ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณคุณทองใหม่ คุณปุยเมฆค่ะ ถ้าตาแป๊ะทองรายสัปดาห์ร้องไห้ ทองจะลงอีกเยอะมั๊ยคะเนี่ย

จาก 1795 4 ตุลา ลงมาถึง 1715 19 ตุลา เกือบ 100 สปอต และยังลงไม่สุด สำหรับระยะกลาง (จวนแล้วค่ะ) ถ้าเป็นรายสัปดาห์ คงได้หนาวกันบ้างหล่ะค่ะ คุณ Anny

ไว้ละครจบ จะมาดูกราฟดอลประกอบให้อีกทีค่ะ ตอนนี้ดอลยังคงไต่ลงเรื่อย ๆ มีเด้งบ้างเป็นระยะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณนะค่ะกำลังจะโพสต์ถามวันเก็บพอดี เล็งกราฟเมื่อเช้าเห็นดอลล่าร์รายวีคทำท่าจะกลับตัวเสียวสันหลังจิงๆ

ดอลล่าร์ระยะสั้น เมื่อสัปดาห์ก่อน จาก 80 ลงมา 79 ตอนนี้ 79.63 ก็ตั้งท่าจะลงต่อแล้วค่ะ เป็นโอกาสดีในการเก็บของเพิ่ม

ระยะกลาง ออกแนวก้ำกึ่ง เลือกได้ 2 ทาง ให้น้ำหนักในทางขึ้นไป 80.0-80.3 ค่ะ

ยังไม่น่าหวาดเสียวมากหรอกค่ะ เท่าที่ดู ราย week ยังไม่กลับตัวหรอกค่ะ แค่ rebound ขึ้นไป ออกแนว sideway และลงต่อได้ค่ะ วิ่งวนแถว ๆ 79-80 แถว ๆ นี้แหละ อย่างดีก็ลงไป 78 ค่ะ

ขอบคุณ อ.ทองใหม่ พี่ปุยเมฆ และ คุณน้อง คับ

คงมีคำถาม ทำไมถึงไม่มาบอกที่นี่ เมื่อเข้ามาแล้วเจอคน เจอเรื่องให้ไม่สบายใจ จากตัวหนังสือ การกระทำ แค่งานก็เครียด เหนื่อยพออยู่แล้ว กลับต้องมาเสียความรู้สึก กับผู้คนที่นี่อีก ในเมื่อไม่เข้าใจ ก็แสดงให้เขาแยกแยะให้ออก ว่ามันต่างกันยังไง หวังว่าคงจะไม่เจอการกระทำที่ทำให้เสี่ยความรู้สึกแบบนีอีก ตอนนี้เริ่มติดใจ ชีวิตที่กลับมา มีเวลาทานข้าวและพักผ่อน ไม่ต้องมาสาละวนหาโอกาสแปลกราฟ โดยทานไป แปลไป เข้าส้วมก็ต้องแปลกราฟ มีชีวิตเหมือนคนอื่น ๆ เขาบ้าง ต่อไปจะพยายามทำอะไรที่ไม่ให้ตัวเองเดือดร้อนเกินไป จะทำดีกับคนที่เห็นคุณค่าของเรา

เมื่อวันสัมมนา ได้ทานข้าว กับพี่สาวเฮียแบทแมน เขาก็ตามอ่านแต่ไม่เคย sign in ก็จุดประกาย อย่างน้อยก็เป็นคนหนึ่ง ที่รู้จักทำให้เรามีกำลังใจทำดีในการแปลต่อไป แต่พอมาเจอคนที่น่านับถือในเวปอีกคนทำแบบนี้ บอกตามตรง หมดกำลังใจค่ะ

พยายามจะหาเวลามาให้ บ่อยครั้งที่ออน และจะเข้ามาแปล แต่สุดท้ายก็ไม่ได้แปล แค่จะแวะมาบอกคุณสาวมือใหม่ ยังไม่มีโอกาส ได้แต่บอกในใจ แปลแทนที เมื่อเห็นผิดเวลา ก็แปลได้เลยนะคะคุณสาวมือใหม่ คุณพอมีวิชา รู้รับต้านอยู่บ้าง ที่สำคัญคุณมีเวลาพอ

ไม่ทราบว่าเกิดเรื่องอะไรขึ้น แต่ขอเป็นกำลังใจให้คุณปุยเมฆ ติดตามอ่านทุกวัน แต่ไม่ได้โพสต์ เพราะไม่มีความรู้ที่จะเขียน ทำได้แค่ขอบคุณ ไม่อยากเพิ่มพื้นที่ในการเก็บข้อมูลให้เซิฟเวอร์ เลยไม่เขียนดีกว่า

ไม่ว่ามีเรื่องอะไรไม่สบายใจ ปล่อยวางดีกว่า อย่าไปเครียดกับมัน เวลาที่เราเครียดกับงาน หรือเครียดกับสุขภาพอยู่แล้ว มีเรื่องไม่สบายใจเพิ่มขึ้นอีกนิด ก็มักจะทนไม่ได้ เพราะภูมิคุ้มกันจิตใจลดต่ำลง ดังนั้นต้องปล่อยวางค่ะ สบายใจขึ้นแล้วค่อยกลับมาสู้กับมันใหม่

เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ไม่ทราบว่าเกิดเรื่องอะไรขึ้น แต่ขอเป็นกำลังใจให้คุณปุยเมฆ ติดตามอ่านทุกวัน แต่ไม่ได้โพสต์ เพราะไม่มีความรู้ที่จะเขียน ทำได้แค่ขอบคุณ ไม่อยากเพิ่มพื้นที่ในการเก็บข้อมูลให้เซิฟเวอร์ เลยไม่เขียนดีกว่า

ไม่ว่ามีเรื่องอะไรไม่สบายใจ ปล่อยวางดีกว่า อย่าไปเครียดกับมัน เวลาที่เราเครียดกับงาน หรือเครียดกับสุขภาพอยู่แล้ว มีเรื่องไม่สบายใจเพิ่มขึ้นอีกนิด ก็มักจะทนไม่ได้ เพราะภูมิคุ้มกันจิตใจลดต่ำลง ดังนั้นต้องปล่อยวางค่ะ สบายใจขึ้นแล้วค่อยกลับมาสู้กับมันใหม่

เป็นกำลังใจให้ค่ะ

เห็นด้วยค่ะคุณปุย เป็นกำลังใจให้ค่ะสู้ ๆ

เป็นกำลังใจให้นะคุณปุย สู้ สู้ ได้แต่ตามอ่าน เพราะพิมพ์ไม่เก่ง

ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้นกับคุณปุยผู้ใจดีของเรา แต่ขอให้กำลังใจดวงเล็กๆนี้นะค่ะ เข้ามาอ่าน มาหาความรู้ มาดูบทวิของคุณปุยแถบทุกเช้าค่ะ

เพราะไม่เก่งได้แต่อาศัยผู้ใจดีในห้องThai goldแห่งนี้

บางคนที่เข้ามาอาจจะไม่รู้ว่าในห้องนี้ ไม่ใช่ทุกคนจะทำงานด้านนี้โดยตรง(เป็นพวกโบรกทั้งหลายจากหลายๆที่) แต่ละท่านมีงานประจำ

ที่ต้องทำ ต้องรับผิดชอบ ขออนุญาติยกบางส่วนของคุณCCCZAAมานะค่ะ

"ในขณะที่มีการขึ้นหรือลงแรงๆ รูปแบบกราฟก็เปลี่ยน ไม่มีใครมาคอยบอกได้ตลอดเวลา ทุกคนก็ต้องแก้ไขของตัวเองก่อน เมื่อมีเวลาก็

ค่อยเข้ามาโพสตบอกเพื่อนๆอีกที ซึ่งแน่นอนว่า มันผ่านไปแล้ว "

แน่นอนว่าบางคนก็รอแล้วผ่าน(พลาดโอกาศ) เลยมีน้ำโห แต่คิดมุมกลับกัน ว่าถ้าเป็นเราละ เราจะทำยังไง?

สรุปโดยรวม การลงทุนที่ดีคือลงทุนแบบมีสติ ไม่ประมาทรู้จักหยุด(แล้วคิดถ้าผิดทางรีบมอบตัว) รู้จักพอ(ไม่โลภมากและแบ่งปันผู้อื่น)

ในขณะที่หลายๆท่านยอมเสียสละเวลา ทั้งนั่งวิเคราะห์กราฟให้อ่าน โพสตบอก แม้กระทั่งเตือนเพื่อนๆว่ามันมีอะไรแปลกๆให้ระวัง

ทุกท่านเหล่านี้ไม่มีซักคนที่มาหาผลประโยชน์ มาหลอกลวงเพื่อนๆ ทุกท่านมีแต่ให้แล้วก็ให้ ไม่ว่าจะเป็นคุณกำพล อาจารย์ปู่ทองใหม่

คุณCcczaa คูณงูดิน คุณเด็กขายของ นายห้างหน่ำเชียง คุณมดแดง คุณginger คุณnews น้าเคน อาจารย์จิ๋ว และอีกหลายๆท่าน

พวกเราแค่เข้ามาอ่าน ก็ยังตาลาย เพราะมีให้อ่านเยอะมากแล้วแต่คุณชอบ ชอบข่าวไปอ่านข่าวห้องขอเดา ห้องมือใหม่ฯ ห้องของเฮียกัม

และอีกหลายๆห้องแล้วแต่ชอบเลย แค่นี้บางคนยังไม่รู้จักขอบคุณในน้ำใจด้วยซ้ำ แบบเข้ามาอ่านเสร็จก็สบัดก้นหนีไปเลยก็มี ขอให้รู้ไว้ว่า

ถ้าเราไม่เก่งหรือแน่พอ อาศัยคนอื่นอยู่ ก็ต้องรู้จักในน้ำใจที่หลายๆท่านมีให้ด้วย เพราะคุณไม่ต้องเสียเงินซักบาทเดียวในการเข้ามาอ่าน

ลองคนที่ว่าทำกราฟแล้วนั่งวิเคราะห์เองซิ ทำทุกว้นนะ แล้วคุณจะรู้ว่าทุกๆท่านที่โพสต ที่ทำกราฟ ที่วิเคราะห์ให้พวกเรานั้นเสียสละแค่ไหน

ทั้งเวลาที่ต้องนั่งดู อ่าน คัดกรอง แล้วเขียนโพสตบอก ถ้าไม่ทำด้วยใจแล้วทำด้วยอะไร เอาเวลาไปหาความสุขใส่ตัวไม่ดีกว่าหรือ

ขอโทษนะค่ะอาจมีอารมณ์มากไปหน่อย เพราะตัวเองก็เป็นคนหนึ่งที่เข้ามาอ่าน เพราะดูกราฟก็ไม่เป็น วิเคราะห์อะไรก็ไม่เคยตรง เลยต้อง

อาศัยดูแนวจากคุณปุยเมฆ บ่อยๆ ตอนหลังมีคุณสาวมาช่วยอีกแรงขอขอบคุณด้วยนะค่ะ เหนื่อยนักคุณปุยก็พักบ้างนะค่ะ เป็นห่วงค่ะ

คงบอกได้แค่นี้จริงๆ ว่าขอบคุณมากๆ ในน้ำใจและมิตรไมตรีที่มีให้เพื่อนๆเสมอมาค่ะ :gd :gd :gd

ขอบคุณคุณปุยเมฆมากค่ะที่ให้เกียรติดิฉันให้ช่วยแปลให้เวลาคุณปุยเมฆไม่ว่างเข้ามาแปล บอกตรงๆเลยว่ายังไม่เก่งเท่าไหร่เลย แค่หัดลองแปลดูผิดๆถูกๆ แบบไม่มั่นใจตัวเองซักเท่าไหร่ ต้องรอให้คุณปุยเมฆมาช่วยแก้หรือคอนเฟิร์มให้อีกที ได้อ่านความในใจคุณปุยเมฆแล้ว รูสึกเห็นใจมากค่ะ อย่าเอามาเป็นอารมณ์เลยนะคะ คุณปุยเมฆทำดีที่สุดแล้ว ใครว่าอย่างไรก็ช่างเขา ขอเป็นกำลังใจให้คุณปุยเมฆสู้ต่อไปค่ะ ยิ้ม ยิ้ม เข้าไว้ สู้ๆค่ะ

ขอบคุณอาจารทองใหม่กะคุณปุยเมฆมากๆค่ะ :01

ขอให้พระคุ้มครองอาจารทองใหม่กะคุณปุยเมฆ และท่านผู้มีน้ำใจช่วยเหลือผู้อื่นทุกท่าน

ขอให้ทุกท่านมีแต่ความสุข สุขภาพแข็งแรงนะคะ

เป็นกำลังให้คุณปุยเมฆนะคะ สู้ๆค่ะ

เกิดอะไรกับคุณปุยเราเหรอ????ใครว่าอะไรคุณปุย???คุณปุยเค้าทำประโยชน์ให้ส่วนรวมโดยไม่มีสินจ้างรางวัลที่เป็นวัตถุเงินทองใดๆทั้งสิ้น จะได้ก็ความสุขที่ได้ช่วยเหลือคนอื่นเท่านั้นเอง ไม่อยากพูดมาก เดี๋ยวหาว่าผมเทศนา ที่เหลือคิดเอาเอง ฮา.....ยิ้มสู้ๆดีกว่า จิตรเบิกบานจะได้มีพลังสู้ๆๆๆๆๆต่อไป ..........................

อิอิ รักเจ่เจ้ มากอดที ซึ้งในนำ้ใจมาตลอด อย่าคิดมาก แค่ตัวหนังสือ ขอบคุณอ.ทองใหม่ ที่แปะกราฟให้ทุกวันด้วยค่ะ รักษาสุขภาพกันนะคะ

เกิดอะไรขึ้น กำลังใจเยอะแยะไปหมดเลย มีคนพูดได้โดนใจมาก ๆ ด้วย

เอาวิชาการก่อน คุณทองใหม่รบกวนขอดูกราฟดอลรายชม. ด้วยค่ะ