ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เสี่ยงกดbuyไป1335.95cut1331เป้า1354เห็นไม่หลุด1328เอาซะหน่อย

ปล.1317ก้อรออยู่

รายชมเกิดไดเวอร์จิ้นระวังด้วยเข้ามีคัตด้วยนะ

พี่กบตามไปเล็กๆ โดน cut แล้วจ้าคุณบาส

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ดาวโจนส์ฟิวเจอร์สดีดขึ้น 25 จุด ตลาดจับตา GDP,ข้อมูลแรงงานสหรัฐคืนนี้

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 26 กันยายน 2556 19:14:28 น.

ดัชนีดาวโจนส์ล่วงหน้าปรับตัวเพิ่มขึ้น 25 จุด หรือ 0.2% แตะที่ 15,235 จุด และดัชนี S&P 500 ล่วงหน้าดีดตัวขึ้น 0.2% แตะที่ 1,689.1 จุด

เมื่อเวลา 07:24 น.ตามเวลานิวยอร์กในวันนี้ ขณะที่นักลงทุนจับตาดูข้อมูลเศรษฐกิจของสหรัฐในคืนนี้ เพื่อนำมาประเมินทิศทางการตัดสินใจ

ของธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ว่าจะลดขนาดมาตรการ QE หรือไม่

นักลงทุนจับตาดูกระทรวงพาณิชย์สหรัฐจะเปิดเผยตัวเลขประมาณการครั้งสุด ท้ายของผลิตภัณฑ์มวลรวมภายในประเทศ (จีดีพี) ที่แท้จริง

ประจำไตรมาส 2/2556 ในวันนี้เวลา 19.30 น.ตามเวลาไทย ซึ่งนักวิเคราะห์คาดว่าจีดีพีจะขยายตัว 2.6% เพิ่มขึ้นจากตัวเลขประมาณการ

ครั้งก่อนที่ 2.5%

ขณะเดียวกัน นักลงทุนยังจับตาดูกระทรวงแรงงานสหรัฐจะเปิดเผยจำนวนผู้ขอรับสวัสดิการว่าง งานในรอบสัปดาห์ที่สิ้นสุดวันที่ 21 ก.ย.

ในเวลา 19.30 น.

ตามเวลาไทยในวันนี้ ซึ่งนักวิเคราะห์คาดว่าจำนวนคนว่างงานจะเพิ่มขึ้นแตะระดับ 325,000 ราย จากสัปดาห์ก่อนหน้าที่ระดับ 309,000 ราย

จากนั้นในเวลา 21.00 น. สมาคมนายหน้าอสังหาริมทรัพย์แห่งชาติจะเปิดเผยยอดทำสัญญาขายบ้านที่รอปิดการ ขาย

(pending home sales) เดือนส.ค. ซึ่งคาดว่าตัวเลขดังกล่าวจะลดลง 1%

หุ้นเบด บาธ แอนด์ บียอนด์ พุ่งขึ้น 5.8% หลังจากบริษัทปรับเพิ่มคาดการณ์ผลประกอบการในปีนี้ ส่วนหุ้นเจซี เพนนี ดิ่งลง 6.3%

หลังจากบริษัทเปิดเผยแผนการระดมทุนมูลค่าสูงถึง 1 พันล้านดอลาร์ ด้วยการออกหุ้นใหม่

นอกจากนี้ นักลงทุนกำลังจับตาดูการอภิปรายเรื่องเพดานหนี้ของสหรัฐ โดยนักวิเคราะห์กังวลว่าในสัปดาห์นี้สภาคองเกรสสหรัฐอาจเผชิญ

กับสถานการณ์ ที่ยุ่งยากซึ่งการที่หน่วยงานรัฐบาลของสหรัฐอาจจะต้องปิดทำการในวันที่ 1 ต.ค. หรืออาจจะเปิดทำการได้ต่อไปนั้น

ขึ้นอยู่กับผลการลงคะแนนเสียงในสภาคองเกรส

ถูกแก้ไข โดย gejen

แอล31.5 รอปิดค่ะ ย่อแอลได้นะ ยังมีอีกตัว21.00บวกค่ะ

แอล31.5 รอปิดค่ะ ย่อแอลได้นะ ยังมีอีกตัว21.00บวกค่ะ

งั้นเดี๋ยวรอย่อก่อง

ตัวเลขรอบทุ่ม ไม่ผิดแต่ตัวเลขน้อยไปหน่อย เค้าย่อมาก็เด้งคืนมาแถว34 ถ้าย่อก็แอลใหม่ เด้งก็ขาย

งั้นเดี๋ยวรอย่อก่อง

ที่แอลมาปิดไปที่34.5 ตำ่ๆแถว30ลงไปลองเล็งแอลดู ไม่ใจร้อนค่ะlowในวันอยุ่ที่28.9

ที่แอลมาปิดไปที่34.5 ตำ่ๆแถว30ลงไปลองเล็งแอลดู ไม่ใจร้อนค่ะlowในวันอยุ่ที่28.9

ง่วงนอน ว่าจะรอย่อ 1317 จ้า

ง่วงนอน ว่าจะรอย่อ 1317 จ้า

555งั้นตั้งแล้ว นอนได้เลย ไม่ต้องลุ้นเลย เปิดหนังดูได้เลย ป้าออกกำลังกายก่อน เด็วค่อยคุยกัน

เสี่ยงกดbuyไป1335.95cut1331เป้า1354เห็นไม่หลุด1328เอาซะหน่อย

ปล.1317ก้อรออยู่

รายชมเกิดไดเวอร์จิ้นระวังด้วยเข้ามีคัตด้วยนะ

โดนเจ้าเอาคืนแล้ว49.5ครับ555รอ1317ดีก่า

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ

ช่วงนี้งานเข้าไม่มีเวลาเล่นเลยค่ะ ปล่อยไปก่อนละกัน

ยังยุ่งอีกถึงอาทิตย์หน้าเลยค่ะ

ดีใจกับลำใยของเพื่อนๆด้วยนะคะ

วันนี้เพิ่งเล่นไปตอนค่ำไม้นึง ขาย 696 ซื้อ 639

คงพักผ่อนละ เหนื่อยทั้งวันเลยค่ะ โชคดีนะคะทุกคน

แอล30 ปิด35.5 ไม่มีตัวเลขสำคัญแล้ว เล่นตามเทคนิคเลยค่ะ

กดsellสด1334แปบเดียวลงมา1325.5กดปิดเลยเอิ้กๆๆเก็บ85$เข้าเป๋ารอsell limitใหม่1334cut1339เป้า1324มีแกบตรงนั้นเอิ้กๆๆๆยังไม่ปิดน่ารีบาวปิดก่อนส่วนbuy1318.9รออยู่ครับ

กดsellสด1334แปบเดียวลงมา1325.5กดปิดเลยเอิ้กๆๆเก็บ85$เข้าเป๋ารอsell limitใหม่1334cut1339เป้า1324มีแกบตรงนั้นเอิ้กๆๆๆยังไม่ปิดน่ารีบาวปิดก่อนส่วนbuy1318.9รออยู่ครับ

งงเหมือนกัน ตั้งขาย35 ปิด25order หายไปเลย ในพริบตา อิอิ ได้bonus ตั้งแอลไว้ 25 หูตาเหลือกดปิดไปแล้ว26 ขอเช็ค rating ก่อน เอ๋้ย เช็คราคาที่ตั้งก่อน เด๋วมาแบบไม่ได้นัดหมายจะหง่าว

คุณบาส คลื่นมันยังไงแล้วอ่ะ ซาหรุป เอาไงดีคะ