ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เล่นสั้น ตั้งจุดทำกำไร จุดตัดขาดทุนชัดเจน ตัดคำว่าอีกนิดออกปายยยยยยยยยย ซักครู่จะปิดแร้ว ถ้าไม่มีกองทุนเข้ามา ใจเย็นมันต้องลงงงงงง

ขอบคุณค่ะ มีอะไรแนะนำนะที่รัก

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เพราะมัวพิมพ์ในกระทู้อยู่เลยได้ขายที่ 23,230 ครับพี่ต่าย^^ บวกมาอีก 130^^

ดีใจด้วยนา

OMG ยิ่งขายยิ่งขึ้น ใจเย็นๆนะคะพี่น้อง ยังไงก็น่าจะลงมาอีก

หวังว่าขึ้นแรง จะลงแรงเหมือนกัน (คิดเข้าข้างตัวเองเอาไว้) สู้ๆ

คุณนุชเก่ง และดวงสมพงศ์กับทองด้วย ขอให้กำไรเยอะๆนะคะ

ดูตรงไหน ไม่ผ่าน ก็ดูจังหวะดีๆครับ S ก็ยังพอมีโอกาส ลง :uu

พูดไปมั่วๆ ตามภาษาคนนอกสนาม

จิงพี่ตี๋ ส่วนใหญ่ กูรู มองลง ต่ำกว่า 1500 ทั้งนั้น ขอรับ แบบว่ายังไม่จบคลื่น 3 และ ขา 5 ขาลงยังไม่มา ตอนนี้แค่ขึ้นไปรีบาวขอรับเค้าว่ามานะขอรับ

ก่อนหน้านี้ยังลงไม่แรงพอหรือครับ :033

แหะๆ พอดีขายไปหลายก้อน เลยเพ้อค่ะตามประสาคนขายหมู อยากได้ของคืน

จิงพี่ตี๋ ส่วนใหญ่ กูรู มองลง ต่ำกว่า 1500 ทั้งนั้น ขอรับ แบบว่ายังไม่จบคลื่น 3 และ ขา 5 ขาลงยังไม่มา ตอนนี้แค่ขึ้นไปรีบาวขอรับเค้าว่ามานะขอรับ

Elliott Wave

รายชั่วโมงจบคลื่น 5 และทำ ABC สามเหลี่ยมเล็ก ๆ และกำลังจบ C ในการนับคลื่น

ราย 4 ชม. ถ้าดีดไป 1560 หรือ 1582 นับคลื่น 4 รอลงคลื่น 5 ต่อไป

คุณนุชเก่ง และดวงสมพงศ์กับทองด้วย ขอให้กำไรเยอะๆนะคะ

ขอบคุณนะคะ สมพรปากค่ะคุณกบ ขอให้รวยๆ คร้า

Elliott Wave

รายชั่วโมงจบคลื่น 5 และทำ ABC สามเหลี่ยมเล็ก ๆ และกำลังจบ C ในการนับคลื่น

ราย 4 ชม. ถ้าดีดไป 1560 หรือ 1582 นับคลื่น 4 รอลงคลื่น 5 ต่อไป

ขอบคุณคร้า คุณปุย ได้ยินอย่างนี้ค่อยยังชั่วหน่อย จะใจเย็นรอค่ะ

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

มันขึ้นทีเดียว 3 แนวต้านคริคริ ฝั่งขาย23270

คุณต่ายจะซื้อคืนที่เท่าไร

ป้่ตั้งซื้อกลับที่23200 จะเหนมั้ยจัะ ไม่ได้ดูข่าวหรือรู้อะไรเลย

โอยโดน ซะแร้ว ยังซื้อตอนนี้ได้มั้ยเนี่ย ตายๆๆๆ

Rจานอั๋น

ถ้าใครมีของแนะนำให้รอดูดีกว่าครับ ถ้าใครอยากขายก็ อาจจะแบ่งไป นิดหน่อย ครับ

ตอนนี้ขาใหญ่ เค้ามาลากครับ ยังบอกอะไร ไม่ได้ ครับ ว่าจะหยุดหรือลากต่อไป ครับ

แต่ถ้าดูจากกราฟ กราฟ บ่งบอกว่า ตลาดกำลังพยายามดันขึ้นอยู่ครับ แต่จะไปได้ไกลมากแค่ไหน ต่อไปนี้ก็ขึ้นอยู่กับ รายยย่อยอย่างเราละครับ ว่า

ถ้าราคาขึ้นไปมาก ๆ จริง จะขายออกมาไหมครับ และตอนนี้ถ้าใครคิดอยากจะ Short ระวังไว้ด้วยนะครับ เพราะว่า บางที อาจจะต้องคำนึงด้วยนครับ ว่าตอนนี้

กำลังเป็น ขาขึ้นระยะสั้นอยู่ครับ ไม่แนะนำให้ สวนเทรน ครับ แนะนำให้เล่นตามเทรนดีกว่านะครับ ระวังจะได้ไม่คุ้มเสียเอานะครับ แต่ถ้าใครจะทำมีจดสังเกตุและ

ต้องลุ้นให้ ราคาหลุด 1560 ลงไปนะครับ แต่ถ้ามองจากนนี้ ขาใหญลากอยู่ครับ น่าจะไปได้อีกหน่อย ครับ แล้วค่อยว่ากันใหม่ :57แนะนำ ให้ รอดู

สถาการณ์สำหรับคนที่รอขาย ส่วนใครรอซือ้ แนะนำให้รอย่อ ประมาณ 1560-1550 ส่วนใครรอ Short แนะนำ ให้ระวังครับ เพราะว่า ขาใหญ่ กำลัง ดันราคาขึ้นอยู่

ยังไม่แน่ครับ ว่าจะลากไปได้แค่ไหน เพระาว่าต้องขึ้นอยู่กับรายย่อยด้วยครับ :57 แนวต้านถัดไป 1580-1600