ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณคะคุณปุยเมฆ คุณปุยคะ กราฟตาแป๊ะวัดราคายังไงคะ พยายามสังเกตุแล้วก็ยังวัดราคาไม่เป็นคะ ขอความรู้หน่อยคะ ขอบคุณอีกครั้งคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากค่ะ อ.ทองใหม่

รอคุณปุยมาแปลจ้า

ทะยอย ๆ เก็บกันได้แล้วนะคะ ถ้าใครยังไม่มีของ ตาแปะระยะสั้น ยืนยันขึ้นแล้ว ติด 1670 เด๋วก็ไปต่อ

ระยะกลาง ตั้งท่าไปแน่ ๆ ค่ะ รอย่อเคลียร์พื้นที่นิดหน่อย ไปต่อได้ไกล ดอลล่าร์ คืนนี้เป็นใจในการเก็บของอยู่บ้าง

คุณพวง เรียบร้อยหรือยังคะ ^_^

ใครมีของกอดไว้แน่น ๆ ค่ะ

แว๊ก ลงแรง 1658 ดูรับอยู่ไหม นำภาพมาแปะไม่ทัน เฝ้ากราฟต่อ

ขอบคุณค่ะ คุณปุย

ทะยอยเก็บแล้วค่ะ

น่าจะย่อแล้วไปต่อหรือเปล่าคะ

ถูกแก้ไข โดย พวงชมพู

ตาแปะว่าง้านค่ะ ระยะกลาง เป้าใกล้ 1700 ให้แถว 169* อ่านย้อนที่บอกนะคะ เหมือน ๆ เดิม ๆ ทุกวัน

ระยะสั้น จะขึ้น แต่ติด 1670 ขอย่อ แล้วไปต่อ

ระยะกลาง ยังเหลือให้ลงอีกนิด จะตัดขึ้นแล้ว

ดอล 79.53

ขอบคุณคะคุณปุยเมฆ คุณปุยคะ กราฟตาแป๊ะวัดราคายังไงคะ พยายามสังเกตุแล้วก็ยังวัดราคาไม่เป็นคะ ขอความรู้หน่อยคะ ขอบคุณอีกครั้งคะ

1. จากกราฟที่แปล ระยะสั้นทองจะลงไปแถว 1650 และมีเด้งขึ้น และเด้งลง 166* รอขึ้น

ดูช่องขวาบน ว่ากราฟจะลงได้แค่ไหน

แล้วก็ไปดูซ้ายบน จะลงตัวเลขเท่้าไหร่ค่ะวัดองศาการลง ดูปริมาณการลงได้แค่ไหน ดู 3 ช่องซ้าย ประกอบ (แล้วแต่วัน)

ส่วนจะไปเกินแค่ไหน ดูเทรน และดูช่องขวากลาง 2 ช่องค่ะ

ชายชาวอินเดียคนหนึ่ง..

เดินเข้าไปในธนาคารกลางเมืองนิวยอร์ค ถามหาเจ้าหน้าที่สินเชื่อ

ชายคนนี้บอกกับเจ้าหน้าที่สินเชื่อว่า เขาจะต้องไปทำธุระที่ประเทศอินเดีย ประมาณ 2 สัปดาห์

ก็เลยจะขอกู้เงินสัก 170,000 บาท

เจ้าหน้าที่สินเชื่อบอกกับเขาว่า การกู้ยืมเงินจะต้องมี

หลักทรัพย์ค้ำประกัน ดังนั้นชายชาวอินเดียยื่นกุญแจรถเฟอร์รารี่รุ่นใหม่ล่าสุดที่จอดอยู่หน้าธนาคาร

พร้อมกับเสนอให้ใช้รถคันนี้เป็นหลักทรัพย์ค้ำประกัน

เจ้าหน้าที่สินเชื่อจึงตกลงให้กู้เงินโดยใช้รถค้ำประกัน

ผู้จัดการธนาคาร กับเจ้าหน้าที่สินเชื่อ ต่างก็ขบขันชายชาวอินเดียที่เอารถเฟอร์รารี่ราคา 18,500,000 บาท มาค้ำประกันเงินกู้ เพียงแค่ 170,000 บาท

หลังจากนั้นเจ้าหน้าที่ธนาคารก็นำรถเฟอร์รารี่ขับเข้าไปจอด

ที่ลานจอดรถชั้นใต้ดินของธนาคาร

สองสัปดาห์ผ่านไป ชายชาวอินเดียก็กลับมาที่ธนาคาร

พร้อมด้วยเงิน 170,000 บาท และดอกเบี้ยอีก 500 บาท

นำมาชำระคืนให้กับธนาคาร

เจ้าหน้าที่สินเชื่อพูดว่า "ท่านครับ เรารู้สึกดีใจมากที่คุณจัดการธุระของคุณได้เสร็จเรียบร้อย

และการกู้เงินในครั้งนี้ก็เสร็จสิ้นไปได้ด้วยดี แต่ผมสงสัยอะไรนิดหน่อย ตอนที่คุณไปแล้ว เราได้เช็คประวัติของคุณดู ก็พบว่าคุณร่ำรวยเป็นอภิมหาเศรษฐีคนหนึ่งเลย

แต่ทำไมคุณถึงต้องมากู้เงินกับเราแค่ 170,000 บาทด้วย ล่ะครับ"

ชาวชาวอินเดียตอบกลับไปว่า "ไม่มีที่ไหนในนิวยอร์คอีกแล้ว ที่ผมจะสามารถจอดรถทิ้งไว้

ได้ถึง 2 สัปดาห์ ด้วยเงินเพียง 500 บาท พร้อมกับความมั่นใจเต็มร้อยว่ารถผมจะไม่หาย"

สุดยอด !!!

จะว่าไปคนที่รวยจริงๆ นิสัยการใช้เงินเค้าไม่ฟุ่มเฟือยเลยนะเนี่ย

ความคิดของเศรษฐีอินเดียนี้แหละเป็นที่มาของการมีคนไข้ต่างชาติมากมายที่โรงพยาบาลระดับไฮของไทย ที่เราเองเข้าไปรักษาแล้วคิดว่านั่นไม่ใช่ที่ของคนไทยแล้วล่ะ