ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คุณปุยเมฆค่ะ รบกวนสอบถามกราฟตาแป๊ะขวาช่อง2 ทั้งรายสัปดาห์รายวัน. ราย60นาที เป็นแท่งฟ้าคู่เขียวเหมือนกันหมด แสดงว่าทองจะเป็นปรับตัวลงแล้วใช่มั้ยค่ะ ไม่ทรมบเข้าใจถูกมั้ยค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แปบนะคะ ขอเปิดคอมก่อน เพิ่งเห็นกราฟ วันนี้วันเสาร์ มีแปะกราฟแถมด้วย เดี๋ยวมาแปลให้ค่ะ

60นาที

ราย 60 นาที ให้ผลในวันจันทร์ 1 วัน 1 คืน กราฟบอกจะขึ้นค่ะ เนื่องจากขวาบนเกิดขีดแดงแล้ว และลงมาต่ำถึง 60 แล้ว จะมีแรงซื้อเข้ามา

และแปะคงจะยิ้มตัดกันที่ประมาณ 50 ช่องซ้ายล่าง แปะจะยิ้มช้ากว่ากราฟที่ขึ้นจริง จะได้ของราคาไม่ต่ำนัก

ส่วนขวาล่างที่คุณ กบจ๊า ถาม จะบ่งบอกช้าสุด ถ้าเปลี่ยนแปลงจริง ถึงเข้าได้ ไม่ค่อยได้ดูเป็นหลักค่ะ ช้าไป แต่บ่งบอกความชัวร์

รายวัน

จากที่ดู ยังขึ้นได้อยู่ค่ะ เกิดแท่งแดง 3 แท่ง (ช่องขวาบน) แต่อะไรจะบอกว่า ขึ้นไปได้ถึงแค่ไหน

ก็หันมาดู ตาแปะยิ้ม (ซ้ายล่าง) เส้้นวงสวิง ยังห่างอยู่ พอลุ้นน่าจะไปต่อได้ โดยการเฝ้าระวัง

เพราะกราฟบนซ้าย เกิดตัวอักษร สีเหลื่อง ซึ่งเตือนจุดป้องกันการขาดทุนไว้ ถึงแม้้จะพ้นเส้นสีแดง เส้นป้องกันการขาดทุนขึ้นไปได้

ถ้าหันหัวกลับ ก็ต้องปล่อย แต่จะให้ผลช้า ไม่เร็วนัก กว่าจะเกิดแท่งนึง ก็นับเป็น 1 วัน

ทองรายสัปดาห์

เห็นแต่ละจุดแล้ว ละเหี่ยใจ ในการขึ้นของทองจริง ๆ คงต้องรอ รายสัปดาห์ ให้ผลเป็นเดือน ยังมีพื้นที่ให้ลงอยู่พอสมควรค่ะ

จะมีกระเด้งขึ้นบ้าง ให้ทำรอบ เพราะเส้นหักมุม (เส้นเหลืองขาว จาง ๆ ซ้ายบน) หักมุมขึ้น แต่คงไปไม่ได้ไกลนัก และตัวอักษรสีแดง บอกว่าซื้อได้แล้ว

คงต้องรอให้ ช่องซ้ายล่าง เส้นตาแปะประกบกันที่ประมาณ 20 - 0 แปะถึงจะยิ้มจริงจัง และทองจะขึ้นแน่นอน

รบกวนสอบถามคุณทองใหม่. ขวาช่อง2 ทั้งรายสัปดาห์ รายวัน และราย60นาทีเป็นแท่งฟ้าคู่เขียวทั้งหมด แสดงว่าทองจะเป็นขาลงแล้วไม่ทราบเข้าใจถูกต้องมั้ยค่ะ

หากเหมือนกันหมดหนะใช่ หากไม่เหมือนกันทั้งหมดยังไม่ใช่ ให้แยกดู ดัว๖๐นาทีจะให้ผลก่อนตัว๑วัน ตัว๑วันให้ผลก่อนตัวสัปดาห์ กลับกันก็คือ ตัวสัปดาห์ให้ผลยาวนานกว่าตัว๑วัน ตัว๑วันให้ผลยาวนานกว่าตัว๖๐นาที...............ดังนี้ครับ

เห็นแต่ละจุดแล้ว ละเหี่ยใจ ในการขึ้นของทองจริง ๆ คงต้องรอ รายสัปดาห์ ให้ผลเป็นเดือน ยังมีพื้นที่ให้ลงอยู่พอสมควรค่ะ

จะมีกระเด้งขึ้นบ้าง ให้ทำรอบ เพราะเส้นหักมุม (เส้นเหลืองขาว จาง ๆ ซ้ายบน) หักมุมขึ้น แต่คงไปไม่ได้ไกลนัก และตัวอักษรสีแดง บอกว่าซื้อได้แล้ว

คงต้องรอให้ ช่องซ้ายล่าง เส้นตาแปะประกบกันที่ประมาณ 20 - 0 แปะถึงจะยิ้มจริงจัง และทองจะขึ้นแน่นอน

ผมเพิ่งกลับเข้ามา เพิ่งเห็น คุณปุยเมฆตอบได้สุดยอดจริงเลยครับ :gd

กลับเข้ามา ใจหายหมดเลย เห็นข้อความอ้างถึง นึกว่าแปลอะไรผิด ที่ต้องแก้ไข ขอบคุณค่ะที่ชม

ขอบคุณคุณทองใหม่กับคุณปุยเมฆนะค่ะ