ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คุณปุยคะ ขอโทษนะคะเปิดคอมทิ้งไว้ไม่ได้เข้ามาอ่านอีก

พอดีนั่งทำบัญชีอยู่ค่ะ เพิ่งเปิดเข้ามาเห็นค่ะ

ไม่เป็นไรค่ะ กลับมาดูสัญญาณปิดไปได้แล้ว

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วันน้ีคุณปุยเมฆ มองทองยังไงบ้างคะ

มีวันเก็บ วันปล่อย วันไหนบ้างคะ

วันเก็บคราวที่แล้ว 12/4 เล่นซะน่วมเลยแถมมีแถมต่อวันจันด้วยโหดจริงๆ

รอคืนนี้ จะมืำอะไร น่าจะยังทันค่ะ คุณอลัน

รอคืนนี้ จะมืำอะไร น่าจะยังทันค่ะ คุณอลัน

อลันเอสไปแล้วที่1412ค่ะคุณปุยเมฆ

เอสไปที่ 1399ค่ะ คุณปุยเมฆค่ะ จะปิดได้มัยค่ะ ขอแนวรับค่ะ

คุณปุยเมฆค่ะ รบกวนขอคำแนะนำค่ะ คืนนี้คุณปุยเมฆมองแนวทางการเทรดยังไงบ้างค่ะ รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

ตอนนี้กราฟมาถึง 1425 แล้ว เป้าแรกใกล้เข้ามาทุกที ขอดูทีละเสตปไปก่อน ณ ตอนนี้มุมมองของปุยเมฆ จากที่มีเวลาพิจารณากราฟ ยังคงมองขึ้นอยู่นะคะ แต่ต้องค่อยเป็นค่อยไป จะมีการย่อของรายเล็ก ๆ ก็เพื่อรอการฟื้นตัวของรายใหญที่ละสเตป

เมื่อวานเื่มื่อบ่ายวันศุกร์ มีดีดแรงขึ้นไปถึง 1425 ไม่กล้าขายเปิด S เล่นรอบ เพราะกลัวแรงกระชากของขาใหญ่ ประกอบกับ ไม่มีกราฟดู เสียดายเหมือนกันลงมา 1392 ถ้าทำไว้ ได้กำไร 200 กว่าบาท แต่ไม่รู้จะใจไวไปปิดตรงไหนนะ (ถ้าทำ)

เมื่อกลับมาถึงบ้านดึก ๆ ก็มาดูกราฟ ยังปลอดภัยในการขึ้นอยู่ค่ะ ใครเอสไว้ก็ระวังหน่อย ควรเล่นสั้น กำไรพอได้ สัญญาณอีกระยะพยายามกลับตัว

ส่วนสัญญาณระยะยาว ตัวที่เป็นห่วง ว่าควรเอสระยะเอาไม่อยู่ หรือจะรับอยู่ไหม ถ้ามีอะไรให้ทำแล้วจะบอกค่ะ ถ้าทำอะไรสุ่มสี่ สุ่มห้า อันตรายในการอยู่เหวนานเลยนะคะ

ยังคงรอกราฟตาแปะคุณทองใหม่มาช่วยอีกแรง ไม่ทราบคุณทองใหม่กลับวันไหนนะคะ เที่ยวให้สนุก เดินทางปลอดภัยนะคะ

เรื่องวันเก็บ

ที่ผ่านมา 12 เมษา ไม่รู้จะนับว่าใช้ได้ไหม มันเกินคาด และติดวันหยุด แต่พอเปิดมาราคาก็เขยิบขึ้น ในคลื่นขาลง บางครั้ง วันก็เอาไม่อยู่ ดีดวันเดียว เพื่อให้ทำกำไร และก็ลงต่อก็ได้ แต่หยุดยาว....เซ็ง อย่าให้ said เลยค่ะ ผ่านไปล่ะ..

วันหน้าต่อไปคือ พุธ 24 เมษา จะเป็นวันเก็บอีกครั้ง ส่วนวันปล่อย ตอบตอนนี้ไม่ได้ค่ะ ต้องดูกราฟและสถิติประกอบก่อน ถึงจะบอกได้ในระยะใกล้ ๆ แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะชัวร์นัก ให้แต่วันเก็บละกัน พอใช้ประโยชน์ได้มากกว่าค่ะ

เพิ่มเติมค่ะ

เป้า ณ ตอนนี้

1445 1461 1509 1554 แค่นี้ก่อน ไม่อยากคิดไกล เกินเลย

ทฤษฎี. โยโย ลงแรงแล้วกระชากขึ้น ของคุณปุ๋ยเมฆ ผมก็สังหรณ์ใจ

อยู่ ถ้าเกิดนะ ต่อไปกองทุนที่ คุมราคาทองในอนาคต โหดมาก ลงมากินตั๋วเด็กๆ

เป็นผมเป็นกองทุนผมไม่ทำ. ///โหด***ไป///

ถูกแก้ไข โดย บอนไซ

ทฤษฎี. โยโย ลงแรงแล้วกระชากขึ้น ของคุณปุ๋ยเมฆ ผมก็สังหรณ์ใจ

อยู่ ถ้าเกิดนะ ต่อไปกองทุนที่ คุมราคาทองในอนาคต โหดมาก ลงมากินตั๋วเด็กๆ

เป็นผมเป็นกองทุนผมไม่ทำ. ///โหด***ไป///

กลัวจะใจร้ายกว่าทีคิดนะซิคะ เกรงว่าพอทุกคนมองว่าลงต่อ รอไปตั้งรับตรงนั้น แต่กลับพลิกโป ทำขา 5 เป็นขากุด และก็จะกลายเป็นขา 1 แปลงร่างเป็นขาขึ้น ๆ มาทันที อย่างที่ ๆ ผ่านมา ทำอะไรถึงต้องระวัง ไม่สุ่มสี่สุ่มห้า ขอรอดูสัญญาณก่อนละกันค่ะ ยังไงคุณบอนไซ เห็นอะไรก็ช่วยเตือนด้วย ปุยเมฆไม่ได้อยู่กับกราฟตลอดนัก

เจ้าพ่อใหม่ หรือ เก่า จะสู้กันรอบใหม่หรือเปล่า เจ้าพ่อมีเกี่ยวข่าวเกาหลี หรือ

ข่าวขายทองยุโรปหรือป่าว

ผมไม่รู้จริงๆ ครับ ยอมรับ เรื่องข่าว กับ กระแส ผมเป็นคนที่ไม่ให้ให้ความสำคัญเลย

แล้วผมม่รู้จริง ว่าใครปล่อยอะไร เพื่ออะไร

ผมจะอ่านใจตามกราฟปัจจุบัน ว่า ตอนนี้ขาใหญ่ทำราคาแบบนี้เพื่ออะไร //

ต้องการอะไร อ่านใจคนเล่น ทั้งขาใหญ่ และ รายย่อย แล้วมีอะไรที่ผมเห็นที่แตกต่าง

แนวคิดได้ที่แตกต่างและเป็นประโยชน์ ก็จะมาโพสให้อ่านกัน เป็นแนวคิด แต่ไม่ได้บอกให้เชื่่อครับ

การเล่นทอง ผมว่ามันก็ยากนะครับ ขาใหญ่ที่ปั่นราคาทองมีเป็นแผนกแผนกมีคนทำงานเป็น10 คน

แต่ละคนเงินเดือนมากๆ ขาใหญ่จะมีคนบอกตลอด

กราฟมาแบบนี้ตลาดคิดอะไรอยู่ ควรปล่อยข่าวอะไร

แล้วจะได้ ขายทอง หรือ ซื้อทอง ถั่วเฉลีย ปริมาณเท่าไร

ใช้เงินเท่าไร ปล่อยจุดไหนเท่าไร ซื้อกลับจุดไหนเท่าไร

(นักบัญชีบอก)

คอมประมวลของกองทุน หรือ โปรแกมเยี่ยมกว่าเรามาก

มีนักจิตวิทยา มาอ่านใจรายย่อยแบบเราเราว่า ทองจุดนี้ คิด อะไร ทองจุดนี้ คิดอะไร

มีนักการตลาดมาบอก ตลาดเวลาไหนควรจะทำอะไรได้กำไรสุด

แล้วยังมี ผู้ชำนาญการเฉพาะที่มีประสบการณ์เป็น20-30 ปี คอยกำกับ

ให้เราเรียนกราฟที่เค้าวางทางไว้ เราก็เรียนตามกราฟที่ฝรั่งสอน

หารู้ไม่ เค้ามีโปรแกมอีกแบบที่จะเอากำไรจากกราฟที่เค้าสอนเรา

กองทุนไม่ได้ซื้อเพื่อให้ได้กำไรทุกครั้งนะครับ เค้า ซื้อหรือขาย ขาดทุนเพื่อให้ราคาสูงขึ้น

เพื่อให้สต๊อกเค้าทีี่มีปริมาณสูง มีมูลค่าสูงขึ้นก็ได้ ขายขาดทุน แต่ ราคาสูงขึ้น สต๊อกเค้ากำไรมากขึ้น

ด้วยเหตุผลทั้งหมด เราจึงเล่นแพ้ยังไง