๊ะ

ก็เป็นเกมส์ของเด็กๆอ่ะ เค้าฝึกให้เป็นเถ้าแก่น้อยแต่เด็กๆ ต้องคุยกะเกมส์ มาสเตอร์ ทำงานให้เกมส์ อันนี้ป้าไม่รู้เรื่องอ่ะ คอยแนะนำตอนเทรดให้น้องเค้าเท่านั้น อิอิิ

หลังตี 1

1603 แล้วค่ะเจ้าป้า และ ทุกท่าน

แต่มันเด้งกลับอ่ะ บอกป๋าห้องเดาไว้ ว่าจะเห็น1603 ยังแม่นๆ อิอิ ไม่งั้นต้องหาผมหงอกให้ป๋าถอน เอิ้กๆ

ก็เป็นเกมส์ของเด็กๆอ่ะ เค้าฝึกให้เป็นเถ้าแก่น้อยแต่เด็กๆ ต้องคุยกะเกมส์ มาสเตอร์ ทำงานให้เกมส์ อันนี้ป้าไม่รู้เรื่องอ่ะ

คอยแนะนำตอนเทรดให้น้องเค้าเท่านั้น อิอิิ

เกมส์เถ้าแก่น้อยแต่เทรดเป็นเงินดอลล่าร์นะคะ เจ้าป้าช่วยแนะตอนกดให้น้องชาย เจ้าป้าเอาใจใส่มากๆเลย

ป๋า ห้องเดา แปะข่าวให้แล้วค่ะ ตามไปอ่านได้

แต่มันเด้งกลับอ่ะ บอกป๋าห้องเดาไว้ ว่าจะเห็น1603 ยังแม่นๆ อิอิ ไม่งั้นต้องหาผมหงอกให้ป๋าถอน เอิ้กๆ

เจ้าป้าเก็งที่ 1603 หรือคะ แม๊นแม่น!!! แต่มานเด้งแล้วนี่ซิ

เจ้าป้าๆ

คุณบาสวิเคราะห์ว่าถ้าใครซื้อไว้แนะว่าถ้าหลุด 1606 ให้ cutloss