ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อิอิ พิมพ์ผิดค่ะ 29,300 สงสัยชาติหน้า happy.png

รอขายแท่ง 20,300 อาจจะ รอดูสถานการณ์อีกที

รอปิดออเดอร์ buy หรือจะเปิดหน้า sell ใหม่ที่ 20,300 บาท อ้อๆ รอดูก่อนนะจ๊ะ

เก่งๆเฮงๆอย่างคุณ love จะ buy หรือ sell เข้ามาบอกหมู่เฮาเลยน้า รอยู้

ถูกแก้ไข โดย gejen

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตั้ง buy ไว้ต่ำไปนิด ลืมบวกค่าคอมไว้ กี้ว่ามาถีง 1402 แต่ไม่ match

ตั้ง sell 1410

คุณกบคะ แท่ง 19,800 ยังอยู่ค่ะ จำได้อ๊ะเปล่า ยังไม่ได้ปล่อยค่ะ

กะว่าถ้าได้ราคาเทส แนวค้าน 1413 หรือมากกว่า ค่อยขายและ

รอชื้อกลับ เผื่อว่าแท่ง 19,800 จะไม่ต้องใช้ค่ะ เก็บไว้ต้งขายใหม่

จะได้ไม่เครียดค่ะ

Strategic Review

ราคาทองคำยังไม่สามารถผ่านแนวต้าน US$1,400 โดยยังคงเคลื่อนไหวเหนือระดับ US$1,390 อีกทั้งราคายังไม่ทำ Low ใหม่ ทำให้ยังมีโอกาสฟื้นตัว ให้แนว US$1,400 เป็นจุดทดสอบสำคัญอีกครั้ง เนื่องจากเป็นระดับ EMA100 (กราฟรายสี่ชั่วโมง) อย่างไรก็ตามการที่ Trend หลักเป็นขาลงทำให้ยังมีความเสี่ยงอยู่ ให้แนวรับสำคัญ US$1,375 แนวรับแรก US$1,385 ระยะสั้นอาจจะเคลื่อนไหวแบบ Sideway แม้ยังอยู่ในกรอบขาลงแต่กราฟรายสัปดาห์เหลือ Downside จำกัด

กลยุทธ์ เปิด Long เมื่อผ่านแนวต้าน US$1,400

------------------------------------------------------------

gt ค่ะ

zlatan คิดว่ายังไง ลุ้นๆให้ขึ้นก่อนดีไหม

พี่กบ งั้นเราติดตามแบบใกล้ชิดเนอะ เเต่ถ้าย่อหลุด 1400 ก้อจะไม่ค่อยดี ไม่รุว่าจะรีบาวขึ้นมาได้มั้ย

พี่กบ งั้นเราติดตามแบบใกล้ชิดเนอะ เเต่ถ้าย่อหลุด 1400 ก้อจะไม่ค่อยดี ไม่รุว่าจะรีบาวขึ้นมาได้มั้ย

snapback.pngTrader Junior, เมื่อ 03 มิถุนายน 2013 - 13:45, พูดว่า:

สวัสดีครับพี่กบคุณสลาตันจากกราฟราย1ชม ผมเห็นมีแนวต้านสามจุดที่ต้องผ่านให้ได้

เพื่อทำลายแนวคิดขาลงออกไปในระยะสั้นคือ 1400-1412-1420

สามตัวนี้ถ้าผ่านได้หมดถือว่าเบรคไฮราคาน่าจะวิ่งขึ้นไปถึง1440-1460ครับ

แต่ถ้าไม่ผ่านติดตัวใดตัวหนึ่งก็จะตามกราฟครับลงมา1350-1340โดยประมาณ :17

เเต่เช้ามาตลาดเปิดแก๊บตรง1387-1388 ตามทฤษฏีมันจะลงมาปิดในวันนี้หรืออย่างช้าก็คงวันศุกร์

ทำให้มองว่าวันนี้น่าจะลงมากกว่าขึ้นส่วนตัวผมไม่เป็นไรแท่งเคลียร์หมดแล้วรอเก็บอย่างเดียว

คงจะเก็บสักก้อนที่1340-1350ครับ

gsผมsellไปแล้วอย่างมากเบรค1400ได้ผมก็ต้องcutตามระเบียบเท่านั้น

ค่อยไปsellใหม่1412cut1421เป้า 1347

Trader Junior, เมื่อ 03 มิถุนายน 2013 - 15:16, พูดว่า:

โดนcutไปตามระเบียบ :17

รอsell limit 1412 cut 1421 เป้า 1350 :aa

-----------------------------------------------------------------

วิเคราะห์ทองและแนวทางการเทรดของลสาตันและหมู่เฮา

คุณบาสๆคะ

มีเวลาเข้ามาอัพเดทกันหน่อยยย

สวัสดีค่ะ คุณกบ เจ้เกี้ยมอี๋ น้องแพท และเพื่อนๆ

กลับมาแล้วค่ะ ยังไม่ได้พิจารณาเลยจะทำไรดี

เจ้เกี้ยมอี๋ขยันจัง สงสัยต่อไปเล่น GS เก่งแน่ๆ

ส่วนตัวไม่มีเวลาศึกษาค่ะ กลัว งงๆ ไว้เจ้เก่งแล้วมาสรุปสอนหน่อยนะคะ

เบื่อเล่น online แล้ว ใช้เงินเยอะเกินไป แต่กำไรน้อย

คุณกบคะ แท่ง 19,800 ยังอยู่ค่ะ จำได้อ๊ะเปล่า ยังไม่ได้ปล่อยค่ะ

กะว่าถ้าได้ราคาเทส แนวค้าน 1413 หรือมากกว่า ค่อยขายและ

รอชื้อกลับ เผื่อว่าแท่ง 19,800 จะไม่ต้องใช้ค่ะ เก็บไว้ต้งขายใหม่

จะได้ไม่เครียดค่ะ

แจ๋วเลย!!!คุณ love มีแท่งกอดไว้ที่ราคาซื้อ 19800

ตอนนี้ spot 1405 ราคาซื้อ 20225

สวัสดีค่ะ คุณกบ เจ้เกี้ยมอี๋ น้องแพท และเพื่อนๆ

กลับมาแล้วค่ะ ยังไม่ได้พิจารณาเลยจะทำไรดี

เจ้เกี้ยมอี๋ขยันจัง สงสัยต่อไปเล่น GS เก่งแน่ๆ

ส่วนตัวไม่มีเวลาศึกษาค่ะ กลัว งงๆ ไว้เจ้เก่งแล้วมาสรุปสอนหน่อยนะคะ

เบื่อเล่น online แล้ว ใช้เงินเยอะเกินไป แต่กำไรน้อย

ไม่ต่างจากแท่งออนไลน์ แต่ง่ายกว่าต้องที่ดูแต่ SPOT ไม่ต้องมาเกร็งค่าบาทเดากราฟอย่างเดียว

เล่นหุ้น ลงทุนน้อยกว่าทองแต่กำไรง่ายกว่าอีก

และ gs ถูกทางออกตัวง่ายกว่า ผิดทางเรามี cut loss ไว้เสมอ

แต่แท่งออนไลน์ spot ขึ้นลงถูกทางบางที 25$ หรือมากกว่าก็ยังไม่กำไรเลยเพราะมีพิษเงินบาทเข้ามาเอี่ยว

ถูกแก้ไข โดย gejen

:064 :064 เจ้ตั้ง buy ไม่ดีไม่งั้นได้ 15 เหรียญแล้ว

พี่กบๆ 1408 แล้วๆ ใจพี่กบคัตตรงไหนคับ

:064 :064 เจ้ตั้ง buy ไม่ดีไม่งั้นได้ 15 เหรียญแล้ว

ตะกี้ 1404 พี่กบว่าจะกดสดๆ buy แล้วไม่งั้นตอนนี้ 1407 จ้า