ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

jarurote

วิเคราะห์แมวๆ เพื่อการลงทุนกองทุนทองคำ

โพสต์แนะนำ

:) ขอบพระคุณสำหรับบทวิเคราะห์อารมณ์ดีค่ะ :lol: คุณเหมียวโจอี้ :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากเลยครับคุณแมวเหมียว

เฮ้อออ ดอยอยู่เต็มพอร์ตk-goldเลยอ่าครับ จะแบ่งขายดอยแล้วไปซื้อที่ราคาต่ำกว่านี้ คุณแมวเหมียวว่าจะทันไหมอ่ะ(คือมันจะลงมาให้เราเก็บทันไหมหว่า) หรือให้มันดอยอยู่เต็มพอร์ตแล้วรอให้มันขึ้นมารับเราดี :wacko:

จะตรุษจีนละหน้าอีก2-3อาทิตเองง ช่วยๆกันดันราคาหน่อยซี้ๆ

ถูกแก้ไข โดย AunTonio

ขอบคุณมากเลยครับคุณแมวเหมียว

เฮ้อออ ดอยอยู่เต็มพอร์ตk-goldเลยอ่าครับ จะแบ่งขายดอยแล้วไปซื้อที่ราคาต่ำกว่านี้ คุณแมวเหมียวว่าจะทันไหมอ่ะ(คือมันจะลงมาให้เราเก็บทันไหมหว่า) หรือให้มันดอยอยู่เต็มพอร์ตแล้วรอให้มันขึ้นมารับเราดี :wacko:

จะตรุษจีนละหน้าอีก2-3อาทิตเองง ช่วยๆกันดันราคาหน่อยซี้ๆ

อย่าคิดสั้น เอ้ย อย่าคิดมาก อ่านการ์ตูนสนุกๆนี้แก้เซ็งกันดีก่า !_01

น้องเม่ากับคำเตือนครั้งสำคัญจากธรรมชาติ

เรื่องนี้ได้พล็อตจากคุณ "เม่าภูเขา ไม่กลัวดอย" (หรืออีกชื่อหนึ่งคือ "นักวิทยาศาสตร์ฝ่ายอธรรม" นามแฝงในพันทิป ) ตอนแรกว่าจะวาดอีกเรื่องนึงก่อน แต่พอได้พล็อตนี้มาชอบมาก ต้องรีบวาดเลย เพราะมันโดนนน ก็ต้นสัปดาห์ที่เพิ่งเริ่มเปิดตลาดมา ยังเขียวยกแผง กำลังหลงระเริงอยู่เชียว วันศุกร์จู่ๆงานเข้าไม่มีเวลาดูหุ้น กว่าจะโงหัวขึ้นมาเช็คก็ตอนปิดตลาดแบบแดงเถือกไปแล้ว สะเทือนใจมิใช่น้อยยย ฮือออ

แน่นอนว่า ขายพี่เทพไม่ทันอีกตามเคย (ติดดอยที่มอนทาราต่อไป) ส่วนน้าแอ๊ดตอนแรกเหมือนจะฉลุย แต่อารมณ์เหมือนคนเป็นมะเร็ง จู่ๆดันอาการกำเริบขึ้นมา มันอารายยยกานนนนเนี้ยะะ

อ่านบทวิเคราะห์เค้าบอกยังจะลงต่ออีก เพราะแรงถอน LTF ไม่น่าหลงระเริงตั้งแต่ตอนแรกเรยตรู ถ้าขายๆตัวอันตรายออกไปบ้างจะได้มี cash flow ไว้ช้อนซื้อตัวน่ารักๆเรียบร้อยๆกะเค้าบ้าง ตอนนี้สงสัยต้องนั่งรอมันลงแบบยาจกน้ำตาคลอเบ้า

January Effect มันสั้นจังเนอะ T_T

น้องเม่ากับกราฟเทคนิค

ฝันน้องเม่าจะเป็นพญาปลวก

แหล่งการ์ตูนสุดฮา สนับสนุนโดย เม่าอินเวสเตอร์ !_01

http://maoinvestor.blogspot.com/

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/topic/I10111969/I10111969.html

5555555+ ขำการ์ตูนแมงเม่า สะท้อนอารมณ์ของตัวเองตอนนี้เลย ขอบคุณค่ะที่เอามาแชร์ !v@

อย่าคิดสั้น เอ้ย อย่าคิดมาก อ่านการ์ตูนสนุกๆนี้แก้เซ็งกันดีก่า !_01

January Effect มันสั้นจังเนอะ T_T

น้องเม่ากับกราฟเทคนิค

ฝันน้องเม่าจะเป็นพญาปลวก

คุณเหมียวโจคะ.... อยากบอกว่าสุดดดด ยอดดดด จิงๆ อิอิ !_08 !_08 !_08

ถูกแก้ไข โดย tiny

:) ขอบคุณสำหรับสารคดีชีวิตสัตว์โลกนะคะ :ph34r:คุณเหมียวโจอี้ :ph34r:

อ่านทุกครั้งก็อมยิ้มทุกครั้ง...^_^

ขอให้คุณเหมียวโจ .. มีความสุขมากมากในวันครู และ ทุกวันค่ะ :)

ขอบคุณวันครู ขอให้คุณเหมียวโจ มีความสุข สุขภาพแข็งแรง สมองใสปิ้ง ทุกวัน...

เมื่อวานวันครู ปุ้ยขอไหว้คุณครูแมวด้วยนะคะ

ขอบคุณสำหรับความรู้ที่มอบมาให้คะ

ขอให้สุขภาพแข็งแรงนะคะ