ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อรุณสวัสดิ์ค่า

เข้ามาแสดงตัว+ขอบคุณตอนเช้า

เด๋วจะกลับบ้านไปหาคุณพ่อต่างจังหวัด คงไม่ได้เข้ามาแสดงตัว 2-3 วัน

อย่าเพิ่งน้อยใจนะคะ ;)

สุขสันต์วันพ่อล่วงหน้าค่ะ :wub: :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณ วายแอลจึ ครับ มองได้แม่นเช่นเคย 55555555

กลับมาอ่านอีกที เขียนผิดนี่หว่า ของแท้ต้องเติม บ่ หลัง แม่น ด้วย

สำหรับของชัวร์ ของแท้ ต้องยี่ห้อ อ.ทองใหม่ครับ แน่นอน แช่แป้ง ล่ะครับ ขอบคุณมากครับ

มีแท่งกอดไว้เหมือนคุณ Kathy อะครับ

คุณ Kathy ปล่อยวันนี้รึเปล่าครับ หรือ เป้าหมายอยู่ที่ 1450 อิอิค่อยปล่อย

อ.ทองใหม่ ครับ ปล่อยไปก่อนดีกว่าเปล่าครับ หรือ ถือไว้ก่อน

ส่วนตัวกอดไว้ต่อรอปล่อยค่ะ เเล้วค่อนเข้าใหม่

มีแท่งกอดไว้เหมือนคุณ Kathy อะครับ

คุณ Kathy ปล่อยวันนี้รึเปล่าครับ หรือ เป้าหมายอยู่ที่ 1450 อิอิค่อยปล่อย

อ.ทองใหม่ ครับ ปล่อยไปก่อนดีกว่าเปล่าครับ หรือ ถือไว้ก่อน

เคยได้ยินแบ่งพอร์ตซื้อ แบ่งพอร์ตขายไหมครับ เปลี่ยนคำพูดก็คือ ทะยอยซื้อทะยอยขาย พูดใหม่อีกนัยก็คือ ปลาทั้งตัว ไม่กินหัวไม่กินหาง รับทานแต่ลำตัว ฮาฮา ปลอดภัยสุดๆครับ

:rolleyes: ขอบคุณคะ ถ้าจะซื้อตอนนี้จะดีไหมคะ

ใครใคร่ซื้อ-ซื้อ ใครใคร่ขาย-ขาย ส่วนตัวไม่ชอบของแพง รอซื้อของถูกจ้า หากไม่มีของถูกให้ซื้อก็ไม่ซื้อจ้า

เคยได้ยินแบ่งพอร์ตซื้อ แบ่งพอร์ตขายไหมครับ เปลี่ยนคำพูดก็คือ ทะยอยซื้อทะยอยขาย พูดใหม่อีกนัยก็คือ ปลาทั้งตัว ไม่กินหัวไม่กินหาง รับทานแต่ลำตัว ฮาฮา ปลอดภัยสุดๆครับ

อุ้ย อ.ทองใหม่ เขียนเหมือนนิทานตาอินกะตานา แล้วตาอยู่มาคว้าพุงเพียวๆ ไปกิน ว่าแต่ว่า

ตาอิน คือ ใจที่อยากจะขาย ตานา คือ ใจที่อยากจะถือต่อ ส่วนตาอยู่ ใครดีล่ะครับ อ๋อ เถ้าแก่ร้านทอง ประมาณว่า ได้ทั้งขึ้นทั้งล่อง

( ถ้าราคาทอง ) ขึ้นก็ได้กำไรต่อจากคนที่มาขาย และ ( ถ้าราคาทอง ) ลงก็ดีใจ ถ้าคนเก็บถือต่อมาขาย สรุป ได้จ่ายน้อยกว่าเดิม

ตัดให้ขาดเลย ชั๊ป ชั๊ป ชั๊ป ขายครับ

เปลี่ยนใจ ไม่ขายแล้วครับ อ.ทองใหม่ เพราะสมาคมฯ ประกาศราคามาแล้ว 19,850/19,950

กั๊กไว้ตามเคย และเป็นการกั๊กที่ส่วนต่างมากมายเลยครับ ลุ้นต่อดีไหมครับ อ.ทองใหม่ ในกรณี ประกาศราคาแบบนี้

หรือ ว่าลุ้นต่อดี สถานการณ์เปลี่ยนครับ ขอบคุณมาก

ใครใคร่ซื้อ-ซื้อ ใครใคร่ขาย-ขาย ส่วนตัวไม่ชอบของแพง รอซื้อของถูกจ้า หากไม่มีของถูกให้ซื้อก็ไม่ซื้อจ้า

อ.ทองใหม่ ครับ เขียนแบบประชดประชันนะครับ ขอเกริ่นไว้ก่อน

ไม่เห็นต้องรอของถูกเลยครับ อ.ทองใหม่ วันนี้ ราคาประกาศขาย ก็ถูกมากเลยนะครับ ต่ำกว่า Fair Price

ตั้ง 149 บาท ถูก (โกง) มากเลยครับ ว่าแล้ว เช้านี้ ต้องเป็นแบบนี้

กราบขอบพระคูณทุกวันเลยค่ะ ทยอยจัดพอร์ดอย่างอ.ว่าค่ะ

อรุณสวัสดิ์ค่ะอ.ทองใหม่ เห็นราคาเเล้วอยู่เฉยดีกว่าค่ะ

ผมก็ไม่ได้ซื้อครับ เพราะไม่ชอบซื้อราคาที่สูง ผมคอยอยู่ เชื่อว่าเดี๋ยวราคาก็ลงครับ

รอขึ้นรถด้วยคนนะค้า

คุณทองใหม่ซื้อเมื่อไรตะโกนดังๆด้วยนะคะ จะซื้อด้วยค่า

อุ้ย อ.ทองใหม่ เขียนเหมือนนิทานตาอินกะตานา แล้วตาอยู่มาคว้าพุงเพียวๆ ไปกิน ว่าแต่ว่าตาอิน คือ ใจที่อยากจะขาย ตานา คือ ใจที่อยากจะถือต่อ ส่วนตาอยู่ ใครดีล่ะครับ อ๋อ เถ้าแก่ร้านทอง ประมาณว่า ได้ทั้งขึ้นทั้งล่อง( ถ้าราคาทอง ) ขึ้นก็ได้กำไรต่อจากคนที่มาขาย และ ( ถ้าราคาทอง ) ลงก็ดีใจ ถ้าคนเก็บถือต่อมาขาย สรุป ได้จ่ายน้อยกว่าเดิมตัดให้ขาดเลย ชั๊ป ชั๊ป ชั๊ป ขายครับ

เปลี่ยนใจ ไม่ขายแล้วครับ อ.ทองใหม่ เพราะสมาคมฯ ประกาศราคามาแล้ว 19,850/19,950 กั๊กไว้ตามเคย และเป็นการกั๊กที่ส่วนต่างมากมายเลยครับ ลุ้นต่อดีไหมครับ อ.ทองใหม่ ในกรณี ประกาศราคาแบบนี้หรือ ว่าลุ้นต่อดี สถานการณ์เปลี่ยนครับ ขอบคุณมาก

อ.ทองใหม่ ครับ เขียนแบบประชดประชันนะครับ ขอเกริ่นไว้ก่อนไม่เห็นต้องรอของถูกเลยครับ อ.ทองใหม่ วันนี้ ราคาประกาศขาย ก็ถูกมากเลยนะครับ ต่ำกว่า Fair Priceตั้ง 149 บาท ถูก (โกง) มากเลยครับ ว่าแล้ว เช้านี้ ต้องเป็นแบบนี้

เป็นเรื่องที่ไม่ลับ เรื่องสมาคมกั๊ก เอาไว้ก่อนค่อยขายบางส่วนหลังวันหยุดยาวก็ดีครับ

ที่ว่าถูก(ราคา)ของผมไม่ใช่ถูก149บาทครับ ถูกของผมคือ1300ต้นๆหรือ1270ดอลล์ ถ้าลงให้จะซื้อ ไม่ลงก็ไม่ซื้อ ฮา