ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณเพื่อนๆที่เป็นห่วงครับ

post-237-024563800 1290423056.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วันนี้ที่โรงบาลรามาคนเยอะครับ เพิ่งกลับถึงบ้าน หมอบอกว่าร่างกายยังปกติดีอยู่ครับ แต่ระวังความดันออกจะสูงนิดๆ ระหว่าง140--150ครับ

หนูมีสูตรพีชสมุนไพรปรับสมุดลความดัน..ถ้าอยากได้ค่ะ

หนูมีสูตรพีชสมุนไพรปรับสมุดลความดัน..ถ้าอยากได้ค่ะ

ผมก็ใช้พื้ชผักบางตัวเหมือนกันเช่นหัวผักกาดแดง ใบย่านางเป็นต้น แต่คุณChirananโพสสูตรพีชสมุนไพรปรับสมุดลความดัน มาได้เลยครับ เผืออาจถูกกับผมก็ได้ครับ ขอบคุณล่วงหน้าจ้า

ดีใจด้วยคะ ที่ผลตรวจออกมาดี อจ.กลับมาเหนื่อยๆ พักผ่อนก่อนนะคะ ทานข้าวเย็นรึยังคะ !Hi !Hi

ยินดีกับอ.ทองใหม่ด้วยคะ ที่ผลตรวจออกมามีสุขภาพแข็งแรง วันนีกลับมาเหนื่อยๆพักผ่อนเยอะๆนะคะ :lol:

สวัสดีคะ อาจารย์ทองใหม่

เหมือนกันคะ พอเข้าเขตโรงพยาบาลแล้ว ความดันจะสูงทุกที

แต่เวลาวัดเองที่บ้านความดันจะปกติ

พักผ่อนเยอะๆนะคะ เรื่องอดนอนห้ามเด็ดขาดคะ ความดันจะสูงคะ

Good Night na ka (ราตรีสวัสดิ์ล่วงหน้าคะ)

ดีใจจังที่ผลตรวจโอ....

เเล้วหวัดดีขึ้นยังคะ พักผ่อนมากๆนะคะ

ยินดีด้วยนะค่ะ กับ ท่าน อ.ทองใหม่ :wub:

พักผ่อนมาก ๆ นะค่ะ จะได้มีสุขภาพแข็งแรง ทุก ๆ วันค่ะ :wub:

ดีใจด้วยคะ ที่ผลตรวจออกมาดี อจ.กลับมาเหนื่อยๆ พักผ่อนก่อนนะคะ ทานข้าวเย็นรึยังคะ !Hi !Hi

ยินดีกับอ.ทองใหม่ด้วยคะ ที่ผลตรวจออกมามีสุขภาพแข็งแรง วันนีกลับมาเหนื่อยๆพักผ่อนเยอะๆนะคะ :lol:

สวัสดีคะ อาจารย์ทองใหม่เหมือนกันคะ พอเข้าเขตโรงพยาบาลแล้ว ความดันจะสูงทุกทีแต่เวลาวัดเองที่บ้านความดันจะปกติพักผ่อนเยอะๆนะคะ เรื่องอดนอนห้ามเด็ดขาดคะ ความดันจะสูงคะGood Night na ka (ราตรีสวัสดิ์ล่วงหน้าคะ)

ดีใจจังที่ผลตรวจโอ....เเล้วหวัดดีขึ้นยังคะ พักผ่อนมากๆนะคะ

ขอบคุณครับ ทานข้าวแล้วจ้า หวัดดีขึ้นแล้วครับ ตอนนี้เพลียหน่อยๆ..........

post-237-052005500 1290430720.gif

ดูแลสุขภาพมากๆนะครับ

ยินดีด้วยนะค่ะ กับ ท่าน อ.ทองใหม่ :wub: พักผ่อนมาก ๆ นะค่ะ จะได้มีสุขภาพแข็งแรง ทุก ๆ วันค่ะ :wub:

post-237-075140000 1290430789.gif

:Pดีใจคร้าที่อ.ทองใหม่สุขภาพดี เรื่องความดันสูงนิดเดียวเองเพราะตอนวัดไม่ได้ทานยา มันเลยขึ้นนิดหน่อยใช่มั้ยคะ เพราะคุณแม่ก็เป็นแบบนี้เหมือนกันค่ะ พอทานยาก็ลดลงมา จารย์พักผ่อนมากๆนะคร้า :P

สวัสดียามดึกค่ะ วันนี้ไม่ว่างเลยทั้งวัน เลยมารอบดึกค่ะ พักผ่อนมากๆนะคะ นอนหลับฝันดีค่ะ ราตรีสวัสดิ์

สวัสดีคะ อาจารย์ทองใหม่

เหมือนกันคะ พอเข้าเขตโรงพยาบาลแล้ว ความดันจะสูงทุกที

แต่เวลาวัดเองที่บ้านความดันจะปกติ

พักผ่อนเยอะๆนะคะ เรื่องอดนอนห้ามเด็ดขาดคะ ความดันจะสูงคะ

Good Night na ka (ราตรีสวัสดิ์ล่วงหน้าคะ)

คุณ Amy กล่าวไว้ได้อย่างถูกต้องแม่นยำที่สุดเลยครับ เวลาตรวจร่างกาย

ประจำปีที่โรงพยาบาลทีไร ตอนนั่งรอก็ตื่นเต้นแล้ว ไหนจะให้ไปฉี่อืก เจาะเลือด ก็กลัวเข็ม นั่งรอลุ้นผลตรวจอีก

กว่าจะได้ก็หลายชั่วโมง พยาบาลไล่ให้ไปกินข้าวก่อน แล้วมารอพบหมอ พอถึงคิว ก็ตื่นเต้น หัวใจเต้นระทึกไม่รู้ว่า

ผลตรวจจะเป็นอย่างไร เหล่านี้ แหละเป็นสาเหตุให้ความดันโลหิตสูงเฉพาะกิจ แล้วทำให้ คุณหมอ ต้องสั่งยาประจำ

ตัวสำหรับผู้มีอายุกลางคนทั้งหลาย คือ ยาลดความดันโลหิต และถ้ารูปร่างอ้วนสักหน่อย ก็จะเจอ ยาลดไขมันตามมา

คุณทองใหม่ ได้ยาลดไขมันมาด้วยหรือเปล่าครับ ส่วนยาลดความดัน ก็คือ ยาให้ฉี่ ทานกลางคืนระวังต้องตื่นมาฉี่บ่อยๆ

นะครับ หรือไม่ ก็ฉี่รดที่นอน ทีบ้านจะลำบากนะครับ แซว อ.ทองใหม่ ขำขำ เวลาทองมันลง นะครับ

น้องทองนี่ มันยึกยัก ไม่ยอมเลือกทิศสักที เลยเขียนมาแซว อ.ทองใหม่ครับ อย่าถือสาเด็กขายของ นะครับ

สวัสดีค่ะ เฮียทองใหม่ กำลังเป็นห่วงเฮียอยู่เลยค่ะ รอฟังข่าวค่ะ ระวังเรื่องความดันสูงด้วยนะค่ะ พี่สาวคนรองเป็น มีอาการต้องรีบรับประทานยาแล้ว นอนหลับพักผ่อนค่ะ !10