ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เท่ากันเลยค่ะคุณแพทศสิโดนประมาณ 3400จ้ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ยกวิเคราะห์ทองคุณบาสมาดู คุณบาสเข้ามามีอะไรเปลี่ยนแปลง อัพเดทด้วยนะคะ :Announce

snapback.pngTrader Junior, เมื่อ 02 พฤษภาคม 2013 - 09:01, พูดว่า:

สวัสดีคับเพื่อนๆทุกท่าน :Announce ปรากฏว่าทองลงตั้งแต่บ่ายมาแรงหลัง2ทุ่ม :17

ใครกดขายตอนหลุด1460 เก็บลำใยไปยังน้า มาดูกราฟกันต่อ2-5-56-01.gifจากกราฟจะเห็นว่าทองลงมาทดสอบแนวรับ1440แข็งเชียว

ตรงนี้มีแนวรับสีฟ้าสีเหลืองช่วยกันรับแถมมีema200รายweekอีก ลงยากหน่อย

ใครซื้อตรงนี้ต้องหาจังหวะปิดกันก่อนนะ เพราะรีบาวกลับไป1463 ยังวิ่งในเทรนไซย์เวย์ดาวสีฟ้าอยู่

อาจขึ้นไปต่อได้ถึง1474 ไปทดสอบด้านบนบ้าง

ถ้าไม่ผ่านจะลงมาทดสอบแนวรับ3สหายสีเหลืองฟ้าม่วง (แนวรับม่วงเป็นอันใหม่มองแล้วเหมือนเนคไลน์

ตอนนี้รีบาวทำไหล่ขวาเห็นเป้าตอนหลุดเนคไลน์อันนี้แล้วมีเสียวแน่ลงถึง1387เลย

แต่ระหว่างทางก็มีแนวรับสีเขียวให้ทดสอบเล่นๆขำๆก่อน

มุมมองวันนี้

สำหรับคนเล่นซื้อ

1. แนะนำรอซื้อแถวๆ 1446แนวรับสีเหลืองอันแรกเลย cut 1439

เผื่อมันหลุดema200รายweek และแนวรับ3สหายลงมา เป้าปิด 1474

2. หากโดนกินcutข้อ 1แนะนำซื้อที่ 1412 แนวรับสีเขียว cut 1407 เป้าปิด 1440

3. หากโดนกินcutข้อ 2 แนะนำรอดูสถานการณ์ก่อน

สำหรับคนเล่นขาย

1. รอขายเมื่อทะลุ1440 cut 1445 เป้าปิด 1412 - 1387 ตามลำดับ

2. หากโดนกินcutข้อ 1 แนะนำขายที่ 1474 cut 1480 เป้าปิด 1440 -1412-1387

3 หากโดนกินcutข้อ 2 แนะนำรอดูสถานการณ์เฉยๆไปก่อน

ส่วนตัวผมวันนี้คงเน้นรอขายมากกว่า โดยรอ ข้อ 1 และ 2 ข้อไหนมาก่อนก็เล่นตามนั้น

ปล.อัพเดตการลงทุนในพอร์ททองครับ เมื่อเช้าตื่นมาเข้าห้องน้ำหยิบโทรศัพท์ติดมือไปด้วยเห็นราคาน่าสนใจ

เลยเสี่ยงซื้อ ได้ราคา 1459.95 cut 1465 และทำการปิดไปแล้วเมื่อเช้านี้ที่1449.1

เก็บลำใยเข้าเป๋าไป 10.85$ ครับ

ส่วนทองคำรอดูวันนี้หากขึ้นมาแถวๆ1474 อาจพิจารณาcutอีก1ก้อนก่อน

ปล2.ขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนนะครับ

snapback.pngTrader Junior, เมื่อ 02 พฤษภาคม 2013 - 15:59, พูดว่า:

ลุ้นให้มาอยู่ตรงแนวต้านสีฟ้าข้างบนนะครับ แถวๆนั้น1474พอดี ถ้าไม่ผ่านตรงนี้ขึ้นไปผมจะสั่งคัตแท่งก่อน

แต่ถ้าเลยขึ้นไปอาจไปลุ้นแถวๆ 1500-1510 อีกทีอาจพิจารณาคัตตรงนี้

แต่ถ้าผ่าน1510 ไป คงลุ้นตัวสุดท้าย 1522 โลวที่ปีที่แล้วดันทองขึ้นไปสูงได้

ตรงนี้ผมคิดว่าคนที่รับซื้อแถวๆนี้มีเยอะและติดดอยตรงนี้เยอะ คงอยากจะปิดตัดขาดทุน

แต่ถ้าเบรค1522ขึ้นไปได้ มุมมองจะเปลี่ยนนะครับ :aa

วันนี้คงเฝ้าอย่างใกล้ชิด รอดู1474 ผ่านได้รอ 1500-1510-1522

3ตัวนี้ ถ้าติดตรงไหนก็cutตรงนั้นแต่ถ้าผ่าน 1522 ก็จะไม่คัตเลยสักตัว

แต่จะรอจังหวะเก็บเพิ่มตอนย่อครับ

แนวทางคุณบาสวันนี้แน่มาก ขอยกนิ้วโป้งให้ค่ะ แล้วตอนนี้คุณบาสคัตแท่งที่ราคา 1474 หรือยังคะ

คัตทองไปขาดทุน 9 เหรียญ แต่ราคาไทบบาท 193_*20 เกือบ สี่พัน คืนเจ้าไปแล้ว

cut ไปแล้วก็โล่งใจไป ราคาบาทมานไม่เป็นใจกับเราจริงๆ

ไม่เป็นไรนะคะเจ๊แพ็ท เริ่มต้นใหม่ สู้ๆ

คัตไปแล้วค่ะ..เลนรอเอสใหม่จ้าพี่กบ

เท่ากันเลยค่ะคุณแพทศสิโดนประมาณ 3400จ้ะ

cut ไปแล้ว ก็ดีแล้วค่ะ เริ่มต้นใหม่อย่างน้องศสิว่า สู้ๆๆ^____^

น้องเม่ายังเอสได้สูงกว่าแพทอีกค่ะ เอสไป 1454 /20200 จะได้ออกมั้ยน้าๆๆ เอสปั๊บดีดต่อทุ้กที

น้องเม่า คุณศศิเอาไงดีคะ คัตหรือยัง

โดน cut ไปเรียบร้อยแล้วครับ แต่ตั้ง S ไว้ 70 match เรียบร้อยแล้ว cut77 tp56

แนวทางคุณบาสวันนี้แน่มาก ขอยกนิ้วโป้งให้ค่ะ แล้วตอนนี้คุณบาสคัตแท่งที่ราคา 1474 หรือยังคะ

คุณบาสมีเวลาเข้ามาอัพเดทนะค้า หมู่เฮารออยู่ตล๊อดๆ

นั่นสิคะไม่กี่เหรียญแต่เราขาดทุนบาทเยอะ ในห้องเอนจอย พี่นุชเอาแนวทาง ดร.จ๋า มาแปะไว้

น่าเอามาแปะห้องนี้บ้าง คงต้องรบกวนพี่กบล่ะค่ะ แพทแปะไม่เป็น

http://forum.dr-jha.com/index.php?PHPSESSID=6f62fd6fa2d0c1ac659a69e7c86086bd&topic=345.1230

ลองแปะดู อยากให้พี่กบพินาด้วยค่ะ แปะให้พวกเราอ่านด้วยกัน แพทใช้แทปไม่ค่อยเป็นเท่าไหร่..

ถูกแก้ไข โดย แพท

โดน cut ไปเรียบร้อยแล้วครับ แต่ตั้ง S ไว้ 70 match เรียบร้อยแล้ว cut77 tp56

S ต่อเหรอค่ะ โชคดีๆ

ดช เม่า เตรียม cut ไว้เรียบร้อยเลยไม่กลัวนะคะ

http://forum.dr-jha....&topic=345.1230

ลองแปะดู อยากให้พี่กบพินาด้วยค่ะ แปะให้พวกเราอ่านด้วยกัน แพทใช้แทปไม่ค่อยเป็นเท่าไหร่..

ราคาทองคำ วันพฤหัสที่ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2556

Thursday May ,02, 2013

คืนนี้คงต้องลุ้นกันอีกครั้งว่า ปรับฐานเสร็จแล้วหรือยัง จะรับอยู่หรือไม่ ซึ่งเป็นไปได้ทั้งสองทาง มีทั้งรายใหญ่ลากขึ้น และรายใหญ่ช้อนซื้อ
นวโน้มคืนนี้ คงจะเป็น Technical rebound ยกเว้นมีข่าวเป็นลบล่วงต่อไป

การประกาศตัวเลขเศรษฐกิจสำคัญ คืนนี้ ได้แ
ก่

- 19:30 ดุลการค้า เดือน ก.พ. – ไม่มีผลกระทบต่อราคาทองคำอย่างมีนัยสำคัญ แต่หากตัวเลขดังกล่าวปรับเพิ่มขึ้นหรือลดลงอย่างมีนัยสำคัญ อาจส่งผลกระทบต่อราคาทองคำในระยะสั้น ทั้งนี้ การขาดดุลที่ลดลง จะเป็นผลดีต่อเศรษฐกิจ และกดดันต่อราคาทองคำ

- 19:30 ยอดผลผลิตนอกภาคเกษตรกรรม (เบื้องต้น) ไตรมาส 1/2013 -- เป็นดัชนีที่ค่อนข้างไวต่อการเปลี่ยนแปลงทางเศรษฐกิจ โดยเฉพาะต่อความเชื่อมั่นในภาคธุรกิจ ทำให้ตัวเลขที่ประกาศออกมาค่อนข้างผันผวน ซึ่งบางครั้งก็เกิดจากปัจจัยเรื่องฤดูกาลหรือวงจรของธุรกิจและเศรษฐกิจด้วย ทั้งนี้ การคาดการณ์ตัวเลขดังกล่าวที่มีแนวโน้มปรับขึ้นมาก อาจมีผลต่อราคาทองคำในเชิงล

- 19:30 จำนวนผู้ขอรับสวัสดิการการว่างงาน รายสัปดาห์ -- ตัวเลขสำคัญที่ควรจับตามองในช่วงนี้ เนื่องจาก ตลาดกังวลว่าอาจเป็นจุดเปลี่ยนของภาวะการจ้างงานในระยะสั้นว่าอาจมีแนวโน้ม ที่อัตราการว่างงานจะกลับขึ้นไปเหนือระดับ 8% อีกครั้ง ซึ่งจะเป็นผลดีต่อราคาทองคำด้วย โดยตัวเลขที่สูงกว่ายอดในสัปดาห์ก่อนจะส่งผลบวกต่อราคาทองคำ

ส่วนคืนนี้มีทิศทางดังต่อไปนี้

ขอเดาทิศทางราคาทองคำดังนี้ โดย ระบบบอกว่า .... ทองมีแนวโน้มเป็น Up Trend และในระหว่างนั้นจะมีรีบาวด์สลับกันไป คือ

ทองน่าจะขยับราคา swing Up ระหว่าง Spot Real Time ที่ $ 1455.86 – $ 1474.63

ระบบ ให้ buy or long ไปที่ ราคาเท่ากับ หรือ $ 1455.86

Stop Loss ที่ $ 1453.13 เพราะจะเปลี่ยนเป็น down Trend

เดาว่า อาจจะไปปิดสถานะทำกำไรที่ ....

* ทางเลือกที่ 1)
ปิดสถานะ ที่ $ 1463.03 ค่า Risk/Reward Ratio = 2.6

* ทางเลือกที่ 2)
ปิดสถานะ ที่ $ 1467.46 มีค่า Risk/Reward Ratio = 4.2

และสูงสุดเดาว่า ถ้าVolume ตลาดดีมาก จะไปทดสอบที่....

* ทางเลือกที่ 3)
ปิดสถานะที่ ราคา $ 1474.63 มีค่า Risk/Reward Ratio = 6.9

ขอให้โชคดีทุกท่าน

ดร.จ๋า

.......................................................................................

ป.ล.

***การลงทุนมีความเสี่ยงโปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน

โปรด ศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนตัดสินใจลงทุน ทั้งหมดคือ บทความที่เป็นความคิดเห็นส่วนบุคคลไม่จำเป็นต้องเชื่อ กรุณาไตร่ตรองให้รอบคอบ และอย่าเชื่อว่า อาจารย์เป็นผู้มีความรู้สูง หรือเก่ง เพราะเคยติดดอย ขาดทุน และกำไร เป็นมาครบทุกรสแล้วค่ะ

----------------------------------------------------------

โพสบอกทิศทางทองคำล่วงหน้าตาม indicator บ่งชี้ ช่วงนี้จะเห็นได้ว่า Volume ได้นำพาเข้าสู่ Take proit1 - 2 ผ่านไปเรียบร้อยแล้ว ตามประกาศข่าวดีช่วงหนึ่งทุ่มครึ่ง

คอยดูแนวรับด้านล่างให้ดี ว่าจะย่อปรับฐานไปต่ำสุดคืนนี้ที่ราคาเท่าไร จะชี้วัดทิศทางการวิ่งของราคาในวันถัดไปได้ค่ะ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------

วิเคราะห์ทอง ดร จ๋า นะคะ

เจ๊แพ็ทน่ารักเสมอ มีอะไรก็มาแชร์กันๆ^_____^

ขายซำ้ที่73 20430 ซื้อกลับที่66 395 น้องชายฝากเฝ้าเกมส์ คุยไม่ไหวนะคะ โชคดีกันค่ะ แถว66 ยังรับอยู่นะคะ

ขายซำ้ที่73 20430 ซื้อกลับที่66 395 น้องชายฝากเฝ้าเกมส์ คุยไม่ไหวนะคะ โชคดีกันค่ะ แถว66 ยังรับอยู่นะคะ

เจ้าป้า เยี่ยม ๆๆๆ ต้องหาทางไปเป็นลูกศิษย์ ว่าแต่เล่นเกมส์อะไรเหรอคะ ที่ว่าเล่นแล้วได้ตังค์ด้วย ชิมิ

ขายซำ้ที่73 20430 ซื้อกลับที่66 395

น้องชายฝากเฝ้าเกมส์ คุยไม่ไหวนะคะ โชคดีกันค่ะ แถว66 ยังรับอยู่นะคะ

เค้าเรียกเจ้าป้ากำไรซ้ำซ้อนจ้า ยินดีด้วยเจรงๆ^____^

ให้กำลังใจคุนแพทนะคับ คงต้องบอกว่าผมก้อรู้สึกเข้มแข็งขึ้นเมื่ออ่านคอมเมนต์คุนแพทจากหลายๆห้อง คุนแพทขาดทุนเยอะมากเเต่ก้อยังสู้ ยังไงอยากให้ใจเยนๆเเละมีวินัยในการลงทุนนะคับ ค่อยๆเก็บกำไรกันไป ตัวผมเองก้อขาดทุนหลายบาทอยู่เหมือนกัน เเต่ถ้าดูจากเงินทุนที่ผมมีก้อถือว่าสาหัสเอาการ แต่ผมก้อจะสู้ต่อ มันต้องกำไรมั่งแหละน่า

และก้อขอบคุนทุกกำลังใจในห้องนี้ด้วยนะคับ อบอุ่นมากกกก เพิ่งมาไม่นาน เเต่ขาดห้องนี้ไม่ได้ซะแล้ว

ยังหวังลำใยครั้งแรกอยู่ ได้เมื่อไรจะป่าวประกาศให้ทั่วไปเลย

เอสแล้ว1470.8เป้า1455cut1475แท่งขายแล้ว1ก้อนราคา20400ครับ