ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณคุณทองใหม่มาก ๆ ค่ะอยากรบกวนขอดูรายสัปดาห์ด้วยค่ะ คิดถึงคุณปุยจังว่าง ๆ เข้ามาบ้างนะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากค่ะ อาจารย์ทองใหม่ :lol:

ทองขึ้น บาทแข็ง ได้แต่นั่งหนาวววว อยู่บนยอดดอย ค่ะ :_cd

ขอบคุณคุณทองใหม่มาก ๆ ค่ะอยากรบกวนขอดูรายสัปดาห์ด้วยค่ะ คิดถึงคุณปุยจังว่าง ๆ เข้ามาบ้างนะคะ

รายสัปดาห์ยังคงเดิมครับ 1สัปดาห์จึงจะเคลื่อนไหว1แท่งเทียน ดูรายชม.นี้ดีกว่า ช่วงนี้ทองเลือกทิศไม่ค่อยถูก ปัจจัยพื้นฐานแปรปวน เยรมันเรียกทองแท่งที่ฝากไว้ในต่างประเทศคืน จะนำทองไปเก็บในประเทศ เลยทำให้ทองทำท่าอยากจะขึ้น แต่ทองยังอยู่ในช่วงขาลงระยะยาว เลยทำตัวไม่ค่อยถูก

รายชม.

รายสัปดาห์ยังคงเดิมครับ 1สัปดาห์จึงจะเคลื่อนไหว1แท่งเทียน ดูรายชม.นี้ดีกว่า ช่วงนี้ทองเลือกทิศไม่ค่อยถูก ปัจจัยพื้นฐานแปรปวน เยรมันเรียกทองแท่งที่ฝากไว้ในต่างประเทศคืน จะนำทองไปเก็บในประเทศ เลยทำให้ทองทำท่าอยากจะขึ้น แต่ทองยังอยู่ในช่วงขาลงระยะยาว เลยทำตัวไม่ค่อยถูก

รายชม.

ขอบคุณค่ะ นาน ๆ จะได้ข้อคิดของอ. ทองใหม่ ชอบมั้ก ๆ ค่ะ อยากได้อ่านทุกวันค่ะ

ถูกแก้ไข โดย raty

ใช่ค่ะ เพราะวันเก็บเพิ่ง่ผ่านไปเมื่อวันเสาร์ 12 รอบนี้ ทุกอย่างดูสวยงาม เรียงหน้าขึ้นกันหมดแล้ว อาจจะเล่นนานหน่อยค่ะ อีกสักพักทองจะย่อไปที่ 1670 1667 ควรรับอยู่

วันเก็บอีกที ศุกร์ 18 มกรา ให้ไว้เผื่อ ปุยเมฆคงไม่ได้เล่นรอบ คงถือกลาง ๆ คงไม่ได้เข้าเวปมาหลายวันนะคะ

ยังไงฝากคุณ ๆ ที่พอแปลได้ ออกมาช่วยแปลให้เพื่อน ๆ ด้วยนะคะ กลับมาแล้ว จะโผล่มาใหม่ :P

เป้าหมาย 1684 1701 แล้วค่อยมาดูกราฟต่อไปอีกที

ปล. ดีใจที่ชอบบทความกันมากค่ะ บางคน print แปะไว้ฝากำแพงบ้านอ่านกันทั้งบ้าน คนให้รู้สึกดีค่ะ ^_^

คุณปุยไม่อยู่หลายวัน ไม่มีใครมาแปลกราฟให้เลย แงแง

คุณสาวมือใหม่ก็หายไปด้วย ประกาศตามหาคนหาย

กราฟตาแป๊ะซ้ายบน ตัวหนังสือสีเขียว 卖 ---ขาย ตัวหนังสือสีแดง买----ซื้อ เส้นหักมุม(เส้นเส้นคู่เล็กบางสีขาง+เหลืองอ่อน)ขึ้น—ลง ตามมุมที่หัก(ให้ผลระยะกลางยาว)

ขวาบน เส้นสีแดง---เสนอซื้อมากกว่าเสนอขาย เส้นสีเขียว---เสนอขายมากกว่าเสนอซื้อ ส่วนช่วงกลางที่มีแท่งสีแดงกับเขียวนั้น แท่งแดง---แรงซื้อขึ้น แท่งเขียว---แรงขายลง

ขวาช่องสอง แท่งเหลืองคู่เส้นแดง---ขาขึ้น แท่งฟ้าคู่เส้นเขียว---ขาลง โดยปกติ ช่องนี้จะเปลี่ยนแนวโน้มช้ากว่าเพื่อน หากเปลี่ยนแนวโน้มเมื่อไหร่ เขาให้ขายออกหรือซื้อเข้าได้ทันที่ ยกเว้นมีปัจจัยพื้นฐานแรงๆแทรกเข้ามา จึงจะทำให้แนวโน้มกลับเปลี่ยนได้โดยกะทันหัน

ซ้ายช่องสอง หน้าเหลืองแป๊ะยิ้ม---ขาขึ้น หน้าแดงแป๊ะร้องไห้---ขาลง แท่งสีเขียว---เพดาน แท่งสีแดง---พื้นดินโดยปกติ ช่องนี้จะส่งสัญญาณว่า กำลังจะเปลี่ยนแนวทางแล้วนะ แต่ยังไม่เต็มร้อย อาจมีการเปลี่ยนแปลงโดยกะทันหันก็ได้ ต้องดูซ้ายบนและขวาช่อง๒ประกอบด้วย จึงจะให้ความมั่นใจได้

รายวัน 

ถูกแก้ไข โดย ทองใหม่

ขอบคุณอาจารย์ทองใหม่มากๆค่ะ ขอให้อาจารย์มีสุขภาพแข็งแรงทุกๆวันค่ะ :01

ขอบคุณอาจารย์ทองใหม่มากๆค่ะ ขอให้อาจารย์มีสุขภาพแข็งแรงทุกๆวันค่ะ :01

พี่สาวมือใหม่ค่ะช่วยแปลกราฟตาแป๊ะให้ทราบแนววันจันทร์ได้บ้างมั้ยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ขอบคุณคุณทองใหม่ค่ะ :gd

เห็นรายชั่วโมงลงแบบนี้ อานิสงฆ์จะลงจนถึงพรุ่งนี้มั้ยนะ เผื่อจะได้เก็บของจริงราคาต่ำๆอีก :uu