ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่าคุณกระต่าย คุณทองเด้ง ป้ารี และทุกท่านที่น่ารัก

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้องโป๊ป อย่าเครียดนะคะ พี่ก้อหนัก..ทุกคนก้อหนัก

พอๆ กัน แม่ทัพท้อแท้..แล้วทุกคน จะหันศรีษะ

ไปทางไหนหละคะ เนาะๆ สู้ๆๆ ค่ะ :P

ให้น้องโป๊ป พี่บอย และ เพื่อนๆ ทุกๆ คนค่ะ

การตัดสินใจ จัดการพอร์ท ของแต่ละคน

เป็นการตัดสินใจด้วยตัวเอง รู้ด้วยตัวเอง

ว่าไหว หรือ ไม่ไหว แค่ไหน..หากมีอะไรเกิดขึ้น

ในอนาคต ทั้งในทางที่ดี หรือ ร้าย

อย่าโทษคนนั้น คนนี้ เพราะเราได้ตัดสินใจ

ด้วยตัวของเราเองนะคะ..เพื่อนๆ ^_^

พี่กบเป็นกำลังใจให้น้องญ่า พี่บอย และทุกๆคนด้วยค่ะ

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะคุณกระต่าย

เย็นนี้จะไปไหนหรือเปล่าคะ

เดี๋ยวกบจะออกไปทานอาหารข้างนอกกับครอบครัว

แล้วค่อยคุยกันนะค้า

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะคุณกระต่าย

เย็นนี้จะไปไหนหรือเปล่าคะ

เดี๋ยวกบจะออกไปทานอาหารข้างนอกกับครอบครัว

แล้วค่อยคุยกันนะค้า

คะ ทานเผื่อด้วยนะคะ เมื่อคืนเป็นงัยกันบ้างคะเพื่อนๆ

ร้อนมากๆ วันนี้ เมื่อช่วงบ่าย-เย็น

ไปรับเสด็จพระองค์เจ้าศรีรัศฯ ท่านมาเยี่ยมศุนย์ 3 วัย ที่ จ.สิงห์บุรี อ่างทอง ชัยนาท

ท่านน่ารักมากๆ เป็นกันเองกับผู้เฒ่าผู้แก่....

หนาวสั่นเหมือนกัน ครับ มีสัญญาณว่าควรจะโดด ขาหัก แขนหัก ก็คงต้องยอมแล้วครับ :_cd

คุณตี๋คงมีล็อคเอสไว้เนาะ ที่ผ่านมา

เป็นกำลังจัยให้คับ

คุณตี๋คงมีล็อคเอสไว้เนาะ ที่ผ่านมา

เป็นกำลังจัยให้คับ

มิได้ล็อก 55555 ปอดฉีกแน่นอน :uu

มิได้ล็อก 55555 ปอดฉีกแน่นอน :uu

ใจเย็นๆกันนะค่ะ. สิ่งที่เราจะได้เห็นอาจไม่ใช่สิ่งที่เราคิดก็ได้ค่ะ. เย็นไว้โยม......

ใจเย็นๆกันนะค่ะ. สิ่งที่เราจะได้เห็นอาจไม่ใช่สิ่งที่เราคิดก็ได้ค่ะ. เย็นไว้โยม......

ผมปลงแล้วครับ กำลังคิดอยู่ 2 แผน 1 ปลดปล่อย 2 ยื้อไว้ เอาอะไรดี

แต่รู้สึกไหมว่า ตอนนี้พวกเก็บของที่มีสายปาน เริ่มกลัวกันแล้ว เจ้าใหญ่อาจจะรอจังหวะนี้มานานแล้ว 5555555

สวัสดีค่ะน้องpope และทุกๆท่านค่ะ

อย่าเพิ่งเครียดกันนะคะ ลองไปอ่านกระทู้ห้องอ.ซี พ่ีมดแดงกะคุณsear โพสข้อมูลไว้ค่ะ

ขอโทษนะคะ คือAlan กอปมาโพสห้องน้ีไม่เป็นค่ะ

โชคดีมีความสุขทุกท่านนะคะ

น้องโป๊ป อย่าเครียดนะคะ พี่ก้อหนัก..ทุกคนก้อหนัก

พอๆ กัน แม่ทัพท้อแท้..แล้วทุกคน จะหันศรีษะ

ไปทางไหนหละคะ เนาะๆ สู้ๆๆ ค่ะ :P

ให้น้องโป๊ป พี่บอย และ เพื่อนๆ ทุกๆ คนค่ะ

การตัดสินใจ จัดการพอร์ท ของแต่ละคน

เป็นการตัดสินใจด้วยตัวเอง รู้ด้วยตัวเอง

ว่าไหว หรือ ไม่ไหว แค่ไหน..หากมีอะไรเกิดขึ้น

ในอนาคต ทั้งในทางที่ดี หรือ ร้าย

อย่าโทษคนนั้น คนนี้ เพราะเราได้ตัดสินใจ

ด้วยตัวของเราเองนะคะ..เพื่อนๆ ^_^

พี่กบเป็นกำลังใจให้น้องญ่า พี่บอย และทุกๆคนด้วยค่ะ

ให้คุณตี๋ น้องโป๊ป น้องญ่า น้องนิด คุณป้า พี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่านคับ

รวมถึงตัวเองด้วย อิอิ

บอยขอขอบคุณกำลังจัย จากพี่กบ และ ปรัชญาชีวิตดีๆ จากคุณกระต่ายทอง ด้วยนะคับ...

http://www.youtube.com/watch?v=A9WhaPKLWmg

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

โหดๆ อารมณ์ศิลป์มากครับ สุดยอด :gd

ป่าวคร่ะป้านู๋มาอยู่ราชบุรีคร่ะตอนนี้

น้องโป๊ป อยู่หน่าย กลับมาเฮฮากันเหมือนเดิมนะค่ะ. ห้องเงียบเหงา. สิ่งที่ยังมาไม่ถึงเราอย่าเพิ่งท้อแท้นะค่ะ.

พักผ่อนแล้ว เข้ากระทู้มาคุยกันบ้างนะค่ะ.

ดูข่าวเมื่อกี้ กรีช น่าจะประสบปัญหาหนัก 555555 จัดตั้งรัฐบาลไม่ได้ มีโอกาสเลือกตั้งใหม่ภายในเดือนหน้า ซึ่งถ้าเลือกตั้งใหม่แล้วฝ่ายที่คัดค้านนโยบายรัดเข็มขัดได้รับเลือก ก็จะยกเลิกมาตรการ การรัดเข็มขัดซึ่งจะทำให้โดนขับออกจากยูโรป และทำให้กลุ่มยูโรป ตกต่ำ

ฟังแล้วโอ้ย แม่เจ้า 555555 ดอลลาร์จะพุ่งไปไหนละแบบเนี้ย ถ้าเกิดขึ้นจริง

แล้วทองจะตกต่ำดำดินแค่ไหน

:033

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กกลับมาปิดร่วงลงอีกครั้ง ลดลง 11.5 ดอลลาร์ หรือ 0.72% ปิดที่ 1,584 ดอลลาร์/ออนซ์

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนมิ.ย.ปรับตัวลง 11.5 ดอลลาร์ หรือ 0.72% ปิดที่ 1,584 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,572.00-1,595.20 ดอลลาร์

ตลอดทั้งสัปดาห์ สัญญาทองคำร่วงลง 3.7% หลังจากที่ราคาทองคำปรับตัวลดลงถึง 4 วัน ในรอบ 5 วันทำการที่ผ่านมา

ตลาดทองคำได้รับแรงกดดันหลังจากที่นายเจมี ไดมอน ประธานเจ้าหน้าที่บริหารของเจพีมอร์แกน เชส แอนด์ โค ซึ่งเป็นธนาคารรายใหญ่ที่สุดในสหรัฐ ออกมาแถลงยอมรับภายหลังตลาดหุ้นสหรัฐปิดทำการเมื่อวันพฤหัสบดีว่า ธนาคารขาดทุนอย่างไม่คาดคิดจากการทำธุรกิจเทรดดิ้งเป็นวงเงินทั้งสิ้น 2 พันล้านดอลลาร์ในช่วง 6 สัปดาห์ที่ผ่านมา ซึ่งเป็นผลมาจากการเก็งกำไรที่ผิดพลาดในตราสารอนุพันธ์ของ Chief Investment Office ซึ่งเป็นหน่วยงานด้านบริหารความเสี่ยงของเจพี มอร์แกน

ทั้งนี้ เจพีมอร์แกน เชส แอนด์ โค ถือเป็นหนึ่งในผู้ค้าทองคำแท่งรายใหญ่ ข่าวดังกล่าวจึงส่งผลต่อความเชื่อมั่นของนักลงทุน

ขณะที่สถานการณ์การเมืองกรีซที่ยังวุ่นวายและการเปลี่ยนแปลงผู้นำรัฐบาลฝรั่งเศส ตลอดจนปัญหาในภาคธนาคารของสเปน ได้สร้างความวิตกกังวลให้กับนักลงทุนด้วยเช่นกัน

ที่มา นสพ.โพสต์ทูเดย์