ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณคืะอาจารย์ทองใหม่. เกิดอะไรขึ้นหรอคุณปุยเมื่อวานอ่านยังงงอยู่. อย่างงี้ล่ะมารไม่มีบารมีไม่เกิด.

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณปุยคะ ขอน้องทองด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

เกิดอะไรขึ้น กำลังใจเยอะแยะไปหมดเลย มีคนพูดได้โดนใจมาก ๆ ด้วย

เอาวิชาการก่อน คุณทองใหม่รบกวนขอดูกราฟดอลรายชม. ด้วยค่ะ

ดอลรายวันและรายชม.

ขอบคุณค่ะ คุณทองใหม่ เมื่อวานทองลงแต่เ้ช้าไปย้ำที่ 1713 และ ดีด rebound มาถึง 1729.21 ตอนนี้อยู่ที่ 1726

วันนี้มาลุ้นขึ้นกันดีกว่าค่ะ ดูตามเส้น ma ก่อนนะคะ ที่ดูไว้ แต่เมื่อคืน อาการกราฟจะดีดขึ้นไม่เกิน 1730 และลงไป 1725-1726 เป็นแนวรับ และรอการตัดขึ้นเพื่อไปต่อค่ะ คืนนี้ ถึงพรุ่งนี้ มีกำลังวันในการปล่อย

ส่วนตาแปะ ระยะสั้น กราฟบอกยังขึ้นได้อยู่ค่ะ แต่ไม่มาก 1730 เป็นต้านที่แข็ง ต้องให้ย่อเยอะ ๆ หน่อย จะมีแรงผลักไปต่อได้อีกหน่อย (เผื่อจะถึงเนินดอย อิอิ... แต่ปัญหา ดอลกำลังจะลงนี่ซิ บาทจะแข็งโป๊กเอา ส่วนระยะกลาง ดอลตามที่มองไว้ เมื่อวันเสาร์จะขึ้นค่ะ ถ้าทองขึ้นด้วยก็คงดี)

ตาแปะระยะกลาง ยังคงลงได้อยู่ ให้ rebound ถ้าพ้น 1730 ขึ้นไปได้ ไม่เกิน 1739 1754 ก็จะลงต่อค่ะ

ขอบคุณคุณปุยคนเก่ง ขอบคุณความเสียสละที่มีให้เสมอมา ขอบคุณค่ะ :gd

คุณปุยเมฆคะแล้ววันนี้ราคานี้น่าเก็บหรือยังคะ ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ อ.ทองใหม่ คุณปุย และคุณสาวมือใหม่ด้วยนะคะ

เป็นกำลังใจให้ทั้ง 3 ท่านนะคะ

ขอให้มีกำลังกายและ กำลังใจที่แข็งแรงนะคะ

คุณปุยเมฆคะแล้ววันนี้ราคานี้น่าเก็บหรือยังคะ ขอบคุณค่ะ

ยังขึ้นไม่เยอะ บาทจะแข็งด้วยค่ะ เสี่ยงในการเล่นสั้น ถ้าเปิด S จะ work กว่า เมื่อคืนก็ป๊อด ๆ เลิกโยคะ กลับมา ก็ตัดสินใจปิด S ดีกว่าค่ะ เหลือลุ้น L และหาจังหวะเปิด S ไปรอเก็บ แถว 171* หรือต่ำกว่าค่ะ

ยังขึ้นไม่เยอะ บาทจะแข็งด้วยค่ะ เสี่ยงในการเล่นสั้น ถ้าเปิด S จะ work กว่า เมื่อคืนก็ป๊อด ๆ เลิกโยคะ กลับมา ก็ตัดสินในปิด S ดีกว่าค่ะ เหลือลุ้น L และหาจังหวะเปิด S ไปรอเก็บ แถว 171* หรือต่ำกว่าค่ะ

เฮียกัมบอก เกิด hidden div และคืนพรุ่งนี้มีประชุม ข่าว จะทะยอยเก็บไว้บ้าง ก็ไม่เสียหลายนะคะ กันดีดแรง และรีบปล่อยเพราะมันจะลงต่อ แต่จะต่ำกว่า low เดิม ได้มากไหม ไม่แน่ใจ ตาแปะค้ำคออยู่ที่ 1710 ถ้าต่ำกว่ามาก ๆ จะเปลี่ยนเป็นเทรนลง แต่แหย่ไป 1685 ยังพอไหวค่ะ

ขอบคุณค่ะ คุณทองใหม่ เมื่อวานทองลงแต่เ้ช้าไปย้ำที่ 1713 และ ดีด rebound มาถึง 1729.21 ตอนนี้อยู่ที่ 1726

วันนี้มาลุ้นขึ้นกันดีกว่าค่ะ ดูตามเส้น ma ก่อนนะคะ ที่ดูไว้ แต่เมื่อคืน อาการกราฟจะดีดขึ้นไม่เกิน 1730 และลงไป 1725-1726 เป็นแนวรับ และรอการตัดขึ้นเพื่อไปต่อค่ะ คืนนี้ ถึงพรุ่งนี้ มีกำลังวันในการปล่อย

ส่วนตาแปะ ระยะสั้น กราฟบอกยังขึ้นได้อยู่ค่ะ แต่ไม่มาก 1730 เป็นต้านที่แข็ง ต้องให้ย่อเยอะ ๆ หน่อย จะมีแรงผลับไปต่อได้อีกหน่อย (เผื่อจะถึงเนินดอย อิอิ... แต่ปัญหา ดอลกำลังจะลงนี่ซิ บาทจะแข็งโป๊กเอา ส่วนระยะกลาง ดอลตามที่มองไว้ จะขึ้นค่ะ ถ้าทองขึ้นด้วยก็คงดี)

ตาแปะระยะกลาง ยังคงลงได้อยู่ ให้ rebound ถ้าพ้น 1730 ขึ้นไปได้ ไม่เกิน 1739 1754 ก็จะลงต่อค่ะ

ขอบคุณอ.ทองใหม่ คุณปุยเมฆมากๆๆค่ะ

ขอบคุณอาจารย์ และคุณปุยเมฆนะคะ