ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

วันนี้งานเข้าทั้งวันเลยเฮ้อออออ เซ็ง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ถูกต้องของอาจารย์ทองใหม่ครับ แดงเถือกทั้งกระดาน ไปนอนเอาแรงดีกว่า

มานั่งหน้าคอมฯ ดูแท่งแดงต่ออีก เดี๋ยวฝันร้าย

อรุณสวัสดิ์คะ อาจารย์ทองใหม่

ขอให้อาจารย์สุขภาพแข็งแรงนะคะ

เมื่อคืนฝนตก เช้านี้อากาศเย็นดีคะ

วันนี้ขอกราฟset50นะคะ เห็นลงแรงน่ากลัวจังคะ เพราะติดlongคะ

ขอบคุณนะคะ

อรุณสวัสดิ์ อ.ทองใหม่ครับ ติด set50 เหมือนกันครับ...ค่อนข้างสูงทีเดียว 705 แน่ะครับ อ. ว่าคัทเลยดีมั้ยครับ? ที่เท่าไหร่ดีครับ?

อรุณสวัสดิ์คะ อาจารย์ทองใหม่ขอให้อาจารย์สุขภาพแข็งแรงนะคะ เมื่อคืนฝนตก เช้านี้อากาศเย็นดีคะวันนี้ขอกราฟset50นะคะ เห็นลงแรงน่ากลัวจังคะ เพราะติดlongคะขอบคุณนะคะ

อรุณสวัสดิ์ อ.ทองใหม่ครับ ติด set50 เหมือนกันครับ...ค่อนข้างสูงทีเดียว 705 แน่ะครับ อ. ว่าคัทเลยดีมั้ยครับ? ที่เท่าไหร่ดีครับ? (คอยบทวิเคราะห์กิมเอ็งก่อน และดูทิศทางช่วงตลาดเปิดก่อนค่อยตัดสินใจจะดีกว่าครับ)

ต้องคอยตลาดของไทยเปิดสักพักก่อน ตอนนี้ก็ยังคงเป็นกราฟช่วงปิดตลาดของเมื่อวานนี้ครับ ย้อนกลับไปศึกษาดูของเมื่อวานเย็นก่อนก็ได้ครับ

ถูกแก้ไข โดย ทองใหม่

อรุณสวัสดิ์ครับคุณทองใหม่ครับ กราฟ set 50 หาดูได้จากที่ไหนครับ

!01 !01 !01

อรุณสวัสดิ์ครับคุณทองใหม่ครับ กราฟ set 50 หาดูได้จากที่ไหนครับ

!01 !01 !01

ดูในthaigoldนี้แหละครับ มีหลายๆกระทู้ที่เขาโพสกัน กระทู้ของคุณงูดินก็มีครับ

ดอลลาร์แข็งเทียบยูโรฉุดทองคำร่วง 30.10ดอลลาร์

วันพุธที่ 17 พฤศจิกายน 2010 เวลา 07:27 น. ณัฐญา เนตรหิน ข่าวรายวัน - ข่าวต่างประเทศ

ทองคำตลาดนิวยอร์กปิดเมื่อคืนนี้ (16 พ.ย.) ร่วงลงแรงถึง 30.10 ดอลลาร์สหรัฐ โดยทองคำตลาดโคเม็กซ์ส่งมอบเดือนธ.ค. ปิดที่ 1,338.40 ดอลลาร์ต่อออนซ์ ต่ำสุดในรอบ 2 สัปดาห์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,329 - 1,364.30 ดอลลาร์

สกุลเงินดอลลาร์สหรัฐที่แข็งค่าแตะระดับสุดในรอบ 7 สัปดาห์เมื่อเทียบยูโร เนื่องจากความกังวลเกี่ยวกับปัญหาหนี้สาธารณะในยุโรป ฉุดสัญญาทองคำดิ่งลงแตะระดับต่ำสุดในรอบ 2 สัปดาห์

ประกอบกับกระแสคาดการณ์ว่าธนาคารกลางจีนอาจขึ้นอัตราดอกเบี้ยเพื่อควบคุมเงินเฟ้อ หลังจากที่ธนาคารกลางเกาหลีใต้ได้ประกาศขึ้นดอกเบี้ย 0.25% ไปแล้วเมื่อวานนี้ อันเนื่องมาจากความกังวลเรื่องเงินเฟ้อ หลังจากดัชนีราคาผู้บริโภค (ซีพีไอ) เดือนต.ค.ของเกาหลีใต้ พุ่งขึ้น 4.1% เป็นปัจจัยบวกต่อทิศทางของทองคำ

ดาวโจนส์ปิดร่วง 178.47 จุด-น้ำมันดิ่งลงปิดที่82.34 ดอลลาร์

วันพุธที่ 17 พฤศจิกายน 2010 เวลา 07:16 น. ณัฐญา เนตรหิน ข่าวรายวัน - ข่าวต่างประเทศ

ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดเมื่อคืนนี้ (16 พ.ย.) ดัชนีดาวโจนส์ปิดร่วง 178.47 จุด หรือ 1.59% ปิดที่ 11,023.50 จุด ขณะที่ในช่วงครึ่งวันของการซื้อขายดัชนีร่วงลงกว่า 200 จุด ลงไปอยู่ที่ระดับต่ำกว่า 11,000 จุุด ดัชนีเอสแอนด์พี 500 ปิดลบ 19.41 จุด หรือ 1.62% ปิดที่ 1,178.34 จุด และดัชนีแนสแดคปิดลดลง 43.98 จุด หรือ 1.75% ปิดที่ 2,469.84 จุด

นักลงทุนยังคงวิตกกังวลต่อปัญหาหนี้สาธารณะในยุโรป หลังจากมีข่าวว่ารัฐบาลไอร์แลนด์อาจต้องขอรับความช่วยเหลือด้านการเงินจากสหภาพยุโรป ขณะที่ผู้นำยุโรปกำลังประชุมร่วมกันที่เบลเยี่ยมเพื่อหารือกันเรื่องการให้ความช่วยเหลือไอร์แลนด์

นอกจากนี้ ตลาดได้รับปัจจัยลบจากกระแสคาดการณ์ว่าธนาคารกลางจีนอาจปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยเพื่อควบคุมเงินเฟ้อ หลังจากสำนักงานสถิติแห่งชาติจีนเปิดเผยว่า ดัชนี CPI เดือนต.ค.พุ่งขึ้น 4.4% ทำสถิติพุ่งขึ้นสูงสุดในรอบปีนี้ ซึ่งความกังวลในเรื่องดังกล่าวได้ฉุดตลาดหุ้นในภูมิภาคเอเชีย ยุโรป และตลาดหุ้นนิวยอร์กดิ่งลงด้วย

ทางด้านราคาน้ำมันดิบ ดิ่งลงกว่า 2 ดอลลาร์สหรัฐ เนื่องจากสกุลเงินดอลลาร์สหรัฐที่แข็งค่าขึ้นเมื่อเทียบยูโร อันเป็นผลจากความกังวลต่อปัญหาหนี้ในยุโรป โดยน้ำมันดิบชนิดไลต์สวีตครูตของสหรัฐฯ งวดส่งมอบเดือนธันวาคม ลดลง 2.52 ดอลลาร์ ปิดที่ 82.34 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล ส่วนเบรนท์ทะเลเหนือลอนดอนงวดส่งมอบเดือนเดียวกัน ลดลง 1.97 ดอลลาร์ ปิดที่ 86.70 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล