ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เป็นเรื่องที่ไม่ลับ เรื่องสมาคมกั๊ก เอาไว้ก่อนค่อยขายบางส่วนหลังวันหยุดยาวก็ดีครับ

ที่ว่าถูก(ราคา)ของผมไม่ใช่ถูก149บาทครับ ถูกของผมคือ1300ต้นๆหรือ1270ดอลล์ ถ้าลงให้จะซื้อ ไม่ลงก็ไม่ซื้อ ฮา

มันจะมาให้เห็นอีกมั้ยเนี่ย พันสองปลาย อยากเห็นเหมือนกานนนน....

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เปลี่ยนใจ ไม่ขายแล้วครับ อ.ทองใหม่ เพราะสมาคมฯ ประกาศราคามาแล้ว 19,850/19,950

กั๊กไว้ตามเคย และเป็นการกั๊กที่ส่วนต่างมากมายเลยครับ ลุ้นต่อดีไหมครับ อ.ทองใหม่ ในกรณี ประกาศราคาแบบนี้

หรือ ว่าลุ้นต่อดี สถานการณ์เปลี่ยนครับ ขอบคุณมาก

คุณพี่เด็กขายของถือกี่ไม้คะ เราปล่อยไปนึกว่าจะได้เก็บตอนย่อ น้องทองย่อนี๊ดส์นึงไม่ได้เก็บซะที สงสัยประวัติศาสตร์จะซำ้รอยเดิม คราวก่อนปล่อยไปจนหมด5ก้อน แล้วนั่งมองทองขึ้นแบบไม่มีของ ชำ้ คราวนี้เลยเหลือไว้ก้อนนึงไม่ปล่อย หุหุ เมื่อไหร่มานจาย่อซะที

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

สวัสดียามบ่ายคะ อ.ทองใหม่ ตาแป๊ะยังยิ้มอยู่หรือเปล่าคะ อยากดูคะ ขอบคุณอ. และ กราฟตาแป๊ะคะ ชอบมาก ๆ เลยคะ

สวัสดียามบ่ายคะ อ.ทองใหม่ ตาแป๊ะยังยิ้มอยู่หรือเปล่าคะ อยากดูคะ ขอบคุณอ. และ กราฟตาแป๊ะคะ ชอบมาก ๆ เลยคะ

ทองขึ้นแบบนี้ไม่ต้องดูก็รู้ว่าตาแป๊ะยิ้มอยู่จ้า

อ.ขา หมายถึงยิ้มในที่สูง ใกล้ถึงเพดานหรือยังคะ ขอบคุณคะ

อีทีเอฟขายทอง0.42ตันที่ราคา1413.80ดอลล์

post-237-050568800 1291449366.gif

5fc0f220.gif5fc0f220.gif สำหรับกราฟค่ะ

ว่างงานสหรัฐสูงสุดรอบ 7 เดือน

วันเสาร์ที่ 04 ธันวาคม 2010 เวลา 13:33 น. ถิรัต คุณานิธิพงศ์ ข่าวรายวัน - ข่าวต่างประเทศ

เมื่อวานนี้ (3 ธ.ค.) กระทรวงแรงงานสหรัฐข้อมูลผู้ว่างงานในประเทศพบว่า อัตราคนว่างงานในเดือนพฤศจิกายนเพิ่มขึ้นเป็น 9.8% เป็นอัตราสูงที่สุดตั้งแต่เดือนเมษายน สร้างความกังวลในเรื่องการฟื้นตัวของเศรษฐกิจสหรัฐและส่งผลให้ตลาดหุ้นตกลงทันทีหลังจากมีการแถลงตัวเลข

กระทรวงแรงงานรายงานว่าในขณะนี้สหรัฐมีจำนวนผู้ว่างงานอยู่ 15.1 ล้านคน หรือคิดเป็นสัดส่วน 9.8% เพิ่มขึ้นจากช่วงสามเดือนที่ผ่านมาที่อยู่ที่ระดับ 9.6%

ในภาคธุรกิจ การทำเหมืองและด้านสุขภาพมีการจ้างงานเพิ่มขึ้น แต่ตำแหน่งงานในการผลิตและค้าปลีกกลับลดดลง โดยมีการสร้างงานในเดือนพฤศจิกายนทั้งสิ้น 39,000 ตำแหน่ง ลดลงอย่างมากจากในเดือนตุลาคมที่มีการจ้างงาน 172,000 ตำแหน่ง

นักวิเคราะห์ยังประเมินว่าสถานการณ์การจ้างงานนั้นเลวร้ายมากขึ้นอีกเนื่องจากว่าอัตราการว่างงานที่เพิ่มขึ้น ไม่ได้เป็นผลมาจากจำนวนแรงงานที่เข้าสู่ระบบมากขึ้น สาเหตุเพราะในช่วงวิกฤติที่ผ่านมาผู้ที่ตกงานจำนวนหนึ่ง ยุติการหางานใหม่ ซึ่งทำให้รายชื่อของคนเหล่านี้ถูกตัดออกไปจากรายชื่อแรงงานในระบบ

โดยนักวิเคราะห์กล่าวว่าช่วงหลายเดือนที่ผ่านมาตลาดแรงงานมีสภาวะการจ้างงานที่ดีขึ้น ซึ่งน่าจะทำให้แรงงานที่ออกจากระบบไปกลับเข้ามาเพื่อหางานอีกครั้ง ซึ่งก็จะทำให้จำนวนผู้ว่างงานเพิ่มขึ้นนั้นเอง แต่อย่างไรก็ตาม ตัวเลขการว่างงานที่เพิ่งเปิดเผยออกมาล่าสุดนี้ บ่งชี้ว่าการจ้างงานของสหรัฐนั้นเลวร้ายลงไปอีก

นอกจากนี้ ตัวเลขของผู้ที่ว่างงานมาเป็นระยะเวลานานกว่า 26 สัปดาห์ยังเพิ่มขึ้นอีก 100,000 คน รวมเป็น 6.3 ล้านคน ซึ่งนักเศรษฐศาสตร์หลายคนกล่าวว่าปัญหาแรงงานเหล่านี้อาจเป็นปัญหาในเชิงโครงสร้าง และทำให้แม้แต่ในช่วงที่เศรษฐกิจฟื้นตัวได้อย่างเต็มที่ คนเหล่านี้ก็อาจไม่ได้รับการจ้างงาน

รวมทั้งปัญหาจากด้านกฎหมายที่ระบุไว้ว่ารัฐจะยุติการให้สิทธิประโยชน์สำหรับผู้ว่างงาน หากยังไม่ได้ทำงานเกิน 26 สัปดาห์ ซึ่งมีคนจำนวนมากเข้าเกณฑ์ดังกล่าวเมื่อสิ้นเดือนพฤศจิกายน และนักวิเคราะห์หลายคนเชื่อว่าหากสภาไม่สามารถต่ออายุการจ่ายเงินช่วยเหลือได้ ก็จะส่งผลกระทบต่อกำลังการใช้จ่ายในประเทศ

สวัสดีค่ะ เฮียทองใหม่ ขอบคุณมากค่ะ มารับประทานอาหารสมองจากเฮียทุกวันเลย บวก 1++++ จนหมดหน้าตัก :wub: !thk