ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

โอกาสของผู้กล้า...

http://youtu.be/0o2lANTwR8k

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สังเกตุมั้ย คุณนุช ขายก่อน แต่ป้าซื้อ ปล. ตำแหน่งใกล้เคียงกันแต่คนละด้าน เอิงเอย คนตามดูอย่าปล่อยผ่านไปเฉยๆ มันเป็นแนวรับต้านของบาทนั่นเอง

นั่นสิคะ ถ้าเป็น ฟิวเจอร์ เจ้าป้ากะพี่นุชจับคู่กันแมท วิน วิน ทั้งคู่.. ถูกแก้ไข โดย แพท

GTWM : วิเคราะห์ราคาทองคำ โดย จีทีเวลธ์ฯ (20-06-13 | 17:26) รอบค่ำ

Submitted by admin on Thu, 06/20/2013 - 17:35

Strategic Review

ราคาทองคำไม่สามารถยืนเหนือแนวรับที่ให้เมื่อเช้าที่ US$1,340 และระดับ US$1,300 ซึ่งเป็นแนวรับสำคัญทางจิตวิทยา ทำให้การปรับตัวหลุดแนวนี้จะทำให้ราคาปรับตัวลงแรง แนวโน้มระยะสั้นและระยะยาว Confirm ขาลงชัดเจน โดยมีแนวรับสำคัญถัดไปที่ US$1,280-70 ที่ Fibonacci 100.0% แนวต้าน US$1,300 ซึ่งเคยเป็นแนวรับเดิม กลยุทธ์ เน้นลงทุนตามแนวโน้มหลัก นักลงทุนที่ถือข้าง Short ถือต่อรอทำกำไรกรอบแนวรับ US$1,280-70

News Update

ราคาทองคำในตลาดโลกปรับตัวลดลงอย่างหนักล่าสุดอยู่บริเวณ US$1,300 ต่อออนซ์ (Gold spot) โดยเป็นการปรับลดลงหลังคำแถลงการณ์ของประธาน FED ที่จะมีการลดมาตรการ QE ในปลายปีนี้ และยุติในกลางปีหน้า หากเศรษฐกิจมีการฟื้นตัวที่แข็งแกร่ง ทำให้มีแรงขายในทุกสินทรัพย์รวมถึงทองคำ ทางด้านยุโรป ดัชนีPMI ของเยอรมนีและภูมิภาคยุโรปยังไม่เห็นการฟื้นตัวแม้จะมีการเพิ่มขึ้น ส่งผลให้ค่าเงินดอลลาร์แข็งค่าเมื่อเทียบกับยูโรต่อ โดยคืนนี้ติดตามตัวเลขยอดขายบ้านมือสองและดัชนีความเชื่อมั่นผู้บริโภค โดยหากออกมาดีกว่าที่คาด อาจกดดันราคาทองคำให้ปรับตัวลงต่อ

แต่ราคาทองคำในประเทศยังได้รับผลบวกจากค่าเงินบาทที่อ่อนค่าลงอีกครั้ง ล่าสุดอยู่ที่ 31.11 บาทต่อดอลลาร์ โดย ธปท. เผยว่า จะปล่อยให้ค่าเงินเป็นไปตามกลไกตลาดแต่พร้อมเข้าดูแลหากมีความผันผวน

ทางด้าน SPDR ลดการถือครองทองคำลง 2.10 ตัน สู่ระดับ 999.56 ตัน ต่ำสุดในรอบ 4 ปีนับตั้งแต่ปี 2009

- See more at: http://www.gold.in.t...h.wW9zLtra.dpuf

น้องป้วยโพสต์ได้เปล่าคะตอนนี้ (ถ้าโพสต์ไม่ได้ให้ยกมือขึ้น อาจจะอึดอัดตอนโพสต์ไม่ได้นี่ล่ะ)

พี่กบไปเจอน้องป้วยที่ clubjew ได้เรียนรู้ประสบการณ์จาก อ jew ด้วย

พี่กบคงได้ความรู้มาเยอะ ถ้าว่าง ๆ พี่เอาความรู้ที่ได้มาแนะนำเพื่อน ๆ ต่อนะคะ เพราะพี่กบ เรียบเรียงข้อมูลเก่งมาก ๆ

แพทเองอยากไปเรียนกะอาจานเหมือนกัน พอดีช่วงนั้นเดินทางจึงไม่ทราบว่าอาจานเปิดสอนแล้ว ครั้งหน้าต้องรีบจองเลย..

ถูกแก้ไข โดย แพท

พี่กบคงได้ความรู้มาเยอะ ถ้าว่าง ๆ พี่เอาความรู้ที่ได้มาแนะนำเพื่อน ๆ ต่อนะคะ เพราะพี่กบ เรียบเรียงข้อมูลเก่งมาก ๆ

แพทเองอยากไปเรียนกะอาจานเหมือนกัน พอดีช่วงนั้นเดินทางจึงไม่ทราบว่าอาจานเปิดสอนแล้ว ครั้วหน้าต้องรีบจองเลย..

แล้วคราวหน้าหมู่เฮาไปกินอาหารทะล ไปเที่ยวทะเล หรือไปกินอาหารญวนกันน้า

ให้ popedern นำทีมไป ว่าแต่ว่างหรือเปล่าไม่รู้ เห็นว่าเรียนวิเคราะห์ดวงชะตาราศรีมาอย่างดี วิเคราะห์ดวงแม่นๆด้วยล่ะ

ถูกแก้ไข โดย gejen

ช่วงนี้ยุ่งๆ มาดูราคาทองอีกทีตอน 6 โมงเย็น ... ราคาร่วงหนักเลย ... และเลยจุดเฝ้ามอง 1320 Low เดิมไปแล้ว ...

โดยส่วนตัว ถือเงินสดไว้ก่อนดีกว่าช่วงนี้ คหสต นะครับ ...

ไงโชคดีกับทุกๆการตัดสินใจครับทุกๆท่าน ...

แพทเองอยากไปเรียนกะอาจานเหมือนกัน พอดีช่วงนั้นเดินทางจึงไม่ทราบว่าอาจานเปิดสอนแล้ว ครั้งหน้าต้องรีบจองเลย..

ไปเรียนดีค่ะ เพราะจะได้ร่วมทำบุญด้วย

พี่กบได้ประสบการณ์การเทรดทองอย่างโชกโชนหลายปีที่ผ่านมาของอาจารย์

แนวการเทรดทองของ อ เรียบง่ายและได้ผล คือหัดตี Trend Line กราฟค่ะ

ถูกแก้ไข โดย gejen

ช่วงนี้ยุ่งๆ มาดูราคาทองอีกทีตอน 6 โมงเย็น ... ราคาร่วงหนักเลย ... และเลยจุดเฝ้ามอง 1320 Low เดิมไปแล้ว ...

โดยส่วนตัว ถือเงินสดไว้ก่อนดีกว่าช่วงนี้ คหสต นะครับ ...

ไงโชคดีกับทุกๆการตัดสินใจครับทุกๆท่าน ...

เป็นกำลังใจให้คุณพ่อหายป่วยกลับบ้าน ไว ๆ นะคะ แล้วคุณลูกเสือกะเข้าซื้อเมื่อไหร่คะ

ขอให้คุณพ่อลูกเสือหายป่วย และแข็งแรงไวๆนะคะ พี่กบและทุกคนส่งแรงใจไปให้ค่ะ

ไปเรียนดีค่ะ เพราะจะได้ร่วมทำบุญด้วย

พี่กบได้ประสบการณ์การเทรดทองอย่างโชกโชนหลายปีที่ผ่านมาของอาจารย์

แนวการเทรดทองของ อ เรียบง่ายและได้ผล คือหัดตี Trend Line กราฟค่ะ

ดีจัยกะพี่กบด้วยค่ะ ช่วงนี้พี่กบได้กำไรหาความรู้ ไว้เป็นอาวุธ เยอะมาก ตั้งแต่หัดเทรดจีเอสเดโม่ จนเปิดเทรดจริง

แล้วยังได้ความรู้เรื่องหุ้น เรื่องทองอีกเยอะมาก

ดีจัยกะพี่กบด้วยค่ะ ช่วงนี้พี่กบได้กำไรหาความรู้ ไว้เป็นอาวุธ เยอะมาก ตั้งแต่หัดเทรดจีเอสเดโม่ จนเปิดเทรดจริง

แล้วยังได้ความรู้เรื่องหุ้น เรื่องทองอีกเยอะมาก

แล้ววันไหนวันดีเป็นศรีวัน เรามาป๊ะกันเน้อเจ๊แพ็ท

แล้ววันไหนวันดีเป็นศรีวัน เรามาป๊ะกันเน้อเจ๊แพ็ท

อิอิ พี่กบน่ารักจัง

ถึงคุณkad ตอบช้ามัวอ่านข่าวกะดูๆอะไรนิดหน่อย ป้าเล่นสั้นๆ แล้วก็ไวไว เดา ขาย1311 19230 ซื้อ1285 18900

พี่กบ เรียนมาแล้ว ลองตีtrend มาแปะ นะ