ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

จีเอสน่าจะเล่นได้สัก หก เจ็ดรอบวันนี้ กัวอย่างเดียวพอเรานอน เจ้าชอบทำลับหลัง..

ไปนอนดีกว่า...ฝันดีนะคะ

เค้าคุยกัน คุณแพท มาก็ไม่พูดไม่จา ลานอนเลย หัวคำ่หลับไปเหรอ ไม่มาร่วมพูดคุย อิอิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วันเสาร์ คุณแม่บ้านคงพักผ่อน ป้ามีอะไรให้ทำเล่นเผื่อเด็กๆที่บ้าน ไม่ต้องซื้อให้แพงเงิน ผลไม้กินไม่หมดเอามาrecycleได้ขนมอีกอย่าง อิอิ น้องชายชอบกล้วยหอม มาก ซื้อมาเป็นหวี จะกินไม่หมด ทำนำ้ผลไม้ปั่นก็แล้ว กะ คุ๊กกี้ โอริโอ สารพัดคุ้กกี้ กินเหลือปาจำ เลยได้ไอเดีย ทำนี่ค่ะ

ขอบคุณรายการที่สอนทำด้วยค่ะ

ปล. ไม่ต้องทำเป็นปอนด์ อย่างเค้าก็ได้ แบ่งใส่เป็นถ้วยๆ กินเป็นที่ๆก็ได้

เค้าคุยกัน คุณแพท มาก็ไม่พูดไม่จา ลานอนเลย หัวคำ่หลับไปเหรอ ไม่มาร่วมพูดคุย อิอิ

ยังไม่หลับค่ะเจ้าป้า เข้ามาอ่านเป็นระยะตลอด ๆ ชอบเจ้าป้ากะพี่นุช เล่นทองยังกะนัดกันไว้

แสดงว่ากราฟและเทคนิค พิมพ์เดียวกัน ชอบพี่กบที่น่ารักเป็นห่วงเพื่อน ๆ ตลอด

และชอบเพื่อน ๆ ในห้องนี้ มีน้ำใจให้กันเสมอ ขอให้เจริญรุ่งเรืองนะคะ

โอเคครับ ปามตั้งแอลไว้ตามพี่กบกับคุณบาส เมื่อสักครู่ไป 1386 นะปิด ได้สัก 2ดอล ตอนนี้ย่อมาอีกล่ะ

แอล 1384 ตั้งแต่เมื่อคืน เพิ่งปิดได้ 1385.5 รอมาทั้งคืนได้ 2ดอล อิอิ

เปิดแอล 1368 ปิดไป 1372 ปิดไวไปป่าว

ปิดไปได้4เหรียญ72

1373 ล่ะ ดูซิว่าจะมา 1375ไหม ตอนแรกตั้งเป้า 1375

มาเปิดใหม่73 ขออีก2 เหรียญ บ้าไปเปล่า

นั้นโดนกินเลย 3ดอล

โดนเต็ม 24 ดอล

ดิฉันของแนะนำให้พี่เลิกเล่นทองได้แล้วค่ะ

ดิฉันเป็นคนนอกมาดูไม่ค่อยได้มาตอบกระทู้อะไร เห็นพี่ Palarim เล่นทองแบบนี้ ใครจะคิดอย่างไร ไม่พูดให้พี่รู้ แต่ดิฉันเห็นแล้ว

จะบอกว่า พี่เล่นแบบนี้มีแต่จะหมดตัวค่ะ ดิฉันไม่กลัว โดนแบน ด้วย เพราะพี่เล่นทองได้ แย่สุดสุดค่ะ

มาเปิดใหม่73 ขออีก2 เหรียญ บ้าไปเปล่า

ดิฉันของแนะนำให้พี่เลิกเล่นทองได้แล้วค่ะ

ขอบคุณมากเลยครับที่ช่วยมาเตือน พอดีผมเพิ่งหัดเล่นนะครับ ผมยังดูทิศทางหรืออะไรไม่ค่อยเป็นนะครับ ผมมักกดตามอินดี้ที่ผมคิดว่าจะเป็นอ่ะครับ พี่ๆช่วยแนะนำแนวทางหน่อยครับว่าควรทำอย่างไร

ดิฉันเป็นคนนอกมาดูไม่ค่อยได้มาตอบกระทู้อะไร เห็นพี่ Palarim เล่นทองแบบนี้ ใครจะคิดอย่างไร ไม่พูดให้พี่รู้ แต่ดิฉันเห็นแล้ว

จะบอกว่า พี่เล่นแบบนี้มีแต่จะหมดตัวค่ะ ดิฉันไม่กลัว โดนแบน ด้วย เพราะพี่เล่นทองได้ แย่สุดสุดค่ะ

55555 หัวเราะมากๆเลย ชอบจริงๆ ตร๊งตรง มาแลกเปลี่ยนความคิดบ้างนะคะ

ยังไม่หลับค่ะเจ้าป้า เข้ามาอ่านเป็นระยะตลอด ๆ ชอบเจ้าป้ากะพี่นุช เล่นทองยังกะนัดกันไว้

แสดงว่ากราฟและเทคนิค พิมพ์เดียวกัน ชอบพี่กบที่น่ารักเป็นห่วงเพื่อน ๆ ตลอด

และชอบเพื่อน ๆ ในห้องนี้ มีน้ำใจให้กันเสมอ ขอให้เจริญรุ่งเรืองนะคะ

หมู่เฮาที่น่ารัก มีน้ำใจให้กันและกันน้า

คุณ perfection เห็นปาล์มแล้วคงอดเป็นห่วงไม่ได้ว่าถึงจะเทรดทีละน้อย แต่ถ้าผิดทางบ่อยๆรวมแล้วก็ขาดทุนได้มากเหมือนกัน เลยเข้ามาเตือน

แต่พูดตรงแหน๋วเกิ๊น555

มีเวลาก็เข้ามาคุยกันอีกน้า

ขอบคุณมากเลยครับที่ช่วยมาเตือน พอดีผมเพิ่งหัดเล่นนะครับ ผมยังดูทิศทางหรืออะไรไม่ค่อยเป็นนะครับ

ผมมักกดตามอินดี้ที่ผมคิดว่าจะเป็นอ่ะครับ พี่ๆช่วยแนะนำแนวทางหน่อยครับว่าควรทำอย่างไร

ถึงปาล์มจะอายุยังน้อย เรียนมหาลัยอยู่ และเป็นมือใหม่หัดขับ แต่ก็ใจกว้างยอมรับคำติ คำเตือน แมนมากค่ะ

ปาล์มใจร้อนเทรดก็อาจทำให้ผิดทางได้บ่อยครั้ง คราวต่อไปก็ให้อ่านวิเคราะห์กราฟทองจากคุณบาส กูรูหลายๆท่าน

และนำมาพิจารณา S ที่แนวต้านแข็งแรง และ L ที่แนวรับแข็งแกร่งอ่ะค่ะ

ตามอินดี้ก็ศึกษา CandleSticks Patterns เป็นต้น เพิ่มกว่านี้ก็ดีมากค่ะ

ถูกแก้ไข โดย gejen

ถึงปาล์มจะอายุยังน้อย เรียนมหาลัยอยู่ และเป็นมือใหม่หัดขับ แต่ก็ใจกว้างยอมรับคำติ คำเตือน แมนมากค่ะ

ปาล์มใจร้อนเทรดก็อาจทำให้ผิดทางได้บ่อยครั้ง คราวต่อไปก็ให้อ่านวิเคราะห์กราฟทองจากคุณบาส กูรูหลายๆท่าน

และนำมาพิจารณา S ที่แนวต้านแข็งแรง และ L ที่แนวรับแข็งแกร่งอ่ะค่ะ

ตามอินดี้ก็ศึกษา CandleSticks Patterns เป็นต้น เพิ่มกว่านี้ก็ดีมากค่ะ

ขอบคุณครับพี่กบ ตอนนี้ตั้งแต่ได้คำแนะนำจากพี่ๆในบอร์ดก็พอได้กำไรเล็กๆบ้างล่ะครับ จะได้ตอนช่วงมัน ไซเวย์ แต่เวลาขึ้นแรงๆ ลงแรงๆนี้ดูไม่ออกเลย อยากมองแท่งออกแบบพี่ๆมั้งจัง ปามชอบตั้งรอทุกแนวรับ แนวต้านที่เขาวิเคราะกันมา อันนี้ไม่ควรเลยใช่ไหมครับ ต้องเลือกอันที่คิดว่าแข็งเลยใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับพี่กบ ตอนนี้ตั้งแต่ได้คำแนะนำจากพี่ๆในบอร์ดก็พอได้กำไรเล็กๆบ้างล่ะครับ จะได้ตอนช่วงมัน ไซเวย์ แต่เวลาขึ้นแรงๆ ลงแรงๆนี้ดูไม่ออกเลย อยากมองแท่งออกแบบพี่ๆมั้งจัง ปามชอบตั้งรอทุกแนวรับ แนวต้านที่เขาวิเคราะกันมา อันนี้ไม่ควรเลยใช่ไหมครับ ต้องเลือกอันที่คิดว่าแข็งเลยใช่ไหมครับ

ช่วงนี้ฝนฟ้าคะนอง เมฆฝนครึ้มทั้งวัน ถ้ามีเวลาว่างลองศึกษาเรื่องเมฆ (Ichimoku Indicator) ดูครับเผื่อจะช่วยได้

http://thaiforexschool.com/index.php?topic=149.0

ปล.ลองเทสกะdemoดูเพื่อความชัวร์ก่อนก็ดีนะคับแผลถลอกจะได้น้อยหน่อย :uu

เสาร์อาทิตย์22-23 มิถุนา ผมไปดูประวัติศาสตร์การลงของทองว่ามีช่วงเวลาใดบ้างที่ใกล้เคียงปัจจุบันก็พบว่ามีส่วนใกล้เคียงมากในราว 1988 ถึง 1990

ประวัติศาสตร์ในช่้วงเวลานั้นได้บันทึกไว้ว่า

ทองลง จาก 500 มา 330 คิดเป็น 42 เปอร์เซนต์เป็นเวลา ตั้งแต่ มกราคม 1988 ถึง มิถุนายน 1990 โดยเฉพาะ 4 เดือนสุดท้ายลง ถึง 20 เปอร์เซนต์คือจาก 420 มา 330

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เปรียบเทียบในปัจจุบัน ทองเคยสูงสุดราคา 1895 เมื่อ 6กันยา 2011 มาวันนี้ 20 มิถุนายน 2013 ก็ประมาณได้ว่า ประมาณ สองปี ลงมา จาก 1895 มายัง

1269 คิดได้เป็น 40 เปอร์เซนต์ ถ้าตรงตามอตีต 42 เปอร์เซนต์ ตรงกับราคา 1235 และ 4 เดือนสุดท้ายก็ลงแรงเหมือนกัน คือ กุมภา ถึง มิถุนา ลงจาก 1550 มา 1297คิดได้เป็น 16 เปอร์เซนต์ //// 20 เปอร์เซนต์คือได้ 1236 (ทองขึ้นมา18ปี คิด 10 เปอร์เซนต์จาก 1895 จะได้ที่ 157จุด)

ถ้าล้ออดีตเลยทองก็ต้องมาหยุดประมาณ 1236 ครับ ผมล้ออดีต ตัวเลขเล่นๆนะ

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

แล้วประวัติศาสตร์เกิดอะไรขึ้น เมือถึงจุดต่ำสุดในปี 1990 ทองขึ้นจาก 330 มา 420 ภายใน 1 เดือน มาล้อปัจจุบัน ทองก็จะขึ้นจาก 1236 ไป1เดือนที่ 1550

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ต่อไปล่ะ อะไำรเกิดขึ้นในประวัติศาสตร์ ทองคำซึมยาวไป 8 ปี เลย 1993-2001 จาก 420 มา 260 แล้วก็มายุคใหม่ที่มา500มา1000 มา1500 อย่างที่เราเราเห็นครับ

//////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

พี่ก็เป็นอีกคนที่เป็นห่วง ถ้าปาร์มเล่นแบบที่โพสจิงๆ ก็ไม่ค่อยดีนะ ลองๆใช้วิธีใหม่ๆ ขึ้นก็ขึ้น ลงก็ลง มองไม่ออกก็หยุด แต่ที่ผ่านมา กระหายเล่นทุกเวลาเลยน้อง

https://www.facebook.com/WealthStation?ref=stream&hc_location=stream

ราคาทองทรงๆตัว อาจทรงตัวอีกวัน สัปดาห์นี้ตัวเลขเศรษฐกิจมีให้ลุ้นกันไปทั้งสัปดาห์ ราคาทองผูกกับตัวเลขเศรษฐกิจมากขึ้นกว่าในช่วงก่อน แม้จะเป็นตัวเลขการจ้างงานเป็นหลักแต่ก็ในอารมณ์ของตลาดก็ดูทุกตัว ให้ความสำคัญมากน้อยกันไป

วันนี้ต้องลุ้นให้ไม่หลุด 1285 เพื่อทำทรงขึ้นไปต่อ มีความเชื่อลึกๆว่าราคาบริเวณนี้ค่อนข้างต่ำมาก และลงด้วยเหตุผลที่ไม่หนักแน่นเท่าไหร่ มีโอกาสกลับขึ้นมากกว่าตอน 1400

วันนี้ไม่หลุด 1285 เป้า 1304 1308 1315 1322

หลุดไปลุ้นแนวหนุน 1260 1270