ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะ คุณมดแดง พยายามอ่านและศึกษาตามที่คุณมดแดงเอามาใหุู้ดูค่ะ

แต่รู้สึกว่าสมองจะยังไม่ค่อยรับรู้เท่าไหร่ จะพยายามต่อไปค่ะ ถ้ามีอะไรคืบหน้า

ช่วยตะโกนบอกพวกเราดังๆ ด้วยนะคร้าาาาาาาาาา :Announce

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะพี่มดแดง รุ่งเปนสมาชิกใหม่ฝากตัวด้วยค่ะ :lol:

พี่มดแดงกลับถึงบ้านยังค๊า. เดาทางไม่ถูกอ่ะ

สวัสดีค่ะ

กลับมาเรียบร้อยแล้วค่ะ

ขอบคุณ คุณ harissa pasaya ใกล้รุ่ง กบจ๊า ที่เข้ามาอ่านค่ะ ลองพยายามอ่านดูตามที่ทำให้ดูนะคะ แล้วคุณจะได้ แต่มันใช้เวลาค่ะ

ตอนนี้เท่าที่ดูคร่าวๆ ยังเหมือนเดิมราคาไม่ไปไหน ทิศทางมีโอกาสขึ้นต่อค่ะ

พี่มดแดง. ขอแนวรับที่คาดว่าจะได้เห็น พี่มดแดงแม่่นเหลือหลายค่ะ

พี่มดแดง. ขอแนวรับที่คาดว่าจะได้เห็น พี่มดแดงแม่่นเหลือหลายค่ะ

เดิมๆ

แนวรับ 1604 1594 1581 1577

ยังไม่หลุด 1618 ก็นับว่าดีอยู่จ้า

ถูกแก้ไข โดย moddang..

พี่มดแดงค่ะ เปิดแท่งแรกเป็นแดง แต่ไม่ต่ำกว่าหมดทั้งแท่ง แปลว่ารัยค่ะ พี่มดแดงช่วยอธิบายอีกทีการเปิดแ่งแรกแต่ละแบบมีความหมายอย่างไร ขอบคุณค่ะ

มันเป็นแค่แนวโน้มว่าจะขึ้นหรือลง บางทีมันก็ใช่ บางทีก็ไม่ใช่ ไม่เกี่ยวหลอกว่าเขียวหรือแดง มันต้องอาศัยอ่านอย่างอื่นประกอบด้วย

เดิมๆ

แนวรับ 1604 1594 1581 1577

ยังไม่หลุด 1618 ก็นับว่าดีอยู่จ้า

พี่มดแดงโพสต์ในเฟดเหมือน 1585 ยังอยู่. มองว่าน่ามาให้เห็นหรอค่ะ

พี่มดแดงโพสต์ในเฟดเหมือน 1585 ยังอยู่. มองว่าน่ามาให้เห็นหรอค่ะ

พี่บอกว่า 1485 ยังอยู่( ไม่ใช่ 1585 ) ..." หมายความว่ายังไม่พ้นอันตรายที่จะไม่ลง " ...อันนี้เอาความรู้สึกที่ดูกราฟ

แล้วมันติดแนวต้าน เส้น speedline 33.33 สีเขียวอ่อน....1

และก็ไม่ผ่านเทรนสีขาวด้วย .......2

และยังไม่ผ่านเทรนกลางสีแดง..... 3

สรุปติดทั้ง 3เส้น น่าคิดใหม ว่ามันอาจร่วงได้ นะ

ที่เขียนให้ .ให้มุมมอง สำหรับเพื่อนที่ขาดทุนจาก short

แต่ตอนนี้สัญญานที่จะร่วงยังไม่มีเลย ที่พี่จะต้องเขียนบอกมาให้ทราบ เพียงแต่พี่มองหลายมุม.. เหมือนตอนที่คิดว่ามันน่าจะดีดได้ เพราะมันติดเทรนเขียวอ่อนล่าง ( limegreen ) แต่พอดีด มันก็ยังไม่ผ่านเทรนสีขาว อีก

เอารูปมาดูใหม่

เหตุการณปกติแล้วมั๊ง ขอบพระคุณ อาจารย์กัมพล ไว้ณ ที่นี้ด้วยค่ะ :01

งั้นก็ขอเอาที่เขียนไว้ที่อื่น มาแปะค่ะ

http://www.thaigold....3/page__st__285

กราฟรายวัน 050655.2.gif

ราคายังไม่สามารถ กลับเข้าไปในเทรนได้ ความแน่นอนคือความไม่แน่นอน อะไรก็สามารถเกิดขึ้นได้

ราคาอาจดีด พ้น หรือหล่นลงไปอีก น่าคิดทั้งนั้น.....

แนวโน้มกราฟช่วงนี้ ค่ะ มองไว่ว่าราคาน่าจะ ขึ้นไปทดสอบคือ แถวๆ 1647........ 1674

แต่ถ้า ma 30 ยังลงอยู่เช่นนี้ก็เสียวๆว่าจะย่ออีกนะคะ

แนวรับ 1607 1593 1581 แนวต้าน 1637 1647 1670-4

:21

ช่วงต่อแต่นี้ไป เตรียมย่อแล้วนะคะ หรือจะดีด ต้องวัดดวงแล้วมั๊ง