ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ดูแรงส่งคืนนี้น่าจะเกินกราฟรายวัน ที่มองเห็นตัวเลขได้นะคะ

แล้วรายงานยอดขายบ้านใหม่จะกระทบราคาทองมากมั้ยคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แล้วรายงานยอดขายบ้านใหม่จะกระทบราคาทองมากมั้ยคะ

ไม่ได้ตามข่าวเลยนุ่น ช่วงนี้ดูแต่กราฟ อาจจะติดแนวต้านในแต่ละวันก็ได้ ที่ S ไว้ ไม่ต้องกลัวนะ แปะโป้งมันไว้ก่อน ไปกินตัว L

ราย day ยังดูไม่ดี เด๋วยังไงก็ต้องลงมารับ

คุณทองใหม่ like อยากจะบอกอะไร หนูหรือเปล่าค่ะ 55555

ดูเส้นม่วง เขียว แล้วสับสนเหมือนกันนะคะ ว่ามันจะขึ้นหรือลง มันส่งสัญญาณช้า ไม่ค่อยตรงกับกราฟเลย

ดูแรงส่งตอนนี้น่าจะถึง 1665 เป็นอย่างน้อยค่ะ แีต่ก็ขอไม่ปล่อย สัญญาณระยะกลางใกล้กลับตัว และ h 4 ทางเทคนิคดูดีมาก ๆ mac ใกล้ตัดขึ้นเต็มทน หวังว่าจะไม่เปลี่ยนใจนะ (จำได้ค่ะ คุณทองใหม่ แต่หนูดู h 4 เทคนิคประกอบน่ะค่ะ เลยไม่แน่ใจว่าจะลงได้จริงป่าว)

ขณะนี้ 1665 แล้ว เริ่มสุดทางตาแปะ หลังจากนี้น่าจะมีการย่อนิดหน่อย แต่ mac h 4 เมื่อหัวค่ำยังไม่เกิด ่ตอนนี้มีขีดแรกเกิดขึ้นแล้ว พรุ่งนี้คงได้เห็นการเปลี่ยนแปลงในกราฟรายวัน ระยะกลางในทางที่ดี

ขอบคุณอ.ทองใหม่ และคุณปุยเมฆนะคะ

วันนี้ได้ค่ากับข้าวเยอะป่าวคะ คุณพวงชมพู

วันนี้ได้ค่ากับข้าวเยอะป่าวคะ คุณพวงชมพู

ส่วนของนุ่น เพิ่งได้แต่ค่าข้าว. ยังไม่มีกับข้าวเลย. ^^

ประมาณเดียวกับน้องนุ่นค่ะ 555

ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณคุณปุยเมฆและอ.ทองใหม่ค่ะ

ไม่แน่ใจว่าเข้าใจถูกมั้ยคะว่า ทองจะขึ้นต่อ รบกวนถามหน่อยนะคะจะได้หาจังหวะ. L ค่ะ

ส่วนของนุ่น เพิ่งได้แต่ค่าข้าว. ยังไม่มีกับข้าวเลย. ^^

ได้ค่าข้าว เอามาป้อนเลย คนละครึ่งจาน อิอิ...

เพราะพี่ไม่ได้ค่าอะไรเลย ได้แต่นั่งดูกราฟ ศึกษากราฟและแปลพากย์ให้ฟัง ให้อ่านกัน

นาทีนี้ อยู่ระหว่าง 2 ทาง คิดจะ S ก็ไม่ได้ คิดจะ L ก็กลัวปล่อยหมูตัวเบ้อเริ่ม

เฮียกัมเล่นบอก div ทั้ง ราย 4 ชม. ราย วัน ดูกราฟ h 4 sto ก็ยังขึ้นไม่สุด

อยากจะบอกให้รู้ว่าตาแปะเจ๋งแค่ไหน หาทางลงกราฟด้วยโปรแกรมจีนไม่ได้

ถ้าติดตามระยะยาว เจ๋งจริง อาจต้องซื้อคอมอีกตัว สำหรับลงโปรแกรมจีนไว้ลงกราฟตาแปะอย่างเดียว

ขอบคุณคุณปุยเมฆและอ.ทองใหม่ค่ะ

ไม่แน่ใจว่าเข้าใจถูกมั้ยคะว่า ทองจะขึ้นต่อ รบกวนถามหน่อยนะคะจะได้หาจังหวะ. L ค่ะ

ก่อนอื่น ถามก่อน S ไปเต็มพอร์ตไหมคะ หรือประมาณ กี่ percent

S ไป 30%ค่ะ ที่1637

ถูกแก้ไข โดย Alan

ถ้า S ไป 30 % ปล่อยไว้ได้ไหมคะ ว่าตอนนี้เป็นขาขึ้นระยะกลาง ไว้พรุ่งนี้กราฟตาแปะมา จะขอดูระยะรายสัปดาห์หน่อย ไม่ได้ดูมาหลายวันแล้ว

ค่อยสรุประยะยาวอีกที แต่คิดว่ายังลงนะ

คุณเห็นกราฟภาพรวมไหมคะ หัวยังทิ่มลง แต่ก็อยู่ในระหว่างว่ามันจะขึ้นหรือลง แต่ตอนนี้สัญญาณที่เฮียกัมลงมา คือมันจะขึ้นต่อไปก่อน ในระยะกลางgold120323.gif

มี 2 กรณีที่จะแนะนำ ในการแก้พอร์ต ถ้าคิดว่า พลาด S แล้วเสียดายส่วน 30 % นั้น

1. รวบรวมเงินที่มีซื้อเมื่อย่อ ตามแนวรับกูรู ในเงินที่มีอยู่ แล้วกินกำไรส่วน L (ตัวนี้ต้องรีบกินกำไรเพื่อทำให้พอร์ตสถานะว่าง ไม่ควรถือยาว เผื่อกราฟลงต่อ จะไ้ด้ปิดสถานะ S ได้ทันน่ะค่ะ

2. เล่น L เฉพาะส่วน 70 % นั้น และทิ้งไว้ รอมันจบขา rebound หรือ ขา 4 แล้วลง 5 ต่อ คุณก็ได้เก็บตัวต่ำกว่าที่คุณปล่อย แต่อาจต้องใช้ระยะเวลารอหน่อยค่ะ

ขอบคุณค่ะคุณปุยเมฆ

ระยะกลางคือนานเท่าไรคะ? คุณปุยเมฆคิดว่าย่อประมาณที่เท่าไหร่น่า L คะ?

เป้าของรีบราวน์อยู่ประมาณที่เท่าไหร่คะ?

รบกวนหน่อยนะคะ