ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ติดดอยที่ 1385 ครับ อาจารย์ จะคัทดีไหม แล้วอีกนานไหมกว่าจะขึ้นครับ นี่โดนลากไป 30000+ แล้ว GF ครับ

อ่านบทวิเคราะห์กิมเอ็งก่อน และดูทิศทางช่วงตลาดเปิดก่อนค่อยตัดสินใจจะดีกว่าครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อรุณสวัสดิ์ ค่ะ อ.ทองใหม่ เกิดอะไรขึ้นกับตลาดลงทุนเนี่ย ทองก้อลง set ก้อลง เฮ้ออ...

อรุณสวัสดิ์ ค่ะ อ.ทองใหม่ เกิดอะไรขึ้นกับตลาดลงทุนเนี่ย ทองก้อลง set ก้อลง เฮ้ออ...

ทองลงเพราะดอลล์ขึ้น เซ็ทลงเพราะข่าวที่จีน จบข่าวโดยย่อ ฮา

ขอบคุณสำหรับข่าวและบทวิเคราะห์คร้าบ...

หนีฮ่าวเหล่าฃือทองใหม่ ขอให้สุขภาพแข็งแรงนะคะ

ขอบคุณกราฟและข่าวที่มีให้สม่ำเสมอค่ะ :lol: เสี้ยๆหนี่

ทองรูดลงหนักหลังวิกฤตไอร์แลนหนุนดอลพุ่ง

วันพุธที่ 17 พฤศจิกายน 2010 เวลา 07:43:51 น. สัญญาทองส่งมอบเดือนธ.ค. วานนี้ร่วงลง 30.10 ดอลลาร์ ปิดที่ระดับ 1,338.40 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังเคลื่อนตัวในช่วง 1,329-1,364.30 ดอลลาร์ ซึ่งจุดต่ำสุดของวันเป็นระดับต่ำสุดในรอบ 2 สัปดาห์

บรรยากาศการเก็งกำไรได้รับผลกระทบจากข่าวที่ว่าซีเอ็มอี กรุ๊ป ซึ่งเป็น ผู้บริหารตลาดสัญญาล่วงหน้า COMEX ได้ปรับเพิ่มมาร์จิ้นทองขึ้นเกือบ 6% ซึ่งเป็นการ เพิ่มขึ้นครั้งแรกตั้งแต่เดือนเม.ย.

ขณะที่ไอร์แลนด์เผชิญกับแรงกดดันอย่างหนักให้ขอความช่วยเหลือเรื่องหนี้สิน และ มีรายงานข่าวว่า เจ้าหน้าที่ยุโรปกำลังพิจารณาแผนช่วยเหลือวงเงิน 0.80-1.00 แสน ล้านยูโรให้แก่ไอร์แลนด์ และแผนช่วยเหลืออีกฉบับที่ใช้วงเงินน้อยกว่าสำหรับภาคธนาคาร

ดอลลาร์กดราคาน้ำมันรูดลง3%

วันพุธที่ 17 พฤศจิกายน 2010 เวลา 07:39:08 น. ผู้สื่อข่าวรายงานว่าราคาน้ำมันดิบส่งมอบเดือนธ.ค.รูดลง 2.52 ดอลลาร์ หรือ2.97 % มาปิดตลาดที่ 82.34 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล ซึ่งถือเป็นระดับปิดต่ำสุดนับตั้งแต่ปิดที่ 81.43 ดอลลาร์ในวันที่ 29 ต.ค.

ทั้งนี้ราคาน้ำมันปิดตลาดในแดนลบเป็นวันที่3 ติดต่อกันในวันอังคาร โดยได้รับแรงกดดันจากการแข็งค่าของดอลลาร์, ความกังวลทางเศรษฐกิจในยุโรปและแนวโน้มที่จีนจะคุมเข้มนโยบายการเงิน

ยูโรร่วงต่ำสุดรอบ 7 สัปดาห์

วันพุธที่ 17 พฤศจิกายน 2010 เวลา 07:50:38 น. ยูโรร่วงลงสู่ระดับต่ำสุดในรอบ 7 สัปดาห์เมื่อเทียบกับดอลลาร์ในวันอังคารขณะที่นักลงทุนวิตกกับแนวโน้มความช่วยเหลือไอร์แลนด์ ซึ่งกระตุ้นให้มีการเทขายยูโรซึ่งอาจดำเนินไประยะหนึ่ง

ทั้งนี้ ดอลลาร์อยู่ที่ 83.260 เยน เทียบกับระดับปิดวันจันทร์ที่ 83.130 เยน ขณะที่ยูโรอยู่ที่ 1.3487 ดอลลาร์และ 112.31 เยน เทียบกับระดับปิดวันจันทร์ที่1.3583 ดอลลาร์และ 112.99 เยน

อ.ทองใหม่คะ วันนี้ไม่มีกราฟหรอคะ รอดูอย่คะ ขอบคุณคะ

ทองลงเพราะดอลล์ขึ้น เซ็ทลงเพราะข่าวที่จีน จบข่าวโดยย่อ ฮา

แง ๆๆๆ ดอยสูงเจง ๆๆ งานนนี้ :(

อ.ทองใหม่คะ วันนี้ไม่มีกราฟหรอคะ รอดูอย่คะ ขอบคุณคะ

ตลาดบ้านเรายังไม่เปิดเลยครับ จะเปิดก็10โมง และยังต้องให้กราฟวิ่งสักพักก่อนจึงจะเข้าที่

แง ๆๆๆ ดอยสูงเจง ๆๆ งานนนี้ :(

ไปขอโครต้าไม่จำกัดกับเฮียกำพลให้แล้วยัง? เดี๋ยวโครต้าหมดก็หยุดโพสนา จะบอกให้

ดอยสูงจัง เอาไงดีคับ หรือจะถมดอยให้เท่ากันหมด ไปเลยดี :angry:

ไปขอโครต้าไม่จำกัดกับเฮียกำพลให้แล้วยัง? เดี๋ยวโครต้าหมดก็หยุดโพสนา จะบอกให้

555555 อ้าว ก้อหนูถาม อ.ทองใหม่ แล้ว อ.ไม่ตอบ หนูก้อเลยนึกว่า ไม่อาววววว อิอิ

ปล. พักได้ค่ะ แต่ไม่ห้ายย หยุดดดด ตอนนี้ หนูดอยหนาวเหน็บ อ.จะทิ้งหนูไปอีกคนเหรอคะ หมดที่พึ่งแย้วววว