ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะ อ.Prinkgold สำหรับบทวิเคราะห์

คุณ juice เท่าที่อ่านบทวิเคราะห์ของ อ.หลายๆท่าน รอก่อนดีมั๊ยค๊ะ ส่วนแท่งที่เอ๋ซื้อก็ซื้อแบบออมแท่งทุกเดือนค่ะ ไม่ได้ใช้เงินก้อนซื้อ ตั้งแต่เงินบาทแข็งค่า ก็เลยคิดได้ว่าเราต้องมีทั้งแท่งและกองทุนทอง มาช่วยดันกันไว้ค่ะ (ความคิดเห็นส่วนตัว โปรดพิจารณาด้วยนะคะ)

เมื่อวานขาย k-gold ไปก็รอสัญญาณซื้ออยู่ค่ะ ส่วน GF เคยเล่นแต่เลิกแล้ว(เล่นเร็ว-เลิกเร็ว) เพราะทำงานประจำที่นั้งในที่ทำงานดูเนตไม่ได้ เลิกเลยค่ะ เพราะเล่นแล้วก็อยากตามตลอด ส่วน

โกลด์ออนไลน์ ไม่เคยเล่นค่ะ

รอให้ถูกลงกว่านี้แล้วค่อยเข้าซื้อ ขอบคุณค่ะ !gd !thk

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ทำไมค่าเงิน US มันอ่อนค่าลงอีกลแล้วละครับแบบนี้น้องทองของเราก็ขึ้นต่อสิครับ !023

ถูกแก้ไข โดย LOSO

งั้นวันนี้เปิด L ดีมั๊ยค่ะ ยังกลัวๆอยู่เลยนะเนี่ย

น้ำมันระบบเขียว Side way ยังไม่ต้องเข้าราคาขึ้นลงแรงผิดปกติสลับกันสองวันนั่งนิ่งก่อนครับ

เห็นด้วยกะท่านปู่ครับ น้ำมันหาระยะเล่นเหมาะๆ ไม่ได้

วันนี้จะย่อปะนะต้องรอดูรอบค่ำน่าจะมาในรูปแบบที่ปู่ให้ไว้นะ !uu

ลงๆๆๆๆๆๆๆๆๆบอกคำเดียวว่าลง 1327 จะผ่านมะวันนี้ !53 !53 !53

ถูกแก้ไข โดย LOSO

ทองคำระบบแดงอยู่หน้าขาย

ทิศทางทองคำอยู่ในช่วง Rebound เป็นการดีดตัวกลับหลังจากลงหนักเมื่อวานก่อนทิศทางก็ยังเป็นขาลงอยู่ครับ มุมมองวันนี้คงลงต่อไม่มีอะไรดูในกราฟจะเห็นรูปแบบวงกลมสองวง

เมื่อดูเปรียบเทียบกันแล้วน่าจะออกมาในรูปดังกล่าวราคาจะขึ้นต่อไปคงยากครับสัญญาณ CCI ลงต่ำมาอยู่แดนลบแล้วราคายังอยู่ที่เวฟ 3 ต้องรอดูวันนี้ครับถ้าเกิดว่ายังไม่ลงอีกแนะนำ

ตัด Stop loss ที่ระดับ 1355 ส่วนสัญญาณของรายชั่วโมงขึ้นสุดแล้ววันนี้คงจะหันหัวลงต่อในช่วงเย็นเมื่อวานถ้าใครดูค่าเงิน US จะเห็นว่าราคาอ่อนตัวลงแทบจะเท่ากับเมื่อวานแต่ราคา

ทองก็ยังไม่ขึ้นให้เราคิดดูภาพให้ออกนะครับอย่าไปหลงกลตลาดเปิด S ทิ้งไว้ก็ถือต่อไปอย่าไปกลัวครับเพราะผมก็เล่น S ไว้อยู่เหมือนกันที่แน่อย่าลืมตั้ง Stop Loss นะครับการเล่นหุ้น

ย่อมมีได้มีเสียอยู่ที่เราจะเล่นแบบพอเพียงรึเปล่า ถ้าเกิดขึ้นจริงรอบนี้ถือซะว่าคืนกำไรออกไปให้สังคมกำไรรอบที่แล้วมันก็เยอะอยู่ครับส่วนผมถือ S มาตั้งแต่แดงแท่งแรกไม่กลัวครับrolleyes.gif

แนวต้าน 1350 1355 1362

แนวรับ 1340 1331 1320

มารูปแบบที่ปู่ให้ไว้เลยตอนนี้คลายมากๆวันนี้ไม่ลงพรุ่งนี้น่าจะลงนะถ้าดูกราฟจะเห็นว่าคลายกัน

โลภมากครับ ! ลงทั้ง 2 อย่างเลยครับ ราคาทอง กับ ค่าเงินบาท แข็งค่า

พรุ่งนี้ จะได้ราคาขายสวยๆๆๆๆๆ ถ้าไม่เสร็จคนกำหนดราคาเสียก่อน

น้องดอล เค้ากำลังสะสมพลังถีบตัวขึ้น ถ้าสำเร็จ ทองร่วง ยูโร ลง

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...