ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เจ่าฃันฮ่าวเหล่าฃือทองใหม่

มารออ่านข่าวกราฟเฃ้าวันใหม่ค่ะ เสี้ยๆหนี่+1ค่ะ :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อรุณสวัสดิ์อ.ทองใหม่ครับ วันก่อนเห็นอ.ทองใหม่เอาข้อมูลจากจีนมาแปะเกี่ยวกับอีทีเอฟซื้อ-ขายทองจำนวนเท่าไหร่?เวลาเท่าไหร่?วันที่เท่าไหร่? อันนี้หาดูได้จากเวปไหนครับ? รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ :lol:

http://www.zhijinwang.cn/etf/ คิดว่าไม่มีคนสนใจ เพราะไม่เห็นมีใครตอบรับ ผมจะติดตามข่าวหรือกราฟที่ผมโพส หากไม่เห็นมีเพื่อนตอบรับ ผมก็จะปิดไปโดยปริยายครับ การที่มีคนตอบรับ ทำให้ผมทราบว่า มีคนที่เขาชอบและต้องการ ผมก็จะได้โพสต่อ..ดังนี้ครับ

post-237-079585000 1289438042.gif

ถูกแก้ไข โดย ทองใหม่

ดาวโจนส์ปิดบวก 10.29 จุด-ราคาน้ำมันพุ่งปิดที่87.81ดอลลาร์สหรัฐ

วันพฤหัสบดีที่ 11 พฤศจิกายน 2010 เวลา 07:23 น. ณัฐญา เนตรหิน ข่าวรายวัน - ข่าวต่างประเทศ

ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดกมื่อคืนนี้ (10 พ.ย.) ดัชนีดาวโจนส์ปิดบวก 10.29 จุด หรือ 0.09% ปิดที่ 11,357.04 จุด ดัชนีเอสแอนด์พี 500 ปรับขึ้น 5.31 จุด หรือ 0.44% ปิดที่ 1,218.71 จุด และดัชนีแนสแดคเพิ่มขึ้น 15.80 จุด หรือ 0.62% แตะที่ 2,578.78 จุด

ตลาดหุ้นปิดบวกโดยได้รับแรงหนุนจากข้อมุลเศรษฐกิจสหรัฐที่ออกมาดี โดยกระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยจำนวนผู้รับสิทธิ์ประโยชน์ว่างงานครั้งแรกในรอบสัปดาห์ที่สิ้นสุด ณ วันที่ 6 พ.ย.ลดลง 24,000 ราย มาอยู่ที่ระดับ 435,000 ราย ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดในรอบ 2 ปี ส่วนจำนวนผู้ขอรับสวัสดิการว่างงานโดยเฉลี่ย 4 สัปดาห์ ลดลงมาอยู่ที่ระดับ 446,500 ราย ต่ำสุดนับตั้งแต่เดือนก.ย.2551

กระทรวงพาณิชย์สหรัฐ เปิดเผยยอดขาดดุลการค้าเดือนก.ย.ลดลงมาอยุ่ที่ระดับ 4.40 หมื่นล้านดอลลาร์ จากเดือนส.ค.ที่ระดับ 4.65 หมื่นล้านดอลลาร์ เนื่องจากสกุลเงินดอลลาร์ที่อ่อนค่าเมื่อเทียบสกุลเงินคู่ค้า ทำให้สหรัฐสามารถส่งออกสินค้าได้เพิ่มขึ้นติดต่อกันเป็นเดือนที่ 3

ยอดส่งออกเดือนก.ย.ของสหรัฐเพิ่มขึ้น 0.3% แตะระดับ 1.541 แสนล้านดอลลาร์ ซึ่งเป็นระดับสูงสุดนับตั้งแต่เกิดวิกฤตการณ์การเงินในเดือนส.ค.2551 ขณะที่ยอดนำเข้าเดือนก.ย.ลดลง 1.0% แตะระดับ 1.981 แสนล้านดอลลาร์

ทางด้านราคาน้ำมันดิบตลาดไนเม็กซ์ งวดส่งมอบเดือนธันวาคม แตะระดับสูงสุดในรอบ 2 ปี โดยเพิ่มขึ้น 1.09 ดอลลาร์สหรัฐ ปิดที่ 87.81 ดอลลาร์สหรัฐต่อบาร์เรล ส่วนเบรนท์ทะเลเหนือลอนดอน งวดส่งมอบเดือนเดียวกัน เพิ่มขึ้น 63 เซนต์ ปิดที่ 88.93 ดอลลาร์

อรุณสวัสดิ์ค่ะ อ.ทองใหม่ ทานข้าวยังคะ :rolleyes:

ขอบคุณสำหรับบทความ พร้อมบวกให้ตามระเบียบบบบบ

กราฟวิเคราะห์ ให้ดูกราฟประกอบ

ก่อนเปิดสถานะควรดูแนวโน้มว่าขึ้นหรือลง หากแนวโน้มขึ้นเปิดสถานะL หากราคาขึ้นถึงH3 หากต้านอยู่ ให้ปิดสถานะL เปลี่ยนเปิดสถานะS แต่หากราคาทะลุด่าน

H3แตก ให้ถือLต่อ ถ้าราคาถึงH4ให้ทยอยออกหรือปิดL แต่ถ้าชอบเสี่ยงก็ให้ถือต่อ โดยมีเป้าหมายที่H5

หากเปิดSไว้ก่อน ราคาไปที่L3 หากรับไว้อยู่ ให้ปิดSแล้วเปิดL หากL3แตกให้ถือSต่อ ราคาถึงL4ให้ทยอยปิดS แต่ถ้าชอบเสี่ยงให้ถือSต่อ โดยมีเป้าหมายที่L5

กรอบการเคลื่อนไหววันนี้1378.73-----1425.32

post-237-050430800 1289440142.gif

ถูกแก้ไข โดย ทองใหม่

ขอบคุณ อ.ทองใหม่ครับปีหน้าต้อง1500เหรียญแน่ๆครับ

สวัสดีค่ะ อ. ทองใหม่ เพื่อนๆ ทุกๆคน เช้าวันนี้ อากาศสดใส มีความสุขกับการงานประจำวันนะค่ะ

กรอบการเคลื่อนไหววันนี้1378.73-----1425.32

post-237-082991200 1289440219.gif

อรุณสวัสดิ์ค่า

ขอบคุณสำหรับข้อมูลทุกๆเช้านะค้าาาาา !thk !thk !thk

วันนี้ตลาดเมกาหยุด วันทหารผ่านศึกเมกา คาดว่าตลาดคงเงียบ

วันนี้ตลาดเมกาหยุด วันทหารผ่านศึกเมกา คาดว่าตลาดคงเงียบ

ขอบคุณค่ะ ที่มาส่งข่าว :rolleyes:

ปล. ไปประชุมก่อนนะคะ เด๋วมาแซวใหม่