ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดียามบ่ายครับ อ.ทองใหม่. รบกวนห้อง เขียนเม้นท์เรื่องนี้หน่อยนะครับ

วันนี้ เพื่อนของเด็กขายของบอกว่า เฮ้ย. มึงรู้ไหม ร้านขายเฟอร์นิเจอร์ Brand name ในเมืองไทย ชี้นำทิศทางเศรษฐกิจโลกนะโว้ย กระผมเลย หา! อะไรกันอีกนะ ตัวชี้นำ เดี๋ยวนี้มีตั้งมากมาย มาเพิ่มภาระให้ดูอีกแล้ว เบื่อจริงๆ

ไหนลองเล่าสาเหตุมาสิ อยากรู้

มันบอกว่า มึงไม่เห็นเหรอ ว่า ราคาทองขึ้น หรือ ลง เหมือนถูก By Design จากใครบ้าง แล้วเขาเหล่านั้นก็อ้างเหตุผลใน Trend Design อีก ซึ่งจริงๆแล้ว ทองขึ้นก็มาจากภาวะ SB furniture (sell buy) ในตลาด ทำให้บางประเทศรายงาน Index ที่สูงมาก และเมื่อเศรษฐกิจล่มสลาย ก็จะเกิดการ Modernform. กันขึ้นมา แล้วผู้ที่สามารถยืนอยู่ได้ ก็คือ WINNER

จบข่าวครับ อาจารย์ทองใหม่ แล้วเพื่อนๆ โปรดใช้วิจารณญานในการรับข้อมูล

ช่างคิดดีจังว่ะ ใครเนี่ย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ของทานที่เขียนมาเนี่ย ก็ของโปรดของเด็กขายของ ทั้งนั้นเลยครับ

1. ข้าวหมูกรอบ ก็ต้อง ร้านสี่มรกต พิเศษ ใส่ไข่ยางมะตูม 50 บาท อิ่ม น้ำแข็งเปล่า เพราะมีน้ำชาจีนอร่อย ฟรี ตรงข้าม วัดไตรมิตรฯ

2. ข้าวหน้าเป็ด ก็ต้อง ภัตตาคาร เชียงการีล่า เลยถนนเยาวราชนิดหน่อย ต้องซื้อกลับบ้านอย่างเดียวนะครับ

ห้ามกินในร้าน เดี๋ยวต้องจ่ายแพง เป็ดย่าง ตัวละ 480 บาท จอดรถฟรี 1.30 ชั่วโมง (เวลาพอดี เดินไปซื้อไปขายทองได้

ประหยัดค่าจอดรถไปในตัว เด็กขายของใช้บริการบ่อย ทำธุระเสร็จ ก็มีอาหารเย็นกลับบ้านอีกมื้อ) ไม่อยากบอกว่าแพงเพราะ

อะไร อยากรู้ ต้องลองด้วยตัวเอง

3. ข้าวมันไก่ ก็ต้อง ถนนแปลงนาม เจ้าเก่า สั่งไก่สับ ข้าวเปล่า 1 ถ้วย และตามอีก ครึ่ง ข้าวมันเข้าอร่อย ที่ร้านมี เปาะเปี๋ยะทอด

ขาย ด้วย อร่อยมาก 3 ชิ้น 20 บาท จอดรถในวัดได้เลย ชั่วโมงละ 20 บาท ปากทางเข้าวัด ก็ซื้อ ขนมจีบหมูมากินเล่น

ลูกละ 2.50 บาท

4. ข้าวหมกไก่ ร้านนี้ ต้องไปแถวพาหุรัด ใกล้ดิโอลด์สยามฯ ขายริมถนนห่อกลับบ้าน อร่อยมาก 35 บาท มีสลัดแขกขายด้วย

ใกล้ๆ กัน ก็มีของทอดแบบแขก คือ บาเยีย ถุงละ 30 บาท สุดยอด ของทองของแขก เลยครับ

5. กล้วยแขก มีเจ้าใหม่มาแรง อร่อยมาก อยู่ที่ถนนเจริญกรุง ช่วงบางรัก ตรงข้ามทางเข้า โรงแรมเชียงการีล่า ร้านเป็นรถเข็น

อยู่หัวมุมเข้าซอยครับ สูตรแป้งที่คลุกกับกล้วย อร่อยมากครับ เห็นแม่ค้า หยิบถุงนั้นถุงนี้ มาผสมๆ คนๆ แล้วก็ชิม เด็กขายของ

ถามว่า ไม่มีสูตรสัดส่วนเหรอ เขาบอกว่า มี อยู่ที่ลิ้นฉัน ถ้าฉันชิมแล้ว OK ใช้ได้ แต่จริงๆ นะครับ อร่อยมากส์ เลย

7 ชิ้น 20 บาท

6. ไก่ทอด ทั่วไป ก็ต้องไปหา น้าเคน นิ แต่ไอ้ตัวกระผม มีแถวบ้าน เป็นตลาดนัด ต้องไปซื้อตอน 3 โมง น้ำมันที่ทอดยังใหม่ๆ

อยู่ เลยทอดเสร็จแล้ว เหลืองอร่าม เด็กขายของ ต้องช่วยหา น้ำมันปาล์ม ไป Support เขา กลัวไม่มี กินครับ น่องสะโพก

ชิ้นละ 40 บาท

7. แคบหมู ต้องให้น้องสาวส่งจากที่ จังหวัดสุรินทร์ให้ทาน เพราะที่นั้น อร่อยมาก ไร้มัน ถุงละ 35 บาท 3 ถุง 100

8. แถวสามแยก เยาวราช ที่มีขายล็อตเตอรี่เยอะๆ มี อิ้วก๋วย ใส่หน่อไม้ อร่อยมาก ลูกละ 7 บาท

3 ลูก 20 บาท

วันมาฆบูชา แล้วมายั่วแบบนี้ จะบาปไหมเนี่ย

จด จด จด ขอบคุณครับพี่เด็กขายของ

เสียดายไปเชียงการีล่า ทีไรไม่ได้ลองกินเป็ดเลย คราวนี้ไม่พลาดๆๆๆ

ชอบเกาลัคอ่ะ เยาวราชมีหลายร้าน ร้านไหนอร่อยที่สุดคะ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

สวัสดียามบ่ายครับ อ.ทองใหม่. รบกวนห้อง เขียนเม้นท์เรื่องนี้หน่อยนะครับ

วันนี้ เพื่อนของเด็กขายของบอกว่า เฮ้ย. มึงรู้ไหม ร้านขายเฟอร์นิเจอร์ Brand name ในเมืองไทย ชี้นำทิศทางเศรษฐกิจโลกนะโว้ย กระผมเลย หา! อะไรกันอีกนะ ตัวชี้นำ เดี๋ยวนี้มีตั้งมากมาย มาเพิ่มภาระให้ดูอีกแล้ว เบื่อจริงๆ

ไหนลองเล่าสาเหตุมาสิ อยากรู้

มันบอกว่า มึงไม่เห็นเหรอ ว่า ราคาทองขึ้น หรือ ลง เหมือนถูก By Design จากใครบ้าง แล้วเขาเหล่านั้นก็อ้างเหตุผลใน Trend Design อีก ซึ่งจริงๆแล้ว ทองขึ้นก็มาจากภาวะ SB furniture (sell buy) ในตลาด ทำให้บางประเทศรายงาน Index ที่สูงมาก และเมื่อเศรษฐกิจล่มสลาย ก็จะเกิดการ Modernform. กันขึ้นมา แล้วผู้ที่สามารถยืนอยู่ได้ ก็คือ WINNER

จบข่าวครับ อาจารย์ทองใหม่ แล้วเพื่อนๆ โปรดใช้วิจารณญานในการรับข้อมูล

55555 B)

ชอบเกาลัคอ่ะ เยาวราชมีหลายร้าน ร้านไหนอร่อยที่สุดคะ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

ร้านเฉีย หน้า ธนาคารกสิกรไทย/จินฮั่ว สำนักงานใหญ่ ใหม่คั่วร้อนๆ โลละ 240 บาท อร่อยทุกเม็ด ไม่มีเสียสักกะเม็ด คุ้มค่า

!01 !01 !01 เป็นกำลังใจให้คุณทองใหม่นะคะขอให้ลดได้ตามเป้าภายใน 3 เดือนนะคะ