ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

:Hi เพื่อนๆที่น่ารักคะ ขอบคุณทุกคะแนนlike ที่กดหัยต่ายทองนะคะ ร่วมฉลองคะแนนที่1000 คะแนน กับต่ายทองหน่อยนะคะ ทุกlike ของเพื่อนคืออีกหนึ่งความภูมิใจของต่ายทองคะ :32

:01

ยินดี +1000 กับพี่ต่าย ด้วยค่ะ :D

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีคับ คุณป้าข้างบ้าน เย๊..

คุณป้าหายไปไหนมาทั้งวันเรยอ่ะคับ

ปล่อยพวกเราต่อสู้กันตามลำพังเรย มานโหดร้ายจาตาย

คุณป้าดูสภาพน้องทองสิคับ น่าเอน็จอนาถ แค่ไหน แง๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอบคุณไลค์ด้วยนะคับ

ญ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ น้องญ่า

คุณพวงชมพู เอ่อ... อิอิ อิอิ

อิอิ อิอิ อิอิ อิอิ อิอิ

รู้กัน รู้กันค่ะ พี่xcel6.gif

รู้กัน รู้กันค่ะ พี่xcel6.gif

จ้าๆ รู้กานๆ 55+

ฟังเพลงดีกั่ว พี่ชอบ M2M ฟังปาย จิ้ม GS ปาย ม่วนอ่ะ

ญ่าใส่ไว้ในต้นหญ้าแชนแนลให้พี่ทีนะ นะ

http://www.youtube.com/watch?v=DkUsBF9UeOE

http://www.youtube.com/watch?v=dDaJL5EHOOk

จัดไปค่ะพี่ ใส่ไว้ให้เรียบ 100 แล้วค่ะ ^_^

เอ่อ อิอิ เอ่อ แปลด้วยจิ เอ่อ......

:Announce จุ๊ฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ ตื่นๆๆๆๆ พี่น้องงงงงงงงง

มาช่วยกันวางแผนต่อสู้กะ ข้าศึก แม่ทัพโป๊บ และเพื่อน ๆ

จะใช้แผนไหน บุก หรือ ถอย

ตอนนี้ถอยจนจะตกอ่าวไทยแร้วววววว :_cd

อรุณสวัสดิ์ครับ น้องโป๊ป คุณPat7 คุณบอย น้องญ่า คุณป้า และทุกๆท่านครับ

ยินดีกับคุณกระต่ายด้วยนะครับ มาตามน้องทองต่อไปว่าจะพาไปหารักแท้ที่ใหน...:Hi

ภาวะตลาดทองคำนิวยอร์ก: ดอลล์แข็ง,วิตกการเมืองกรีซ ฉุดทองคำร่วง $23

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- อังคารที่ 15 พฤษภาคม 2555 07:23:48 น.

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดร่วงลงแตะระดับต่ำสุดนับตั้งแต่เดือนธ.ค.ปีที่แล้ว ในการซื้อขายเมื่อคืนนี้ (14 พ.ค.) เพราะได้รับแรงกดดันจากการแข็งค่าของสกุลเงินดอลลาร์สหรัฐ และข่าวที่ว่ากรีซยังไม่สามารถจัดตั้งรัฐบาลผสมได้

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนมิ.ย.ร่วงลง 23 ดอลลาร์ หรือ 1.45% ปิดที่ 1,561 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1561.0 - 23.0 ดอลลาร์

Invalid Domain Name

สัญญาโลหะเงินส่งมอบเดือนก.ค.ปิดที่ 28.353 ดอลลาร์/ออนซ์ ลดลง 53.70 เซนต์

สัญญาพลาตินัมส่งมอบเดือนก.ค.ปิดที่ 1,442.60 ดอลลาร์/ออนซ์ ดิ่งลง 28.80 ดอลลาร์ และสัญญาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนมิ.ย.ปิดที่ 594.85 ดอลลาร์/ออนซ์ ร่วงลง 8.55 ดอลลาร์

สัญญาทองคำร่วงลงต่ำกว่าระดับ 1,560 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากสกุลเงินดอลลาร์สหรัฐแข็งค่าขึ้นเมื่อเทียบกับยูโร อันเป็นผลมาจากความไม่แน่นอนทางการเมืองของกรีซ หลังจากหัวหน้าพรรคการเมืองที่เข้าร่วมเจรจาการจัดตั้งรัฐบาลของกรีซเปิดเผยว่า การเจรจาในเรื่องดังกล่าวซึ่งประธานาธิบดีคาโรลอส ปาปูลิอาส เป็นประธานในการประชุมนั้น ไม่สามารถตกลงกันได้ในประเด็นใหญ่ๆ และหลังจากที่พรรค SYRIZA ซึ่งคัดค้านมาตรการรัดเข็มขัด ปฏิเสธร่วมรัฐบาลผสมในการเจรจาระหว่างหัวหน้าพรรคการเมือง ซึ่งสถานการณ์ดังกล่าวส่งผลให้กรีซเตรียมจัดให้มีการเจรจาต่อไปอีกในวันนี้ (15 พ.ค.)

ความล้มเหลวในการจัดตั้งรัฐบาลของกรีซทำให้เกิดกระแสคาดการณ์ว่า กรีซอาจจะถูกบีบให้ออกจากการเป็นสมาชิกภาพของยูโรโซน นอกจากนี้ ตลาดยังได้รับแรงกดดันมากขึ้นจากการร่วงลงของตลาดหุ้นสหรัฐ ตลาดน้ำมันดิบ และตลาดอื่นๆเมื่อคืนนี้

ดัชนีดอลลาร์ (dollar index) ซึ่งเป็นดัชนีวัดความเคลื่อนไหวของสกุลเงินดอลลาร์สหรัฐเมื่อเทียบกับ 6 สกุลเงินที่เป็นคู่ค้าหลักของสหรัฐ พุ่งขึ้นแตะระดับ 80.57 จุดเมื่อคืนนี้ จากระดับ 80.296 จุด

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย รัตนา พงศ์ทวิช

สวัสดีคับ คุณป้าข้างบ้าน เย๊..

คุณป้าหายไปไหนมาทั้งวันเรยอ่ะคับ

ปล่อยพวกเราต่อสู้กันตามลำพังเรย มานโหดร้ายจาตาย

คุณป้าดูสภาพน้องทองสิคับ น่าเอน็จอนาถ แค่ไหน แง๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอบคุณไลค์ด้วยนะคับ

สวัสดีค้าาาคุณบอย และสวัสดีน้องpope และเพื่อนๆค่ะ ขอบคุณคุณบอยที่คิดถุง มะวานเล่นอย่างโดดเดี่ยว ต้องอยู่ข้างนอกทั้งวัน วันนี้ก็เช่นกัน แต่ป้าลาไว้แล้วตั้งแต่วันอาทิตย์ แระบอกแล้วว่าจะเล่นยังไง ก็ขายก่อนตั้งกะเปิดเลย50%ของปอดเหี่ยวๆ ซื้อกลับมาแค่20%ที่เหลือรอนรกอเวจี ไม่รู้ขุมไหน อิอิ ก่อนออกบ้าน คงต้องดีดลูกคิดว่าจะรับตรงไหน เคยทำไว้ 23150มาจริงหวั่นไหวๆ หรือจะเป็นไม่ไหวๆ ก็ไม่รู้ วันนี้คงรอชม หนังภาคต่อ ใจจริงอยากให้มันหยุดไหลซะที แต่ข่าวออกแนวถล่มทองอยู่เรื่อย ใช้ข่าวเล่นซะมากกว่า ไปล่ะ ขอให้โชคดีทุกท่านนะคะ กดข้างไหนก็ขอให้ได้ตังนะคะ เป็นแรงเชียร์ให้ค่ะ

อรุณสวาทททค่ะ ป้า ลุง และพี่น้องทุกทั่นคร่ะ

วันนี้ SIDEWAY DOWN พยามเข้าหา แนวรับ 1546

แนวต้าน 1595 1584 1577

pivot 1565

แนวรับ 1554 1547 1536

ส่วนแนวรับย่อยๆ ไว้ลุ้น อยู่ในรูปคร่ะ

กระทิงพยามจะขึ้นเหมือนกันแต่ไม่ไหวคร่ะ ถ้ายังเล่นบริเวณ 1554 ลงไป ไม่แคล้วได้เห็น นิวโลว์กานอีกคร่ะ แบบว่าหมดแรงขึ้น ไม่มีใครช่วยกะชาก ก้อต้องลงต่อเนื่องคร่ะ ตอนนี้ต้องอาศัยข่าว บวกทอง

ถ้าใครมีดอยเต็มมือก้อต้องจัดการพอร์ทตัวเองให้ดีคร่ะ เพราะแนวโน้มลง แต่ จะกะชากขึ้นเมื่อไหร่ก้อได้ ถ้ามีข่าวบวกทองคร่ะ

โชคดี เฮงๆๆ รวยๆๆทุกทั่นคร่ะ :57

ที่มา : อินโฟเควสท์

วันที่ : 15 พฤษภาคม 2555

-- ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดร่วงลงเมื่อคืนนี้ (14 พ.ค.) เนื่องจากนักลงทุนวิตกกังวลว่า ความไม่แน่นอนทางการเมืองอาจจะส่งผลให้กรีซถูกบีบออกจากกลุ่มยูโรโซน และจะทำให้วิกฤตหนี้ยุโรปทวีความรุนแรงมากขึ้น

ดัชนีเฉลี่ยอุตสาหกรรมดาวโจนส์ร่วงลง 125.25 จุด หรือ 0.98% ปิดที่ 12,695.35 จุด ดัชนี S&P 500 ดิ่งลง 15.04 จุด หรือ 1.11% ปิดที่ 1,338.35 จุด และดัชนี Nasdaq ร่วงลง 31.24 จุด หรือ 1.06% ปิดที่ 2,902.58 จุด

-- สัญญาน้ำมันดิบ WTI ตลาดนิวยอร์กปิดร่วงเมื่อคืนนี้ (14 พ.ค.) เนื่องจากความวิตกกังวลเกี่ยวกับความไม่แน่นอนทางการเมืองของกรีซ นอกจากนี้ ต้นทุนการกู้ยืมที่สูงขึ้นของสเปนและอิตาลียังส่งผลให้ตลาดวิตกกังวลว่าวิกฤตหนี้ยุโรปอาจรุนแรงมากขึ้น

สัญญาน้ำมันดิบเวสต์เท็กซัส (WTI) ที่ตลาด NYMEX ส่งมอบเดือนมิ.ย.ร่วงลง 1.35 ดอลลาร์ หรือ 1.40% ปิดที่ 94.78 ดอลลาร์/บาร์เรล หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 95.83 - 93.65 ดอลลาร์

อรุณสวาทททค่ะ ป้า ลุง และพี่น้องทุกทั่นคร่ะ

วันนี้ SIDEWAY DOWN พยามเข้าหา แนวรับ 1546

แนวต้าน 1595 1584 1577

pivot 1565

แนวรับ 1554 1547 1536

ส่วนแนวรับย่อยๆ ไว้ลุ้น อยู่ในรูปคร่ะ

กระทิงพยามจะขึ้นเหมือนกันแต่ไม่ไหวคร่ะ ถ้ายังเล่นบริเวณ 1554 ลงไป ไม่แคล้วได้เห็น นิวโลว์กานอีกคร่ะ แบบว่าหมดแรงขึ้น ไม่มีใครช่วยกะชาก ก้อต้องลงต่อเนื่องคร่ะ ตอนนี้ต้องอาศัยข่าว บวกทอง

ถ้าใครมีดอยเต็มมือก้อต้องจัดการพอร์ทตัวเองให้ดีคร่ะ เพราะแนวโน้มลง แต่ จะกะชากขึ้นเมื่อไหร่ก้อได้ ถ้ามีข่าวบวกทองคร่ะ

โชคดี เฮงๆๆ รวยๆๆทุกทั่นคร่ะ :57

ขอบคุณครับน้องโป๊ป วันนี้ก็ลุ้นระทึกอีกแล้ววว