ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ข้อ3อันที่สองคือข้อ4ครับแหะๆ

คุณบาสมาแว้วเจ๊แพ็ทและหมู่เฮา

ทานข้าวเย็นเรียบ 100 แล้วใช่ไหมคุณบาส อร่อยมากมั๊ย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อาการปิดแท่งหางยาวรายชมหลอกกินคัตฝั่งซื้อนี่หน่าแต่ดูราคาเหมือนเกิดไดเวอร์จิ้นแต่ราย1ชม.สัญญาณrsiเหมือนจะไดเวอร์จิ้นเช่นกัน macdยังไม่มีเดาว่าไซย์เวย์อัพไปทีละนิดแล้วเททีเดียวยืนยันเปิดขาย1514cut1522ตามเดิมหรือรอทะลุ1454ค่อยขายตามข้อ2&3นะครับ

คุณบาสมาแว้วเจ๊แพ็ทและหมู่เฮา

ทานข้าวเย็นเรียบ 100 แล้วใช่ไหมคุณบาส อร่อยมากมั๊ย

ยังเลยครับพาน้องบีมร่อนอยู่มาเล่นกะพี่ๆ

คุณกบคะ วันน้ีมีแนวทางจากคุณจ๋ามั้ยคะ

พอดีอลันยุ่งมะได้เข้ามาอ่านเลย

ขอบคุณคุณกบมากๆค่ะ :01

นักเรียนรุ่นนี้กำลังศึกษากันกะของจริง สนุกดีค่ะพี่กบ

แทปเลต โหลดได้มั้ยนะวันหลังจะฝึกเป็นเพื่อนพี่กบนะ

มีครับแต่ตีกราฟใส่อินดี้ไม่ค่อยได้

ดวงเฮงๆเก่งอีกด้วย ลำใยเกือบทุกครั้งก็ว่าได้ ไม่ต้องกลัวเสียขวัญเลยคุณนุช ^____^

ขอบคุณค่ะคุณกบ กำไรน้อย เพราะใจไม่นิ่งพอ

เล่นสั้นมากๆ

ต้องเจ้าป้ามือทอง ป่านนี้แบกลำใยเต็มท้ายรถมั้ง อิอิ

อาการปิดแท่งหางยาวรายชมหลอกกินคัตฝั่งซื้อนี่หน่า

แต่ดูราคาเหมือนเกิดไดเวอร์จิ้นแต่ราย1ชม.สัญญาณrsiเหมือนจะไดเวอร์จิ้นเช่นกัน

macdยังไม่มีเดาว่าไซย์เวย์อัพไปทีละนิดแล้วเททีเดียว

ยืนยันเปิดขาย1514cut1522ตามเดิม

หรือรอทะลุ1454ค่อยขายตามข้อ2&3นะครับ

ขอบคุณมากๆค่ะคุณบาส :gd

ตะกี้พี่กบลอง demo gs

เปิดหน้าซื้อเลย แต่โดน cut ไปเรียบ100 ที่ 1480 ค่า

ขอบคุณค่ะคุณกบ กำไรน้อย เพราะใจไม่นิ่งพอ

เล่นสั้นมากๆ

ต้องเจ้าป้ามือทอง ป่านนี้แบกลำใยเต็มท้ายรถมั้ง อิอิ

เจ้าป้ามือทองคงแบกลำใยเต็มท้ายรถอย่างคุณนุชว่า

แถมหนีบลูกเสือมาด้วยอาจจะพะรุงพะรังหน่อย555

ยังเลยครับพาน้องบีมร่อนอยู่มาเล่นกะพี่ๆ

พี่กบกำลังจะไปทานบะหมี่เกี๊ยวแห้งหมูแดงหมูกรอบค่ะ

ทานด้วยกันนะคะคุณบาส เจ๊แพ็ท คุณนุช คุณ alan คุณจุ๋ยและทุกคนที่น่ารัก

ขอบคุณมากๆค่ะคุณบาส :gd

ตะกี้พี่กบลอง demo gs

เปิดหน้าซื้อเลย แต่โดน cut ไปเรียบ100 ที่ 1480 ค่า

นี่หละครับเรียกว่าเบรคหลอกถ้าของจริงจะขึ้นแบบไม่แลหลังเลยไปเป้าหมายแถมเลยด้วย555

คุณ alan คะ ดร จ๋ามาแล้วค่ะ

Friday May ,03, 2013

- ทองฟื้นรับข่าว ECB หรือธนาคารกลางยุโรปมีมติปรับลดดอกเบี้ยลง 0.25% สู่ระดับ 0.5% โดยให้เหตุผลว่าเป็นเพราะแรงกดดันจากตลาดแรงงานในยุโรปที่ยังอ่อนแอและมีแนว โน้มว่ายังไม่สามารถฟื้นตัวขึ้นได้ในช่วงสั้นๆ

ข้อสังเกตุ SPDR ถือทองลดลง 6.02 ตัน

-ข้อพึงระวัง: ช่วงนี้ SPDR ยังคงขายทองคำออกไปเป็นประวัติการณ์ แสดงว่า มองตลาดในทิศทางปรับฐานเพื่อไปรอซื้อของถูกหรือเปล่า ? จึงอยากให้พึงระวัง อย่าไล่ซื้อราคาเมือกองทุนระดับโลกอื่นๆล่อแมงเม่าเข้ากองไฟ ใครยังขาดทุนอยู่ ระวังติดดอยแล้วจะปีนไม่ลง.... ส่วนตัวเชื่อว่า....rebound ครั้งนี้ไม่น่าจะไปไกลนัก

- ค่ำนี้ติดตามรายงานจ้างงานนอกภาคเกษตรสหรัฐ

ส่วนวันนี้มีทิศทางดังต่อไปนี้

ขอเดาทิศทางราคาทองคำดังนี้ โดย ระบบบอกว่า .... ทองมีแนวโน้มเป็น Up Trend และในระหว่างนั้นจะมีรีบาวด์สลับกันไป คือ

***ทองน่าจะขยับราคา swing Up ระหว่าง Spot Real Time ที่ $ 1472.60 – $ 1491.21

*** ระบบ ให้ buy or long ไปที่ ราคาเท่ากับ หรือ $ 1472.60

Stop Loss ที่ $ 1469.89 เพราะจะเปลี่ยนเป็น down Trend

เดาว่า อาจจะไปปิดสถานะทำกำไรที่ ....

* ทางเลือกที่ 1) smiley.gif ปิดสถานะ ที่ $ 1479.71 ค่า Risk/Reward Ratio = 2.6

* ทางเลือกที่ 2) wink.gif ปิดสถานะ ที่ $ 1484.10 มีค่า Risk/Reward Ratio = 4.2

และสูงสุดเดาว่า ถ้าVolume ตลาดดีมาก จะไปทดสอบที่....

* ทางเลือกที่ 3) cheesy.gif ปิดสถานะที่ ราคา $ 1491.21 มีค่า Risk/Reward Ratio = 6.9

ขอให้โชคดีทุกท่าน

ดร.จ๋า

kiss.gif.......................................................................................

ป.ล.

***การลงทุนมีความเสี่ยงโปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน

โปรด ศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนตัดสินใจลงทุน ทั้งหมดคือ บทความที่เป็นความคิดเห็นส่วนบุคคลไม่จำเป็นต้องเชื่อ กรุณาไตร่ตรองให้รอบคอบ และอย่าเชื่อว่า อาจารย์เป็นผู้มีความรู้สูง หรือเก่ง เพราะเคยติดดอย ขาดทุน และกำไร เป็นมาครบทุกรสแล้วค่ะ

นี่หละครับเรียกว่าเบรคหลอกถ้าของจริงจะขึ้นแบบไม่แลหลังเลยไปเป้าหมายแถมเลยด้วย555

จริงๆอย่างคุณบาสพูดเลยค่ะ55

กดซื้อไปและ1476.05ปิด1481.05เล่นสั้นcut1473ครับ

gs เล่นสั้นๆ พี่กบเชียร์คุณบาสโลด ปิดให้ได้นะ โย่วๆๆ^____^

ไปทานข้าวแป๊บ อย่างเดิมคุณบาสและหมู่เฮาว่าราชการไปก่อน

กดซื้อไปและ1476.05ปิด1481.05เล่นสั้นcut1473ครับ

สงสัยจะลงต่อ เสียดายไม่ได้ขายแท่งค่ะคุณบาส