ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

jarurote

วิเคราะห์แมวๆ เพื่อการลงทุนกองทุนทองคำ

โพสต์แนะนำ

:) ขอบคุณสำหรับบทวิเคราะห์น่ารักๆนะคะ :ph34r: คุณเหมียวโจอี้ :ph34r:

มิสเคขอรายงานสภาพอากาศค่ะ B) อากาศที่นี่เริ่มจะร้อนเป็นปรกติแล้ว

เลยหาโอกาสขึ้นไปเที่ยวบนดอย "เค โกง" ดูค่ะ กำลังเป็นที่เที่ยวยอดนิยม:lol:

ปล.ดอยม่ายกลัว กลัวตกรถ... :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เมี้ยวๆๆๆ !37

ช่วงนี้ยังไม่มีฟามเห็นอะไร นอกจากคอยสังเกตการณ์ไปก่อน

ข้อสังเกต ในกราฟราย4h ที่ควรจับตามองมีดังนี้

• แนวรับต่ำสุดที่ 1352 เป็นจุดที่ Bollinger Bands ยังรองรับไว้ ดังนั้นราคาทองควรจะไม่ต่ำกว่าแนวรับนี้
  • เกิด bearish divergence เล็กๆในกลุ่ม RSI และ Sto โดยที่ Sto หักขึ้นแล้ว (Sto ความน่า้้้เชื่อถือยังน้อยหน่อย)
  • มีโอกาสดีดตัวสูง แต่จะไปทดสอบในแนวต้่านที่ 1384 ในเพดานของ BB
  • แต่ MACD hist กะ ADX ยังยึกยัก ไม่รับมุขอยู่
  • ถ้าสัปดาห์ที่ 2 ยังลงต่อ ในสัปดาห์ใกล้ๆสิ้นเดือนมักจะดีดขึ้นเพราะต้องปิดสัญญา short (ไม่เสมอไปหรอก อย่าเชื่อมาก เพราะแมวมั่วตลอด) !_01

อาจต้องต้องใช้วิธีชัวร์ๆหน่อย เดินตามหลังเพ่ใหญ่ หมาไม่แดรก เอ้ย หมาไม่กัด !_01

งั้นคอยจับตาดู ท่าทีกองทุนเพ่ใหญ่ SPDR ก่อน

ถ้าเพ่ใหญ่ say yes (เข้าซื้อมากกว่า 2-5 ต้นเป็นต้นไป)ก็เข้าไป

ถ้า say no (ไม่ซื้อไม่ขาย หรือ เทขายอีก) ก็อย่าเข้า

ถ้าราคายังต่ำไปถึงวันศุกร์ก็เป็นผลดีต่อระบบปันผล นั่นคือ เอาปันผลใส่เข้าไปในระบบ ในช่วง nav ราคาต่ำๆได้

จะเป็นเหมือน ปันผลทบต้น คล้ายๆกับการฝากเงินที่มีดอกเบี้ยทบต้นนั่นเอง

แค่นี้ก่อนดีก่า ได้เวลานอนแย้ว

บ๊ายบาย เมี้ยวๆๆๆ !bye !bye !bye

ปล. ใครแอบอ่านไม่รู้จักขอบคุณ ขอให้ตกรถขายหมูไป เพี้ยงๆๆๆ อิอิอิ :lol:

ถูกแก้ไข โดย Meaw_Joe

ขอถามคุณเหมียวโจนิดนึงค่ะ

ถ้าเราชื้อกองทุนวันนี้ เราจะได้หน่วยลงทุนของวันนี้เลย หรือว่า จะได้ของอีกสองวันค่ะ

แล้วเวลาขายละค่ะ ได้ราคาขายตามวันที่ขายหรืออีกสองวันถัดไปค่ะ

ขอบคุณคุฯเหมียวโจล่วงหน้าค่ะ หนูเคยชื้อเคยขายแต่กองทุนอื่นค่ะ ไม่เคยชื้อกองทุนทองค่ะ

ขอบคุนครับคุณเหมียวโจ

เบื่อดอยละอ่า

ขอถามคุณเหมียวโจนิดนึงค่ะ

ถ้าเราชื้อกองทุนวันนี้ เราจะได้หน่วยลงทุนของวันนี้เลย หรือว่า จะได้ของอีกสองวันค่ะ

แล้วเวลาขายละค่ะ ได้ราคาขายตามวันที่ขายหรืออีกสองวันถัดไปค่ะ

ขอบคุณคุณเหมียวโจล่วงหน้าค่ะ หนูเคยชื้อเคยขายแต่กองทุนอื่นค่ะ ไม่เคยชื้อกองทุนทองค่ะ

มันก็เหมือนกองทุนรวมทั่วๆไปนะแหละ กล่าวคือ

ซื้อวันไหนก็ได้วันนั้น

ขายวันไหนก็ได้วันนั้น (แต่กว่าจะได้รับตังค์กลับมาเข้าบัญชีอีกกี่วันขึ้นอยู่กับนโยบายกองทุนนั้นๆ อย่าง K-Gold ก็คือ T+3)

เพียงแต่กองทุน K-Gold นี้อิงกับ ดัชนีราคาทองปิดตลาดลอนดอนเวลา 16.30 น.เวลาไทย

ซื้อกองทุึน K-Gold วันนี้ ต้องก่อนปิดเวลาทำการ 15.30 น. ไม่เช่นกั่นก็ซื้อไม่ได้

ถ้าจะขายกองทุนก็ก่อนเวลา 14.30 เป็นต้น

ราคา nav ก็ไปหาดูจากในเวป http://www.kasikornasset.com/TH/Pages/Default.aspx หลัง2ทุ่มไปแล้ว

รายละเอียดอ่านดูข้างใต้รูปแมวเหมียวนะ !37