ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ใครที่ยังไม่ถวายพระพร ถวายตามนี่ได้เลยครับ

http://www.9forking.com/2/index.php

ขอพระราชทานพระบรมราชานุญาต ตั้งจิตพร้อมน้อมอธิษฐาน ขออานุภาพแห่งคุณพระรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ในสากล โปรดดลบันดาล ประทานพระพรชัยมงคล ให้พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ทรงเจริญพระชนมพรรษายิ่งยืนนาน ทรงพระเกษมสำราญสืบไป

ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อมขอเดชะ

ข้าพระพุทธเจ้า นายทองใหม่ Thaigold

post-237-000685900 1291946987.jpg

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณอ.ทองใหม่มากคะ วันหยุดก้อขยันตามเคยนะคะ ขอร่วมลงนามถวายพระพรด้วยคนคะ :lol:

มีข่าวลือว่า จีนไม่เพิ่มดอกในปลายสัปดาห์นี้ เพิ่มแต่ทุนสำรอง

post-237-018040100 1291947347.jpg

ขอบคุณค่ะอาจารย์ แสดงตัว พร้อมกดคะแนนค่า

อาจารย์ขยันจังเลย สุขภาพแข็งแรงนะค้า

World Markets: สรุปภาวะตลาดหุ้น น้ำมัน ทองคำ และตลาดเงินต่างประเทศ

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 10 ธันวาคม 2553 09:06:45 น.

ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดปรับตัวลดลงเล็กน้อยเมื่อคืนนี้ (9 ธ.ค.) แม้ว่าจำนวนผู้ขอรับสวัสดิการว่างงานสำหรับสัปดาห์ที่แล้วจะปรับตัวลดลงก็ตาม เนื่องจากยังมีปัจจัยอีกหลายอย่างที่ทำให้ตลาดยังมีความวิตกกังวล

ดัชนีเฉลี่ยอุตสาหกรรมดาวโจนส์ลบ 2.42 จุด หรือไม่ถึง 0.02% แตะที่ 11,370.06 จุด ดัชนี S&P 500 ขยับขึ้น 4.72 จุด หรือ 0.38% ปิดที่ 1,233.00 จุด และดัชนี Nasdaq ดีดขึ้น 7.51 จุด หรือ 0.29% ปิดที่ 2,616.67 จุด

-- สัญญาน้ำมันดิบตลาดนิวยอร์กปิดบวกเมื่อคืนนี้ (9 ธ.ค.) หลังจากที่สหรัฐเปิดเผยจำนวนผู้ขอรับสวัสดิการว่างงานที่ลดลงในสัปดาห์ที่แล้ว ส่งผลให้เกิดกระแสความคาดหวังว่าเศรษฐกิจสหรัฐกำลังดีขึ้น

สัญญาน้ำมันดิบ NYMEX (New York Mercantile Exchange) ส่งมอบเดือนม.ค.เพิ่มขึ้น 9 เซนต์ ปิดที่ 88.37 ดอลลาร์/บาร์เรล

-- สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดบวกเมื่อคืนนี้ (9 ธ.ค.) เนื่องจากนักลงทุนวิตกกังวลเรื่องวิกฤตหนี้สินในยุโรปมากขึ้น หลังจากที่ฟิทช์ เรตติ้งส์ ประกาศปรับลดอันดับความน่าเชื่อถือของไอร์แลนด์ ส่งผลให้นักลงทุนหันมาลงทุนในทองคำเพื่อหลีกเลี่ยงความเสี่ยง

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนก.พ.ทะยาน 9.60 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,392.80 ดอลลาร์/ออนซ์

-- สกุลเงินยูโรอ่อนค่าลงเมื่อเทียบกับเงินดอลลาร์สหรัฐในการซื้อขายที่ตลาดปริวรรตเงินตรานิวยอร์กเมื่อคืนนี้ (9 ธ.ค.) หลังจากที่ฟิทช์ เรตติ้งส์ ประกาศปรับลดอันดับความน่าเชื่อถือของไอร์แลนด์ ขณะที่เงินดอลลาร์สหรัฐก็อ่อนค่าเมื่อเทียบเงินสกุลหลักอื่นๆ

เงินยูโรอ่อนค่าลง 0.11% แตะที่ 1.3242 ดอลลาร์สหรัฐ/ยูโร จากระดับของวันพุธ (8 ธ.ค.) ที่ 1.3256 ดอลลาร์สหรัฐ/ยูโร ขณะที่เงินปอนด์ก็อ่อนค่าลง 0.21% แตะที่ 1.5771 ดอลลาร์สหรัฐ/ปอนด์ จากระดับ 1.5804 ดอลลาร์สหรัฐ/ปอนด์

เงินดอลลาร์สหรัฐอ่อนค่า 0.40% แตะที่ 83.690 เยน/ดอลลาร์สหรัฐ จากระดับ 84.030 เยน/ดอลลาร์สหรัฐ และอ่อนค่า 0.36% แตะ 0.9830 ฟรังค์/ดอลลาร์สหรัฐ จาก 0.9866 ฟรังค์/ดอลลาร์สหรัฐ

เงินดอลลาร์ออสเตรเลียแข็งค่า 0.59% แตะที่ 0.9844 ดอลลาร์สหรัฐ/ดอลลาร์ออสเตรเลีย จากระดับ 0.9786 ดอลลาร์สหรัฐ/ดอลลาร์ออสเตรเลีย ส่วนเงินดอลลาร์นิวซีแลนด์ก็แข็งค่า 0.35% แตะที่ 0.7495 ดอลลาร์สหรัฐ/ดอลลาร์นิวซีแลนด์ จาก 0.7469 ดอลลาร์สหรัฐ/ดอลลาร์นิวซีแลนด์

-- ดัชนี FTSE 100 ตลาดหุ้นลอนดอนปิดบวกเมื่อคืนนี้ (9 ธ.ค.) โดยได้รับแรงหนุนจากหุ้นกลุ่มธนาคารและเหมืองแร่ที่ปรับตัวสูงขึ้น หลังจากที่สหรัฐเปิดเผยจำนวนผู้ขอรับสวัสดิการว่างงานที่ลดลงในสัปดาห์ที่แล้ว ส่งผลให้เกิดกระแสความคาดหวังว่าเศรษฐกิจสหรัฐรวมถึงเศรษฐกิจโลกกำลังดีขึ้น

ดัชนี FTSE 100 ปิดปรับตัวสูงขึ้น 13.43 จุด หรือ 0.2% แตะที่ 5,807.96 จุด โดยหุ้นรอยัล แบงก์ ออฟ สก็อตแลนด์ กรุ๊ป พีแอลซี และ บาร์เคลย์ส พีแอลซี ต่างดีดตัวขึ้นเกิน 3%

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย ปรียพรรณ มีสุข

关注今晚6:30-7:30的新闻看看央行是否加息 若加息,黄金将下跌

มีข่าวที่ยังไม่ยืนยันว่า ให้จับตาดูเย็นนี้เวลาไทย 17.30น---18.30น ว่าธนาคารกลางจีนจะขึ้นดอกเบี้ยไหม หากขึ้นทองอาจลง

ขอบคุณท่าน ทองใหม่ !01 รอเก็บแท่งอยู่

+ 1ค่ะ อาจารย์ทองใหม่ ถ้าไม่ปรับดอกเบี้ย ทองขึ้นไหมค่ะ !thk !thk !thk

ทองแสดงทีท่า อริยะขัดขืน หากอริยะขัดขืนสำเร็จ เป้าหมายแรก--1393.47 เป้าหมาย2-----1407.56 เป้าหมาย3----1414.92

ขอย้ำหากอริยะขัดขืนสำเร็จนะครับ ขอบอก

!thk !thk +2ขอบคุณค่ะ ถ้าสำเร็จขึ้นไปตามเป้าหมายแล้วจะลงกลับมาอีกมั๊ยคะตอนนี้เหลืออยู่ครึ่งพอร์ตจะได้ทยอยขายตามเป้าหมายค่ะ !thk !thk

+ 1ค่ะ อาจารย์ทองใหม่ ถ้าไม่ปรับดอกเบี้ย ทองขึ้นไหมค่ะ !thk !thk !thk

ถ้าไม่ปรับดอกเบี้ย เข้าใจ(บางครั้งก็ไม่เป็นดังที่เราเข้าใจได้เช่นกัน)ว่าทองขึ้นครับ

!thk !thk +2ขอบคุณค่ะ ถ้าสำเร็จขึ้นไปตามเป้าหมายแล้วจะลงกลับมาอีกมั๊ยคะตอนนี้เหลืออยู่ครึ่งพอร์ตจะได้ทยอยขายตามเป้าหมายค่ะ !thk !thk

ถ้าขึ้น(ถ้าขึ้น-นะครับ)ตามเป้าหมายแล้ว ต้องดูช่วงนั้นยังมีปัจจัยใดหนุนให้ขึ้นต่อหรือไม่ หากไม่มีก็ต้องลงปรับฐาน แต่จะลงมากหรือน้อย ตอนนี้ยังมิทราบได้ครับ ต้องคอยดูสถานการณ์ช่วงนั้นด้วยครับ

มีข่าวลือว่า จีนไม่เพิ่มดอกในปลายสัปดาห์นี้ เพิ่มแต่ทุนสำรอง

ขอบคุณมากครับอาจารย์ทองใหม่ :ph34r: :lol: อย่างนี้แสดงว่าโอกาส อริยะขัดขืนมีแววสำเร็จใช่มั๊ยครับ งั้นวันนี้น่าเสี่ยงเข้าเก็บเพิ่มนิดนึง

ขอบคุณอาจารย์ทองใหม่ รอดูเย็นนี้ค่ะ