ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

จะโพสเมื่อวานแล้ว ลืม ทรงพระเจริญ

ทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนาน _/|\_

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

จะโพสเมื่อวานแล้ว ลืม ทรงพระเจริญ

ดีจังค่ะ เพิ่งเคยเห็น ลายพระหัตถ์พระองค์ชัด ๆ ก็คราวนี้ เส้นลายของพระองค์ไม่เหมือน ๆ ที่เคยเห็นเลยนะคะ

ไม่เคยเห็นเส้นสมองใครเป็นแบบนี้

เส้นเดินทางไกลพระองค์ก็ทรงลึก และยาวชัดเจนมาก ๆ เลย

เมื่อวานไปสูงสุด 1602 และมีแรงเทขายลงมาต่ำสุด 1564 ค่ะ

วันพุธการลงยังไม่สิ้นสุด จะมี rebound ขึ้นไปนิดนึง แล้วเลือกลงต่อ

ระยะกลาง การลงยังไม่สิ้นสุด มองไว้ แถว ๆ 1550 ขั้นต้นค่ะ สำหรับรอบนี้ มองลงได้อีกไม่มากนัก

เมื่อวานตั้งราคาไว้ แต่บ่ายตามวันเก็บ1552 1559 ไม่ติดเลย เกือบ ๆ เนื่องจากกะเงินบาทไม่ถูก ดอลล่าร์ดีดซะ

ที่เหลือกะกดเอง 1566 ก็มาซะตี 4 อดอีก อิอิ

ไม่ได้เข้ามาบอก ขอโทษด้วยนะคะ ติดลูกค้าฝรั่ง ต้องแก้ปัญหาให้เขาหลายราย เย็นก็ต้องโยคะจรลีไปแปลกถิ่น

ได้แต่ตอบสายที่เข้ามาถามว่าตั้งเป้าเท่าไหร่ ไม่รู้เขาทำอะไรไปบ้างยัง มีเวลาเฝ้าจอ

ขอบคุณค่ะคุณปุยเมฆ กำลังคิดถึงว่าเช้านี้จะเอางัยดี แต่ดูกราฟแล้วเหมือนลงยังไม่สุด

ขอบคุณค่ะคุณปุยเมฆ ซื้อเช้านี้เลยดีมั้ยอ่า

อาจารย์คะ รายชม รายวัน หรืบางท่านพูดถึง H4 ระยะเวลาประมาณเท่าไรในการเล่นคะ ขอความกรุณา ไม่มีความรู้เลย อ่านตามแต่ไม่ทราบระยะการเล่นของกราฟค่ะ ขอบคุณนะคะ

รายวันอาจให้ผลแค่วันเดียวหรือหลายวันก็ได้ มันต้องดูหลายๆปัจจัยประกอบ .............ยกตัวอย่าง๑ตัวอย่างเช่น รายชม.กราฟบอกว่าขึ้น แต่ช่วงนั้นตลาดเงียบ ซื้อขายน้อย กราฟก็อยู่ย่ำกับที่ขึ้นลงในวงแคบ กราฟรายชม.ก็กลายเป็น๒ชม.๓ชม.๔ชม.หรือมากกว่านั้นก็ได้ อีกอย่างคือ กราฟรายชม.บอกว่าขึ้น ปัจจัยพื้นฐานก็ส่งเสริมให้ขึ้น ตลาดก็มีแรงซื้อให้ขึ้น มันอาจจะขึ้นต่อเนื่องเป็น๓ชม.๕ชม.ก็เป็นได้ อีกแบบหนึ่ง กราฟรายชม.บอกว่าขึ้น แต่ระหว่างนั้นมีปัจจัยพื้นฐานประกาศออกมา ไม่เป็นผลบวกให้ขึ้น กับกดดันให้ลง กราฟรายชม.อาจเปลี่ยนจากขึ้นเป็นลงโดยยังไม่ทันครบชม.ก็เป็นได้ ส่วนกราฟรายวันราย๔ชม.ก็ทำนองเดียวกันนี่แหละคราบบบ

รายวันอาจให้ผลแค่วันเดียวหรือหลายวันก็ได้ มันต้องดูหลายๆปัจจัยประกอบ .............ยกตัวอย่าง๑ตัวอย่างเช่น รายชม.กราฟบอกว่าขึ้น แต่ช่วงนั้นตลาดเงียบ ซื้อขายน้อย กราฟก็อยู่ย่ำกับที่ขึ้นลงในวงแคบ กราฟรายชม.ก็กลายเป็น๒ชม.๓ชม.๔ชม.หรือมากกว่านั้นก็ได้ อีกอย่างคือ กราฟรายชม.บอกว่าขึ้น ปัจจัยพื้นฐานก็ส่งเสริมให้ขึ้น ตลาดก็มีแรงซื้อให้ขึ้น มันอาจจะขึ้นต่อเนื่องเป็น๓ชม.๕ชม.ก็เป็นได้ อีกแบบหนึ่ง กราฟรายชม.บอกว่าขึ้น แต่ระหว่างนั้นมีปัจจัยพื้นฐานประกาศออกมา ไม่เป็นผลบวกให้ขึ้น กับกดดันให้ลง กราฟรายชม.อาจเปลี่ยนจากขึ้นเป็นลงโดยยังไม่ทันครบชม.ก็เป็นได้ ส่วนกราฟรายวันราย๔ชม.ก็ทำนองเดียวกันนี่แหละคราบบบ

ขอบคุณค่ะอาจารย์

ขอบคุนอาจารย์ และคุนปุยค่า