ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณคุณซีคะสำหรับกราฟและความเห็นส่วนตัว ติดตามต่อปาย.

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะ laugh.gif

ขอยาดมหน่อยคะ คนแก่ดูแล้วตาลาย......อิอิ....

ขอบคุณครับ คุณมดแดง...ตอนนี้พอว่างๆ ก็กดอ่านไปเรื่อยๆ ค่อยๆศึกษาไป...กำลังรู้สึกว่าจะติดดอยเล็กๆแล้ว เข้าไปมะวาน 1502 :( แหะๆ ตอนนี้ลงมา 1490 ละ ยังไม่กล้าถัวเลย เดวรอเมกาเปิด ถ้าหลุดจากนี่ไปแถว 1470ต้นๆ คงต้องถัวหน่อยละ แต่ไม่รู้ว่าโอกาสเด้งไปได้แค่ไหน :wacko

มดแดงชักสนุกกับกราฟ fiboarc

แนวรับกราฟรายวัน...

1458 1443 1436

ยิ่งนั่งดูกราฟ แล้วยิ่งมั่นใจว่า ท่าทางผมไม่ได้ติดดอยเล็กๆซะแล้ว ถ้าเด้งมา 1490 ก่อนลงต่อ คิดหนักว่าคัตก่อนดีไหม :wacko: :wacko:

สวัสดีพี่ซีครับ ขอบคุณมากครับ :lol: :wub:

รบกวนถามพี่ซีหน่อยครับ เมื่อวานพี่ซีอธิบายเรื่องขาบี=1/2 - 1/3 ของขาเอ... แล้วขาซีนี่ทฤษฏีเขาว่าอย่างไรครับ? อยากศึกษาครับ รบกวนพี่ซีด้วยครับ.:P

ราย 4 ชั่วโมง ดูเหมือนราคาลงมาแถวๆ 1463 - 1462 ได้นะunsure.gif

การนับคลื่นในกราฟรายวัน ดูๆแล้วก็แม่นเหมือนกันแฮะ ถึงจะผิดบ้างแต่ก็ไม่มากhappy.gif

สรุปตามกราฟ 2 รูปนี้ ราคาคงลงได้อีกครับ

คงได้เจอแถวๆ 1462 อีกรอบ และ ถ้ายังรับไม่ได้อีก คงเจอ ขา C ที่่ำต่ำหน่อยนะครับ อาจเป็นแถวๆ 1411 - 1405 ครับhuh.gif

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

สวัสดีพี่ซีครับ ขอบคุณมากครับ :lol: :wub:

รบกวนถามพี่ซีหน่อยครับ เมื่อวานพี่ซีอธิบายเรื่องขาบี=1/2 - 1/3 ของขาเอ... แล้วขาซีนี่ทฤษฏีเขาว่าอย่างไรครับ? อยากศึกษาครับ รบกวนพี่ซีด้วยครับ.:P

เมื่อวาน ผมโพสไว้แล้วนะครับ ว่า C ตามทฤษฏีการนับคลื่นจะลงได้ขนาดไหนครับ

ลองอ่านให้ละเอียดครับ

ยิ่งนั่งดูกราฟ แล้วยิ่งมั่นใจว่า ท่าทางผมไม่ได้ติดดอยเล็กๆซะแล้ว ถ้าเด้งมา 1490 ก่อนลงต่อ คิดหนักว่าคัตก่อนดีไหม :wacko: :wacko:

ใจเย็นๆครับ กราฟแค่เป็นตัวบอกว่าที่ผ่านมาเขาเล่นแบบไหนเท่านั้นครับ

กราฟจะเกิดขึ้นได้ก็ต่อเมื่อมีการซื้อขายในตลาดแล้ว นะครับ

ที่เราเอากราฟมาเดาทิศทางราคา เป็นการเอาสิ่งที่เคยเกิดขึ้นแล้วมาเดาเท่านั้นครับ

ตัวกำหนดทิศทางจริงๆคือ กองทุนใหญ่ๆกับคนที่ถือหุ้นในกองทุนนั้นๆครับ

ไม่มีใครรู้ครับ ว่าราคาจะขึ้นหรือลงครับ

ถ้าจะคิดจะคัต ผมว่า ลองนั่ง เดิน นอน ไปอาบน้ำ หรือ ปิดกราฟ หรือ ทำอะไรก็ได้ครับ

ถ้ายังคิดว่าจะคัตอีก คัตเลยครับ จิตใจจะได้หมดความกังวล หลังจากนั้นค่อยๆคิดวางแผนเอาทุนคืนครับ

เพราะถ้าคัตแล้วราคาขึ้น จะเจ็บใจซ้ำ เป็น 2 เท่าครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ขอบคุณครับ คุณมดแดง...ตอนนี้พอว่างๆ ก็กดอ่านไปเรื่อยๆ ค่อยๆศึกษาไป...กำลังรู้สึกว่าจะติดดอยเล็กๆแล้ว เข้าไปมะวาน 1502 :( แหะๆ ตอนนี้ลงมา 1490 ละ ยังไม่กล้าถัวเลย เดวรอเมกาเปิด ถ้าหลุดจากนี่ไปแถว 1470ต้นๆ คงต้องถัวหน่อยละ แต่ไม่รู้ว่าโอกาสเด้งไปได้แค่ไหน :wacko

ความคิดนี้เข้าท่าครับ excl.gif

ไล่ซื้อเฉลี่ยตอนราคาลง ค่าเฉลี่ยที่ได้ก็ต่ำลงไปด้วยครับ โอกาสกำไรขาขึ้นก็มากขึ้นตามตัวไปด้วย เมื่อราคาขึ้นครับwub.gif

แต่ถ้าไล่ซื้อตอนขาขึ้น ค่าเฉลี่ยที่ได้ก็จะสูงขึ้นไปเรื่อยๆ โอกาสที่จะกำไรก็น้อยลงไปเรื่อยๆ เมื่อราคาลงแรงๆครับwub.gif

ความคิดนี้เข้าท่าครับ excl.gif

ไล่ซื้อเฉลี่ยตอนราคาลง ค่าเฉลี่ยที่ได้ก็ต่ำลงไปด้วยครับ โอกาสกำไรขาขึ้นก็มากขึ้นตามตัวไปด้วย เมื่อราคาขึ้นครับwub.gif

แต่ถ้าไล่ซื้อตอนขาขึ้น ค่าเฉลี่ยที่ได้ก็จะสูงขึ้นไปเรื่อยๆ โอกาสที่จะกำไรก็น้อยลงไปเรื่อยๆ เมื่อราคาลงแรงๆครับwub.gif

ใช่ค่ะพี่ซี ไล่ซื้อขาลงมาหลายรอบแล้ว ตอนซื้อก็รู้สึกว่าอะไรวะซื้อแล้วลงทุกที แต่พอตอนขึ้นก็ไล่ขายขึ้นค่ะ ขึ้นอีกก็ขายอีกทีละตัว สบายๆค่ะ อิอิ