ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณ คุณมดแดงมากๆคะ. ติดตามอ่านทุกวัน กรุณาเข้ามาเขียนทุกวันนะคะ ขอบคุณมากคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะคุณมดแดง

แถมยังแจกบุญด้วย ใจดีจัง มีความสุขมากๆ นะคะ

เฝ้าดูกราฟ 4 ให้เหมือนกันค่ะ ค่อนข้างดีนะคะตอนนี้ ma 30 sideway , 50 75 100 ยังขึ้นอยู่ , 200 sideway down

น่าจะขึ้นทดสอบ 1612- 14 ถ้า maไม่เปลี่ยนทิศคือ 30 ไม่วิ่งลงไปอีก

ออกไปเวียนเทียนและเลยไปซื้อของ กลับมา เออ ..พูดไม่ออก 1615 มาและร่วง เทสด้านบนแล้วต่อไปจะเทส 1586 1577* ใหมนี่

ถ้าหลุด 1591 น่าจะอยู่เฉยๆ ไปก่อน ส่วนตัวรอแน่ 1577

แปลกใจนิด กราฟรายวัน ma 30 , 75 ,150 ยังไม่ลง :047

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ดูตัวเลขแนวรับ ต้าน จากกราฟนะคะ

ตัวเลขที่ให้ความสำคัญมากหน่อยคือตัวเลขสีขาว และถ้าหลุด 1583 ก็คงมีแนวโน้มลงเรื่อยๆ ถ้าผ่าน 1603 ก็ดูดีหน่อย

ตัวเลขที่ต้องลุ้น 1588 1583

ขอสั้นๆก่อนนะคะ นิ้วมือยังไม่ปกติซะที คงอีกนานถ้ายังอยู่กะคอมพ์ คงไม่ว่ากันต้องเขียนบอกเกรงบางท่านจะไม่ทราบ

แนวโน้มวันนี้ค่อนข้างดี ma หลายเส้นวิ่งขึ้น 5 10 50

เป้าหมายแรก 1608 1618 1623 1635

แนวรับ 1594 1584

สวัสดีค่ะทุกคน

ขอบคุณคุณมดแดงมากค่ะสำหรับแนวทาง

ปวดนิ้วระวังเรื่องนิ้วล้อคนะคะ พักการคีย์ยาวๆ ค่ะ

ดูแลตัวเองก่อนค่ะ เพียงแค่นี้ก็โอเคแล้วค่ะ

ขอบคุณคะคุณมดแดง ขอให้หายปวดที่นิ้ว(คงจะเป็นนิ้วล็อค)ไวๆ

สวัสดีจ้าคุณมดแดง มัวแต่ห่วงเพื่อนๆอย่าลืมดูแลตัวเองนะจ๊ะ นิ้วล็อคอย่าปล่อยนานไม่นั้นได้ผ่าเลาะผังผืด

หรือบ่วงรัด(มีลักษณะคล้ายเส้นเอ็น ใช้มีดผ่าสะกิดออก) ดูเหมือนไม่ร้ายแรงแต่ทำให้เราลำคาญมากกว่า

รีบรักษานะจ๊ะ จะได้กลับมาใช้มือได้คล่องๆซะที :gd

สวัสดีค่ะทุกคน

ขอบคุณคุณมดแดงมากค่ะสำหรับแนวทาง

ปวดนิ้วระวังเรื่องนิ้วล้อคนะคะ พักการคีย์ยาวๆ ค่ะ

ดูแลตัวเองก่อนค่ะ เพียงแค่นี้ก็โอเคแล้วค่ะ

ขอบคุณคะคุณมดแดง ขอให้หายปวดที่นิ้ว(คงจะเป็นนิ้วล็อค)ไวๆ

สวัสดีจ้าคุณมดแดง มัวแต่ห่วงเพื่อนๆอย่าลืมดูแลตัวเองนะจ๊ะ นิ้วล็อคอย่าปล่อยนานไม่นั้นได้ผ่าเลาะผังผืด

หรือบ่วงรัด(มีลักษณะคล้ายเส้นเอ็น ใช้มีดผ่าสะกิดออก) ดูเหมือนไม่ร้ายแรงแต่ทำให้เราลำคาญมากกว่า

รีบรักษานะจ๊ะ จะได้กลับมาใช้มือได้คล่องๆซะที :gd

ขอบคุณทุกท่านที่เป็นห่วง :32

ได้คำแนะนำจากหมอเขียวแฟนคลับเมื่อซักพักนี้เอง เ็ป็นคำแนะนำที่ดีมากเลยนำมาฝาก

• จะลองพยายามปฏิบัติ แต่เป็นข้อไหนของยา 9 เม็ด ที่นิ้วมือจึงจะหายบวมจากการใช้คอมพิวเตอร์นาน พยายามขูดนวด มันดีขึ้นแล้วได้ใจก็กลับมาใช้คอมพ์นานเหมือนเดิมมันก็กลับมาไม่ดีอีก แต่ก็ดีกว่าแรกเริ่ม พยายามจะใช้ปัญญาและธรรมะเข้ามาพยายามคิดแก้ไข ลองทานขมื้นอยู่เพรา่ะในทางวิทยาศาสตร์มันมีฤทธิ์เหมือนยา แต่คิดดูว่ามันฤทธิ์ร้อน จะถูกกับเราใหมนะ จะพยายามหาทางต่อไปค่ะ

หมอเขียว แฟนคลับ ถ้ารู้ว่าต้องใช้คอมพิวเตอร์เป็นประจำ ให้ลองหาถ่านมาวางบริเวณ หน้าคอมเพื่อให้ถ่านดูดรังสีความร้อนจากคอมส่วนหนึ่งและหมั่น ถอนพิษร้อนด้วย เทคนิค 9 ข้อ เนื่องจากคอมพิวเตอร์ มีพลังงานความร้อนค่อนข้างมากพอสมควร หากอยู่หน้าเครื่องแล้วเกิดอาการไม่สบาย ก็ให้พรากจากเครื่องใช้ไฟฟ้า (ไม่ว่าจะเป็นคอม โทรทัศน์ โทรศัพท์ ฯลฯ)แล้วไปทำการถอนพิษร้อน เช่นดีท๊อกซ์ ขูดกัวซา พอกทา แช่มือแช่เท้า เท่าที่ทำได้ แล้วค่อยกับมาใช้ใหม่ หากต้องนั่งนาน อาจจะหาผ้าขนหนูชุบน้ำคลอโรฟิลล์ หรือ น้ำเปล่ามาโพกศรีษะ หรือ พันคอไว้ จะช่วยได้ หรือพอกบริิเวณ หน้าหรือ แขนในขณะที่ใช้และหลังใช้ ถ้าทำน้ำคลอโรฟิลล์ทานเอง การขยี้คลอโรฟิลล์ก็เป็นอีกทางหนึ่งที่จะช่วยให้ข้อนิ้วที่ติดล๊อค บวม หายได้คะ

เอากราฟรายวันสวยๆ (มั๊ง) มาให้ดู เดี๋ยวออกไปหาซื้อถ่านค่ะ