ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณอาจารย์ และขอให้คุณปุยเมฆหายไวไวครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ติดไว้ก่อนนะคะ หายมึนหัวกะยุ่ง ๆ แล้วจะมาตอบ คุณหมายถึง 5 แท่งไหนคะ มีตย.ให้ดูไหมคะ

ขอบคุณในความมีน้ำใจนะคะ คุณปุยเมฆ ไม่สบายยังอุตสาห์มาตอบคำถามอีก พักผ่อนมาก ๆ นะคะ

โพสรูปไม่เป็นคะ ขออธิบายนะคะ ตามกราฟรายสัปดาห์หลังจากที่มีตัวภาษาจีนว่าซื้อ กราฟแท่งเทียนต่อมา

ยังไต่ขึ้นได้อีก 5 แท่งนะคะ ไม่ทราบนึกภาพออกไม๊คะ เอาไว้ให้หายดีค่อยตอบก็ได้คะ ขอบคุณมาก ๆ นะคะ

ปล.เพราะสังเกตกราฟรายสัปดาห์ย้อนหลัง เห็นทุกครั้งที่มีคำว่าซื้อแท่งเีทียนหลังจากนั้นจะค่อย ๆ ไต่ขึ้นนะคะ

ขอให้คุณปุย หายไว ๆ นะขอรับ พี่ขุน นำ้ยาผีบอก มาฝาก จะได้หายไว ๆ นะขอรับ :ghost

ขอบคุณในความมีน้ำใจนะคะ คุณปุยเมฆ ไม่สบายยังอุตสาห์มาตอบคำถามอีก พักผ่อนมาก ๆ นะคะ

โพสรูปไม่เป็นคะ ขออธิบายนะคะ ตามกราฟรายสัปดาห์หลังจากที่มีตัวภาษาจีนว่าซื้อ กราฟแท่งเทียนต่อมา

ยังไต่ขึ้นได้อีก 5 แท่งนะคะ ไม่ทราบนึกภาพออกไม๊คะ เอาไว้ให้หายดีค่อยตอบก็ได้คะ ขอบคุณมาก ๆ นะคะ

ปล.เพราะสังเกตกราฟรายสัปดาห์ย้อนหลัง เห็นทุกครั้งที่มีคำว่าซื้อแท่งเีทียนหลังจากนั้นจะค่อย ๆ ไต่ขึ้นนะคะ

ใช่ค่ะ ถ้าดูย้อนหลัง ก็จะเห็นแบบนั้น แต่ถ้าดู คำสั่งซื้อที่เกิดขึ้นจนถึงปัจจุบัน มันก็วิ่งระหว่าง 1500-1600 อย่างนี้ไม่เรียกว่าขึ้นไกลค่ะ แท่งที่เกิดขึ้นมาลองย้อนไปดูแท่งสีนะคะ ยังคงเป็นสีฟ้าอยู่ และไหนจะต้องดูเส้นหักมุม และองค์ประกอบสัญญาณอื่นอีกค่ะ

แล้วเคยเจอเหตุการณ์ คำสั่งซื้อมาแล้ว ตาแปะยิ้มแล้ว เส้นหักมุมก็หักขึ้นแล้วในระยะกลาง หรือยาวนี่แหละ จำไม่ได้ค่ะ ก็ฟันธงว่าเข้าได้แน่แต้ พออีกวันต่อมากราฟลงแรง มาดูกราฟต่อไป คำสั่งซื้อเมื่อวานหายไปไหนหว่า? ตาแปะก็หาย เส้นหักมุมก็เอียงลง

ถึงบอกว่าไม่มีอะไรเชื่อได้ 100 % ทุกกราฟ ทุกเครื่องมือค่ะ แต่อย่างมาก ๆ ตาแปะก็ช่วยเราได้เยอะเลยนะคะ

ขอบคุณค่ะ ขอโพย ตัวเลข สูงสุด ต่ำสุดด้วยนะคะ

ระยะสั้น กราฟจะขึ้นต่อแล้วค่ะ หลังจากที่ย่อเมื่อวานได้แค่ 1612 และเด้งไปมาถึง 1619 เนื่องจากเป็นวันชาติสหรัฐ

ระยะกลางยังคงขึ้นต่อได้การขึ้นยังไม่จบ แรงซื้อยังไม่มาก ยังไม่พ้นเทรนขึ้น แต่เส้น ma เริ่มหันหัวจะขึ้นต่อ

ระยะยาว การลงใกล้สิ้นสุดค่ะมองว่าราคายังไม่ไปไหนไกลนัก ไปได้คงไม่น่าเกิน 1650 แล้วจะมีย่อตัวลงมา

ใครอยากเก็บของจะไล่ตามเล่นระยะสั้นในขานี้ หรือจะรอ วันเก็บ (ส่วนตัว) อังคาร 10 ก.ค. ก็ได้ค่ะ อีกไม่กี่วันเอง นี่ก็พฤหัสแล้ว

ขอบคุณค่ะ ขอโพย ตัวเลข สูงสุด ต่ำสุดด้วยนะคะ

ตัวนี้ใช่ไหมครับ

กรอบการเคลื่อนไหวช่วงกลางวัน หากไม่มีปัจจัยพื้นฐานมาฉุดลาก

1639.67[H]

1590.28[L]

ใช่ค่ะ ^_^

กราฟนี้ดูแนวหนุนต้านก็พอครับ ส่วนUp DOWNเป็นแนวโน้มที่อาจเป็นไปได้เท่านั้น อย่าปฏิบัติตามนะครับ อาจเกิดความเสียหายได้ ขอบอก

เมื่อวานนี้ราคาเคลื่อนไหวในกรอบแคบมาก แนวหนุนต้านที่คำนวณออกมาเลยแคบไม่ค่อยซัวรรรร

ขอบคุณมากค่ะอ.ทองใหม่ คุณปุยเมฆ

ขอบคุณมากค่ะ อ.ทองใหม่

และคุณปุยเมฆ (หายป่วยไวๆนะคะ)

ขอให้สุขภาพแข็งแรงทั้งสองท่านนะคะ