ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อรุณสวัสดิ์ ค่ะ อ.ทองใหม่ ชอบสรุปข่าว ที่อ.อุตส่าห์หามาใ้ห้ ถ้าจะอ่านสรุปข่าว ต้องมาที่บ้านอ.ทองใหม่ค่ะ

สะดวกดี สำหรับคนมีเวลาน้อย ชอบมากค่ะ ตอนนี้ติด S อยู่ 1 ตัว

แต่โชคดี เปิด L ไว้ 1 ตัว เลยพอสูสี แต่ สรุปโดยรวมแล้ว เล่นมา 4 เดือน

ขาดทุนค่ะ เพราะไม่ศึกษาให้ดีก่อน ใจไม่นิ่งพอด้วย กำลังคิดว่าจะลองตามอาจารย์

เล่น กองทุนดูบ้าง เผื่อจะได้ค่าขนมให้ลูกๆ บ้าง

ขอบคุณ มากกกกกกค่ะ

เล่นฟิวเจอร์สทองนี่ลำบากมาก เพราะตลาดทองฟิวเจอร์เปิดเกือบ24ชม. แต่เราเล่นได้ไม่กี่ชม. หากจะเล่นให้ชนะ ต้องทำ2จุดนี่ให้ได้ คือ1. ต้องดูแนวโน้มระยะกลางถึงยาวให้ได้ 2.ต้องมีเงินสำรองในบัญชีหนาหน่อย กันพร์อตแตก อย่าเล่นทั้งSทั้งLในขณะเดียวกัน ลองคิดให้ดี หากเราได้ตัวหนึ่งเราก็เสียอีกตัวหนึ่ง +-แล้วในที่สุดเราก็ไม่ได้อะไรเลย แต่สิ่งที่เสียแน่ๆคือค่าคอมมิชั่น เสียทั้ง2ทาง สรุปแล้วขาดทุนครับ หากผิดทางยอมตัดทิ้งดีกว่า แล้วคอยโอกาสเข้าใหม่ หากเล่น2ทางมันจะเข้าทำนอง เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย ลองทำจิตให้เป็นกลางแล้วคิดให้ดีๆ ทุกอย่างก็จะแจ่มแจ้งในใจเราเองครับ

ผมไม่ได้เล่นกองทุน ผมเล่นฟิวเจอร์สเซ็ท50ครับ ตลาดเปิดปิดในบ้านเรา ไม่ต้องนอนผวาตื่นเช้ามาพร์อตแตกครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มาแอบอ่านทุกวันค่ะ คุณทองใหม่ คราวนี้ไม่แอบแล้วนะคะ

+3 คะแนนเป็นกำลังใจและขอบคุณค่ะ

ถูกแก้ไข โดย ปุณณ์

ทองคำปิดบวก1.80ดอลลาร์เคลื่อนไหวเหนือ1,300ดอลลาร์/ออนซ์

วันเสาร์ที่ 25 กันยายน 2010 เวลา 09:06 น. ณัฐญา เนตรหิน ข่าวรายวัน - ข่าวต่างประเทศ

ทองคำตลาดนิวยอร์กปิดเมื่อคืนนี้ (24 ก.ย.) ทองโคเม็กซ์ส่งมอบเดือนธ.ค.พุ่งขึ้น 1.80 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,298.1 ดอลลาร์ต่อออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,290.60 - 1,301.60 ดอลลาร์ โดยราคาทองพุ่งแตะเหนือ1,300 ดอลลาร์/ออนซ์ เพราะได้รับปัจจัยหนุนจากเงินดอลลาร์ที่อ่อนค่าลง

การซื้อขายในทองคำได้รับปัจจัยหนุนจากการที่เงินดอลลาร์อ่อนค่าลงเมื่อเทียบกับสกุลเงินอื่นๆ ขณะที่ข้อมูลทางเศรษฐกิจของสหรัฐหลายตัวปรับสู่ทิศทางที่ดีขึ้น เช่น กระทรวงพาณิชย์สหรัฐเปิดเผยข้อมูลยอดสั่งซื้อสินค้าคงทนนอกภาคอุตสาหกรรมขนส่งปรับตัวสูงขึ้น 2% ในเดือนส.ค. ทำสถิติขยายตัวสูงสุดในรอบ 5 เดือน ส่วนยอดขายบ้านใหม่ในเดือนส.ค.ขยายตัว 4.3% สูงกว่าเดือนก.ค.

เล่นฟิวเจอร์สทองนี่ลำบากมาก เพราะตลาดทองฟิวเจอร์เปิดเกือบ24ชม. แต่เราเล่นได้ไม่กี่ชม. หากจะเล่นให้ชนะ ต้องทำ2จุดนี่ให้ได้ คือ1. ต้องดูแนวโน้มระยะกลางถึงยาวให้ได้ 2.ต้องมีเงินสำรองในบัญชีหนาหน่อย กันพร์อตแตก อย่าเล่นทั้งSทั้งLในขณะเดียวกัน ลองคิดให้ดี หากเราได้ตัวหนึ่งเราก็เสียอีกตัวหนึ่ง +-แล้วในที่สุดเราก็ไม่ได้อะไรเลย แต่สิ่งที่เสียแน่ๆคือค่าคอมมิชั่น เสียทั้ง2ทาง สรุปแล้วขาดทุนครับ หากผิดทางยอมตัดทิ้งดีกว่า แล้วคอยโอกาสเข้าใหม่ หากเล่น2ทางมันจะเข้าทำนอง เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย ลองทำจิตให้เป็นกลางแล้วคิดให้ดีๆ ทุกอย่างก็จะแจ่มแจ้งในใจเราเองครับ

ผมไม่ได้เล่นกองทุน ผมเล่นฟิวเจอร์สเซ็ท50ครับ ตลาดเปิดปิดในบ้านเรา ไม่ต้องนอนผวาตื่นเช้ามาพร์อตแตกครับ

Future SET 50 เล่นยังงัยครับ

กรุณาแนะนำด้วยครับ

วันนี้มีกราฟตาแป๊ะไหมคะ ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่มีทุกๆวันค่ะ !thk

Future SET 50 เล่นยังงัยครับกรุณาแนะนำด้วยครับ

ไปขอเปิดบัญชีกับบริษัทที่อยู่ในการควบคุมดูแลของตลาดหลักทรัพย์ ส่วนผมเปิดบัญชีกับบริษัทกิมเอ็งครับ ซื้อได้ทั้งขึ้นและลง ขึ้นลง1จุด ได้เสีย1000บาทต่อ1มือครับ ค่าคอมมิชั่น1รอบคือทั้งซื้อและขาย900บาทยังไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่มอีก7เปอร์เซ็นครับ ศึกษาดูตามนี้ได้ครับ http://www.tfex.co.th/th/investor_corner/knowledge_p4.html#05

กราฟตาแป๊ะทองรายวัน ตาแป๊ะเขาเปิดให้ดูฟรีเฉพราะวันอังคารกับพฤหัสฯจ้า มีบางวันหากเขาลืมปิดก็ได้ดูเพิ่มครับ

กราฟตาแป๊ะซ้ายบน ตัวหนังสือสีเขียว 卖 ---ขาย ตัวหนังสือสีแดง买----ซื้อ เส้นหักมุม(เส้นเส้นคู่เล็กบางสีขาง+เหลืองอ่อน)ขึ้น—ลง ตามมุมที่หัก(ให้ผลระยะกลางยาว)

ขวาบน เส้นสีแดง---เสนอซื้อมากกว่าเสนอขาย เส้นสีเขียว---เสนอขายมากกว่าเสนอซื้อ ส่วนช่วงกลางที่มีแท่งสีแดงกับเขียวนั้น แท่งแดง---แรงซื้อขึ้น แท่งเขียว---แรงขายลง

ขวาช่องสอง แท่งเหลืองคู่เส้นแดง---ขาขึ้น แท่งฟ้าคู่เส้นเขียว---ขาลง โดยปกติ ช่องนี้จะเปลี่ยนแนวโน้มช้ากว่าเพื่อน หากเปลี่ยนแนวโน้มเมื่อไหร่ เขาให้ขายออกหรือซื้อเข้าได้ทันที่ ยกเว้นมีปัจจัยพื้นฐานแรงๆแทรกเข้ามา จึงจะทำให้แนวโน้มกลับเปลี่ยนได้โดยกะทันหัน

ซ้ายช่องสอง หน้าเหลืองแป๊ะยิ้ม---ขาขึ้น หน้าแดงแป๊ะร้องไห้---ขาลง แท่งสีเขียว---เพดาน แท่งสีแดง---พื้นดินโดยปกติ ช่องนี้จะส่งสัญญาณว่า กำลังจะเปลี่ยนแนวทางแล้วนะ แต่ยังไม่เต็มร้อย อาจมีการเปลี่ยนแปลงโดยกะทันหันก็ได้ ต้องดูซ้ายบนและขวาช่อง๒ประกอบด้วย จึงจะให้ความมั่นใจได้

post-237-028761100 1285394149.gif

วันนี้มีกราฟตาแป๊ะไหมคะ ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่มีทุกๆวันค่ะ !thk

จัดให้แล้วจ้า :rolleyes:

กราฟตาแป๊ะดอลล์รายวัน ตาแป๊ะเขาเปิดให้ดูฟรีเฉพราะวันอังคารกับพฤหัสฯจ้า มีบางวันหากเขาลืมปิดก็ได้ดูเพิ่มครับ

กราฟตาแป๊ะซ้ายบน ตัวหนังสือสีเขียว 卖 ---ขาย ตัวหนังสือสีแดง买----ซื้อ เส้นหักมุม(เส้นเส้นคู่เล็กบางสีขาง+เหลืองอ่อน)ขึ้น—ลง ตามมุมที่หัก(ให้ผลระยะกลางยาว)

ขวาบน เส้นสีแดง---เสนอซื้อมากกว่าเสนอขาย เส้นสีเขียว---เสนอขายมากกว่าเสนอซื้อ ส่วนช่วงกลางที่มีแท่งสีแดงกับเขียวนั้น แท่งแดง---แรงซื้อขึ้น แท่งเขียว---แรงขายลง

ขวาช่องสอง แท่งเหลืองคู่เส้นแดง---ขาขึ้น แท่งฟ้าคู่เส้นเขียว---ขาลง โดยปกติ ช่องนี้จะเปลี่ยนแนวโน้มช้ากว่าเพื่อน หากเปลี่ยนแนวโน้มเมื่อไหร่ เขาให้ขายออกหรือซื้อเข้าได้ทันที่ ยกเว้นมีปัจจัยพื้นฐานแรงๆแทรกเข้ามา จึงจะทำให้แนวโน้มกลับเปลี่ยนได้โดยกะทันหัน

ซ้ายช่องสอง หน้าเหลืองแป๊ะยิ้ม---ขาขึ้น หน้าแดงแป๊ะร้องไห้---ขาลง แท่งสีเขียว---เพดาน แท่งสีแดง---พื้นดินโดยปกติ ช่องนี้จะส่งสัญญาณว่า กำลังจะเปลี่ยนแนวทางแล้วนะ แต่ยังไม่เต็มร้อย อาจมีการเปลี่ยนแปลงโดยกะทันหันก็ได้ ต้องดูซ้ายบนและขวาช่อง๒ประกอบด้วย จึงจะให้ความมั่นใจได้

post-237-048826600 1285394313.gif

กราฟตาแป๊ะน้ำมันรายวัน ตาแป๊ะเขาเปิดให้ดูฟรีเฉพราะวันอังคารกับพฤหัสฯจ้า มีบางวันหากเขาลืมปิดก็ได้ดูเพิ่มครับ

post-237-048429300 1285394370.gif

มาแอบอ่านทุกวันค่ะ คุณทองใหม่ คราวนี้ไม่แอบแล้วนะคะ+3 คะแนนเป็นกำลังใจและขอบคุณค่ะ

post-237-063678900 1285394441.gif

post-237-012835600 1285394507.gif

ขอบคุณค่ะ คุณทองใหม่ !thk

รู้สึกซาบซึ้งใจที่อาจารย์เสียสละเวลามาโพสต์ เพราะในการโพสต์แต่ละครั้ง

ต้องใช้เวลามากพอสมควรเลยทีเดียว ติดตามอ่านมาตั้งแต่บ้านสมาคมแล้ว

อยากขอบคุณซักพันครั้ง

อ่านทุกวันค่ะ ขอบคุณนะคะ สำหรับข้อมูลที่อาจารย์หามาให้อ่าน

ขอให้อาจารย์สุขภาพแข็งเรงนะคะ + 1 ค่ะ

!thk

สวัสดีตอนเย็นค่ะ อ.ทองใหม่

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับคำแนะนำที่ดีดี ของอาจารย์

และขอน้อมรับไปปฏิบัติค่ะ พร้อมทั้งขอสมัครเป็นลูกศิษย์เลยนะค่ะ(หลังจากแอบอ่านมานานแล้วค่ะ)

ขอบคุณมากๆอีกครั้งค่ะ รักษาสุขภาพด้วยค่ะ