ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับพี่กบคุณสลาตันจากกราฟราย1ชม ผมเห็นมีแนวต้านสามจุดที่ต้องผ่านให้ได้เพื่อทำลายแนวคิดขาลงออกไปในระยะสั้นคือ 1400-1412-1420 สามตัวนี้ถ้าผ่านได้หมดถือว่าเบรคไฮราคาน่าจะวิ่งขึ้นไปถึง1440-1460ครับ แต่ถ้าไม่ผ่านติดตัวใดตัวหนึ่งก็จะตามกราฟครับลงมา1350-1340โดยประมาณ :17

เเต่เช้ามาตลาดเปิดแก๊บตรง1387-1388 ตามทฤษฏีมันจะลงมาปิดในวันนี้หรืออย่างช้าก็คงวันศุกร์ทำให้มองว่าวันนี้น่าจะลงมากกว่าขึ้นส่วนตัวผมไม่เป็นไรแท่งเคลียร์หมดแล้วรอเก็บอย่างเดียว คงจะเก็บสักก้อนที่1340-1350ครับ

gsผมsellไปแล้วอย่างมากเบรค1400ได้ผมก็ต้องcutตามระเบียบเท่านั้นค่อยไปsellใหม่1412cut1421เป้า 1347 :aa

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกคน

ขอบคุณวิเคราะห์และข่าวสารจากทุกๆท่านนะคะ

วันศุกร์ได้มานิดหน่อยตอนดึกๆ

ขาย 262 ซื้อ 213

ขาย 187 ซื้อ 115

ขาย 126 ซื้อ 67

เช้านี้ได้หุ้นมาเยอะ inet ตัวเดิม

25000@3.76 ขาย 3.96

50000@4.14 ขาย 4.42

50000@4.26 ขาย 4.64

มาลุ้นน้องทองกันต่อตอนค่ำๆค่ะ

วันนี้ขอให้เพื่อนๆ โกยๆๆๆๆๆ รวยๆๆๆๆๆๆ คาถาจากจานด๊อด อิอิ

ไปทำงานแล้วนะคะ เจอกันค่ำๆค่ะ จุ๊ฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

หุ้นที่ผมเก็บลงตามsetเป๊ะเลย55555555555555ย่อมาก็เก็บย่อมาก็เก็บsetวิ่งเมื่อไหร่ได้เจอกัน :57

หุ้นที่ผมเก็บลงตามsetเป๊ะเลย55555555555555ย่อมาก็เก็บย่อมาก็เก็บsetวิ่งเมื่อไหร่ได้เจอกัน :57

คุณบาสเก่งมากๆๆๆๆ ตามอ่านตลอดค่ะ ขอให้เฮงๆนะคะ

คุณบาสเก่งมากๆๆๆๆ ตามอ่านตลอดค่ะ ขอให้เฮงๆนะคะ

ไม่เก่งหรอกครับคุณนุชมือใหม่หรือเม่าก็ไม่รู้5555555555555

กลับบ้านเสาร์อาทิตยฺ์ก็ทำการบ้านช่วงนี้ ไปเจอกลุ่มที่เหมาะกันพี่กบเข้าเอิ๊กๆๆปันผลไม่ต่ำกว่า5% ซึ่งส่วนใหญ่เป็น prop fund พี่กบสนใจมั้ยเอ่ย :aa

สำหรับพี่กบและเพื่อนๆที่สนใจกองทุนอสังหาฯ :17 เน้นกองที่ปันผลสูงกว่า5%นะครับต่ำกว่าไม่คัดมา สว่นรายละเอียดปลีกย่อยผมยังไม่ได้หาเลยขออภัยด้วยครับ

สวัสดีครับพี่กบคุณสลาตันจากกราฟราย1ชม ผมเห็นมีแนวต้านสามจุดที่ต้องผ่านให้ได้

เพื่อทำลายแนวคิดขาลงออกไปในระยะสั้นคือ 1400-1412-1420

สามตัวนี้ถ้าผ่านได้หมดถือว่าเบรคไฮราคาน่าจะวิ่งขึ้นไปถึง1440-1460ครับ

แต่ถ้าไม่ผ่านติดตัวใดตัวหนึ่งก็จะตามกราฟครับลงมา1350-1340โดยประมาณ :17

เเต่เช้ามาตลาดเปิดแก๊บตรง1387-1388 ตามทฤษฏีมันจะลงมาปิดในวันนี้หรืออย่างช้าก็คงวันศุกร์

ทำให้มองว่าวันนี้น่าจะลงมากกว่าขึ้นส่วนตัวผมไม่เป็นไรแท่งเคลียร์หมดแล้วรอเก็บอย่างเดียว

คงจะเก็บสักก้อนที่1340-1350ครับ

gsผมsellไปแล้วอย่างมากเบรค1400ได้ผมก็ต้องcutตามระเบียบเท่านั้น

ค่อยไปsellใหม่1412cut1421เป้า 1347 :aa

ทองจะขึ้นจะลง คุณบาสรับมือได้หมด แท่งก็เคลียร์ได้หมดและ gs ก็ตั้ง cut ไว้เรียบร้อย

ส่วนแนวทางทอง คุณบาสก็อธิบายให้เห็นภาพได้ชัดเด้งทุกครั้ง

ขอบใจจริงๆจ้า ^____^

สำหรับพี่กบและเพื่อนๆที่สนใจกองทุนอสังหาฯ :17 เน้นกองที่ปันผลสูงกว่า5%นะครับต่ำกว่าไม่คัดมา สว่นรายละเอียดปลีกย่อยผมยังไม่ได้หาเลยขออภัยด้วยครับ

ขอบคุณน้ำใจคุณบาสมากๆที่หากองทุนอสังหามาให้ดู

ถามเรื่องหุ้นปันผล ส่วนใหญ่ต้องถือยาว ถ้าจะเทรดระยะสั้นเพื่อเก็งกำไร ไม่ควรซื้อหุ้นปันผลหรือเปล่าคะ

ราคาปิดหุ้นตอนนี้อยู่ที่ 1545 คุณบาสยังมองว่าลงต่ออีกไหมคะ

เพราะพี่กบสนใจซื้อหุ้นแบงค์ คุณบาสติดตามหรือเปล่า เพราะอาจแนะนำได้ว่าควรซื้อที่ราคาเท่าไหร่

ขอบคุณน้ำใจคุณบาสมากๆที่หากองทุนอสังหามาให้ดู

ถามเรื่องหุ้นปันผล ส่วนใหญ่ต้องถือยาว ถ้าจะเทรดระยะสั้นเพื่อเก็งกำไร ไม่ควรซื้อหุ้นปันผลหรือเปล่าคะ

ราคาปิดหุ้นตอนนี้อยู่ที่ 1545 คุณบาสยังมองว่าลงต่ออีกไหมคะ

เพราะพี่กบสนใจซื้อหุ้นแบงค์ คุณบาสติดตามหรือเปล่า เพราะอาจแนะนำได้ว่าควรซื้อที่ราคาเท่าไหร่

ครับกองอสังเน้นปันผลก็พอไม่เหมาะเก็งกำไร

ถ้าจะเก็บแบ๊งผมดูอยู่คือ KK KTB Tcapครับปันผลประมาณ3%-4%หน่อยๆ แต่pb peต่ำกว่าค่าเฉลี่ยของกลุ่มน่ามีลุ้นโตได้อีก ถ้าถามตัวเองผมคงซื้อKTB เพราะตอนนี้ลงมาชนแนวรับema200รายวันแล้วคิดว่าไม่น่าหล่นมากกว่านี้ อีกอย่างเป็นรัฐวิสาหกิจ มีกระทรวงการคลังถือหุ้นอยู่ไม่น่าล้มง่ายๆ ข้าราชการทั้งประเทศเลยอะกรุงไทยเนี่ย

set ตอนนี้1545 ลงมาแนวรับแรกของผมและ1542 เหลืออีก2ตัวคือ 1531 กะ1516 กำลังคิดว่าจะเก็บกองทุนเพิ่มพอดี อาจรอดูอีก2วันถ้าลงมา1516อาจเก็บสักไม้นึง :17

ครับกองอสังเน้นปันผลก็พอไม่เหมาะเก็งกำไร

ถ้าจะเก็บแบ๊งผมดูอยู่คือ KK KTB Tcapครับปันผลประมาณ3%-4%หน่อยๆ แต่pb peต่ำกว่าค่าเฉลี่ยของกลุ่มน่ามีลุ้นโตได้อีก

ถ้าถามตัวเองผมคงซื้อKTB เพราะตอนนี้ลงมาชนแนวรับema200รายวันแล้วคิดว่าไม่น่าหล่นมากกว่านี้

อีกอย่างเป็นรัฐวิสาหกิจ มีกระทรวงการคลังถือหุ้นอยู่ไม่น่าล้มง่ายๆ ข้าราชการทั้งประเทศเลยอะกรุงไทยเนี่ย

set ตอนนี้1545 ลงมาแนวรับแรกของผมและ1542 เหลืออีก2ตัวคือ 1531 กะ1516

กำลังคิดว่าจะเก็บกองทุนเพิ่มพอดี อาจรอดูอีก2วันถ้าลงมา1516อาจเก็บสักไม้นึง :17

KTB ตั้งราคาซื้อที่เท่าไหร่คะ

และที่บอกว่าจะซื้อกองทุนคือกองทุนอะไรเหรอ

ทอง 1391 แล้วค่ะคุณบาส คุณ mint และหมู่เฮา

KTB ตั้งราคาซื้อที่เท่าไหร่คะ

และที่บอกว่าจะซื้อกองทุนคือกองทุนอะไรเหรอ

ktbตั้งไว้ที่22บาทแต่ขอดูอีกเเปบครับรอสัญญาณมาก่อน

กองทุนหุ้นน้องบีมครับ55555555555555 ว่าจะซื้อเพิ่มครับ :17

แนวรับสุดท้ายของsetอยู่แถวๆ1490ครับ

ปล.แนวรับแรก1542เอาไม่อยู่ลงต่อลุ้นแนวรับถัดไป1531และ1516และ1490 :aa

ถูกแก้ไข โดย Trader Junior

http://www.icn.com/T...-2013-7697.html

ถูกแก้ไข โดย sr20detgt

ktbตั้งไว้ที่22บาทแต่ขอดูอีกเเปบครับรอสัญญาณมาก่อน

กองทุนหุ้นน้องบีมครับ55555555555555 ว่าจะซื้อเพิ่มครับ :17

แนวรับสุดท้ายของsetอยู่แถวๆ1490ครับ

ปล.แนวรับแรก1542เอาไม่อยู่ลงต่อลุ้นแนวรับถัดไป1531และ1516และ1490 :aa

ขอบคุณมากๆๆค่ะคุณบาส

คุณบาสๆ

ปีที่แล้วพี่กบซื้อ Tlow beta ตอนกำไรน้อยๆรีบปิดออร์เดอร์ไปค่ะ

ตอนนี้พี่กบเข้าไปดูยอดที่เหลือจิ๋วๆ กำไรตั้ง 64% แหน่ะ ถ้าพี่กบเก็บก้อนนั้นไว้ตอนนี้ 1 ปีพอดี ได้กำไรบานเลย

ปล กองทุนน้องบีมคือกองทุนแนวไหน พี่กบขี้ลืมอ่ะ

รอสัญญานยังไงคะคุณบาส บอกด้วยค่า พี่กบอยากมีเอี่ยวเพราะรอ KTB เหมือนกัน55

ถูกแก้ไข โดย gejen

ขอบคุณมากๆๆค่ะคุณบาส

คุณบาสๆ

ปีที่แล้วพี่กบซื้อ Tlow beta ตอนกำไรน้อยๆรีบปิดออร์เดอร์ไปค่ะ

ตอนนี้พี่กบเข้าไปดูยอดที่เหลือจิ๋วๆ กำไรตั้ง 64% แหน่ะ ถ้าพี่กบเก็บก้อนนั้นไว้ตอนนี้ 1 ปีพอดี ได้กำไรบานเลย

ปล กองทุนน้องบีมคือกองทุนแนวไหน พี่กบขี้ลืมอ่ะ

รอสัญญานยังไงคะคุณบาส บอกด้วยค่า พี่กบอยากมีเอี่ยวเพราะรอ KTB เหมือนกัน55

ตั้งซื้อแล้วครับktbที่22บาทเอิ๊กๆๆๆ :17เป้าปิด29บาท cut 21.5 ละกันเพราะหลุดema200รายวันตรงนั้น

เพราะทดสอบ21.9 ทำทริปเปิ้ลบอททอม3รอบแล้ว

น้องบีมเล่นกองทุนของหลักทรัพย์บัวหลวงครับพี่กบ

กองแรก ทศพล เน้นเติบโตไม่เน้นปันผล

กองที่สอง สิริ เน้นปันผลและลงทุนในธุรกิจที่มีธรรมาภิบาลสูง

กองที่สาม ธนทวี เน้นลงทุนในหุ้นกู้ เงินฝาก (ไว้พักเงิน)

ถูกแก้ไข โดย Trader Junior