ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

1322. แสบเอ๋ย บ่มีหยังในกอไผ่. บายทุกคน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตื่นมากดอีก

ขาย 710 ซื้อ 659

ขาย 630 ซื้อ 565

ไปนอนต่อแล้วค่ะ

พรุ่งนี้ขอให้โชคดีทุกคนนะคะ

พี่กบ ไปเทรดหุ้น สนุกป่าว เล่าเรื่องแกงค์ สี่โมงเย็นหน่อยสิ

สวัสดีคับเพื่อนๆทุกท่านวันนี้มาแบบด่วนนะครับ :Announce ดูกราฟเลย1-8-56-01.gifเมื่อวานหลอกเบรคบนเบรคล่างกินcutทั้ง2ฝั่ง แต่ดูแล้วหลุดแนวรับแนวต้านสามเหลี่ยมแต่มีเทรนสีขาวรองรับอยู่ วิ่งไซย์เวย์กรอบนี้แถมแนวรับสีฟ้าก็อยู่แถวๆ1305 แล้วด้วย หลุดล่างอาจได้เห็น1270 หลุดบนก็แถวๆ1269-1274

มุมมองวันนี้สำหรับคนซื้อ

1 รอซื้อbuy limit 1318 cut1305 เป้า 1336-1369

2 หากถูกกินcutข้อ1 รอดูสสถานการณ์ต่อไป

3 หากลงมาไม่ถึง ซือตาม buy stop 1338 cut 1333 เป้า1369

สำหรับคนขาย

1 รอขายsell limit 1374 cut 1379 เป้า 1305-1260

2 หากถูกกินcutข้อ1 รอดูสสถานการณ์ต่อไป

3 หากขึ้นมาไม่ถึง 1374 หรือหลุด 1305 แนะนำรอขาย sell stop 1304 cut 1310 เป้า1260

ปล.เมื่อวานโดนcutไป 5$กว่าๆ กลางคืนไม่มีเวลาดูเท่าไหร่ แต่มาเล่นหลังตี2 เหมือนตกหลุมอากาศ สรุปยอดเดือนกคได้ทั้งหมด1194$ ถอนให้เอ๋ไป 1070$ เก็บสะสมเข้าพอร์ท 124$ ยอดสะสมมาร์จิ้นในพอร์ท เป็น6772$ ครับ ส่วนซื้อขายวันนี้ตามที่แนะนำเลย1-8-56-02.gif

มาก็เอาไม่มาก็ไม่เอา ช่างมัน

ปล2.ต้องไปส่งเอกสารติดต่องานที่ศาลากลางและกลับมาเตรียมงานรับเสด็จในหลวงวันนี้คงไม่ค่อยมีเวลาเท่าไหร่เดี๋ยวว่างจะเข้ามาใหม่นะครับขอให้เพือนๆโชคดีในการลงุทุน :bye

โอ็ยเซง ตั้งbuy stopไว้ 1315 คัท 1310 ดันขึ้นหปแมทแล้วลงมากินคัทก่อนเด้งขึ้น เสียดายอีกล่ะ

บทวิเคราะห์ทองคำออนไลน์เทรดง่ายๆ สไตล์ PrinkGold : 8/1/2013

http://prinkgold.blo...old-812013.html

(ปล.ภาพกราฟประกอบรบกวนคลิกเข้าไปที่ลิ้งก์ด้านบนนะขอรับ เนื่องจากมีหลายภาพหลายTF)

สวัสดีครับนักลงทุนทุกท่าน ช่วงนี้ตลาดทองคำผันผวนน่าดู เมื่อวานขึ้นทดสอบแนวต้าน 1,338 เหรียญแต่ยืนไม่อยู่ เกิดแรงเทขายทำกำไรออกมา จากข่าวที่เป็นบวกส่งผลกระทบต่อทองคำ ลงมาปิดแกปตรงแนวรับ 1,305 เหรียญ เหมือนว่าจะลงต่อ แต่ในช่วงดึกกลับมีแรงซื้อกลับอีกครั้ง ตลาดแบบนี้ GS เทรดยากหน่อยครับช่วงนี้ ดูกราฟในราย 4 ชั่วโมง สัญญาณโดนลากสวิงไปมา ถ้าตลาดเป็นแบบนี้ต้องปรับกลยุทธ์ไปเทรดในราย 1 ชั่วโมงแทน สัญญาณ MACD วิ่งตรง นักลงทุนออนไลน์ติดตามสัญญาณให้ดีๆ ก่อนทำการเข้าซื้อ วันนี้ระยะสั้นลองเทรดตาม H1 ดูครับ

ส่วนระบบรายวันเมื่อคืนส่งสัญญาณแดง แต่ตลาดดันกลับมาปิดบวกได้อีกครั้ง สองวันที่เหลือมีข่าวสำคัญประกาศ เน้นสุดคือวันศุกร์ต้องติดตามข่าวให้ดีๆ เท่าที่ดูทองคำลงไม่ได้อาจจะวิ่งบนต่อ

ผมนับเวฟระยะสั้นรายวันตามความเห็นส่วนตัว 1=1,268/ 2=1,208 / 3=1,348/ 4=1,305/ 5=1,380-1,400 เมื่อคืนเป็นการย่อลงมาทำเวฟ 4 ก่อนที่จะปรับตัวขึ้นทำเวฟ 5 ลุ้นดูครับว่าจะตรงไหม ส่วนรายวีคมองว่าทองคำยังอยู่ในช่วงขึ้นทำเวฟ 4 ก่อนลงทำเวฟ 5 ครับ

*ดาวน์โหลด Template Exness-H4 สไตล์ PrinkGold* คลิ๊ก

*ลงทุนทองคำออนไลน์ GS กับ Exness สมัครฟรี*

แนวต้าน : 1,330 1,338 1,342 1,348

แนวรับ : 1,323 1,317 1,312 1,305

https://www.facebook.com/WealthStation?hc_location=stream

ืทิศทางราคาทองยังไม่พ้นกรอบเดิม

ตัวเลขเศรษฐกิจช่วงหัวค่ำกดดันทองให้ย่อก่อนฟื้นได้ด้วยถ้อยแถลงเฟดให้ชุ่มชื้นหัวใจไปพลางๆ

การประชุมครั้งหน้าเป็นต้นไปที่จะต้องคอยระวังและต้องคอยมองถึงการปรับตัวที่ตลาดเงินสหรัฐว่ามีการเปลี่ยนแปลงหรือเปล่าในทางใดบ้างเพื่อคาดเดาสิ่งที่เฟดจะทำ

ตัวเลขการจ้างงานที่ออกมาดีจะกดดันทองในวัีนสองวันนี้ให้ปรับตัวขึ้นได้จำกัดและมองอ่อนตัวมากกว่า โดยเฉพาะอัีตราการว่างงานที่น่าจะดีขึ้นบ้างหลังบวกมาได้ดีสองครั้งแล้ว

เรียกว่า่อ่อนตัวด้วยทั้งปัจจัยที่รออยู่และทรงกราฟ

มีแนวต้านย่อยที่ี 1333 ดูแนวนี้ ไม่ผ่านมองย่อ

กลยุทธ์วันนี้อยู่หน้าเอสต่อ ที่แนวต้านย่อยและหลัก มีติดมือไว้บ้าง เป้าหมายที่กรอบล่าง

แนวต้าน 1333 1338 1345

แนวหนุน 1325 1315 1310

โอ็ยเซง ตั้งbuy stopไว้ 1315 คัท 1310 ดันขึ้นหปแมทแล้วลงมากินคัทก่อนเด้งขึ้น เสียดายอีกล่ะ

ข้อควรระวังนะครับbuy stop ต้องมั่นใจจริงๆว่าเบรคแรงและไกลพอที่จะไม่โดนกินcutก่อนถึงเป้าหมายนะครับ

ผมจะไม่ใช้เลยถ้าไม่มั่นใจในจุดที่จะเข้าจริงๆ :17 หมายถึงจุดที่มีโอกาสได้มากกว่าเสีย เกิน70%ขึ้นไป อย่างเมื่อวาน ใครbuystopหรือsellstop ตอนหลุดแนวต้านแนวรับ มีความเสี่ยงจะโดนกินcutสูง

การตั้งราคาเป้าหมายของการเล่นแบบนี้กรณ๊ตั้งcut 5$ เป้าหมายต้องประมาณ 2-3เท่าของcutนั่นคือ10-15$ ถ้าเกินกว่านี้ราคาอาจขึ้นหรือลงไม่ถึง แล้วโดนเจ้าเอาคืนแบบเมื่อวานหลุดล่าง แถวๆ1319 ลงมา1305 เท่ากับว่าลงมา14$ แล้วสวิงกลับมา1330ตอนตี2 ความเหมาะสมของราคาเป้าต้องสัมพันธ์กับคัตด้วยเช่นกัน

ข้อควรระวังนะครับbuy stop ต้องมั่นใจจริงๆว่าเบรคแรงและไกลพอที่จะไม่โดนกินcutก่อนถึงเป้าหมายนะครับ

ผมจะไม่ใช้เลยถ้าไม่มั่นใจในจุดที่จะเข้าจริงๆ :17 หมายถึงจุดที่มีโอกาสได้มากกว่าเสีย เกิน70%ขึ้นไป อย่างเมื่อวาน ใครbuystopหรือsellstop ตอนหลุดแนวต้านแนวรับ มีความเสี่ยงจะโดนกินcutสูง

การตั้งราคาเป้าหมายของการเล่นแบบนี้กรณ๊ตั้งcut 5$ เป้าหมายต้องประมาณ 2-3เท่าของcutนั่นคือ10-15$ ถ้าเกินกว่านี้ราคาอาจขึ้นหรือลงไม่ถึง แล้วโดนเจ้าเอาคืนแบบเมื่อวานหลุดล่าง แถวๆ1319 ลงมา1305 เท่ากับว่าลงมา14$ แล้วสวิงกลับมา1330ตอนตี2 ความเหมาะสมของราคาเป้าต้องสัมพันธ์กับคัตด้วยเช่นกัน

โอ้ ขอบคุณมากเลยครับ ได้คำชี้แนะและความรู้เยอะเลยจากบอร์ดนี้ ^^

ตอนนี้ราย 30 ติด ma100 อ่ะป่าวครับแบบนี้

ได้ความรู้เรื่องเทคนิคการตั้ง buy stop หรือ sell stop มากขึ้น คุณบาสเข้าใจลึกซึ้งจริงๆ

พี่กบเทรดหุ้นเหนื่อย หลับแล้วเหรอ

ขนาดเทรดทองยังเพลียเลย บวกเทรดหุ้นด้วยไม่ได้พักผ่อน ง่วงนอนมากๆทุกวัน

เจ้าป้าเก่งกำรี้กำไรทองทุกวัน

พี่กบ ไปเทรดหุ้น สนุกป่าว เล่าเรื่องแกงค์ สี่โมงเย็นหน่อยสิ

เทรดหุ้นที่ผ่านมามีกำไรดีมาก แต่หุ้นที่กำไรเยอะก็มีความเสี่ยงสูง ต้องจัดพอร์ตการซื้อหุ้นให้ดีๆ

ไม่รู้จักแกงค์ค่ะ

บอกแล้วพี่กันจอมหักหลัง พรุ่งนี้ เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น buy stop17 ปิด21

เจ้าป้ากด gs เพลินได้ลำใยถี่ๆเลย ไม่ว่าจะเป็น limit, stop หรือ กดสด เก่งมากๆ

อย่างคุณบาสว่าปาล์ม

ต้องแม่นยำในจุด bus stop และ sell stop จริงๆถึงจะกินเจ้าฮะด้วย ยกเว้นเจ้าป้าคนจ๋วย