ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณมากครับคุณซี สำหรับคำแนะนำ...ตกลงผมยังไม่ได้คัตเลยครับ นั่งลุ้นๆให้มันกลับตัวยืนได้ :lol: ตอนนี้คงขออนุญาติอ่านข้อมูลในกระทู้ของคุณซ๊ไปเรื่อยๆก่อน วันนี้ลองไปอ่านกระทู้อื่นแล้วรู้สึกว่าแต่ละท่านมีเทคนิคและวิธีการที่น่าสนใจทั้งนั้นเลย แต่คงค่อยๆดูดีกว่ากลัวรับไม่ไหว

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อรุณสวัสดิ์พี่ซี คุณnuchaba moddang ปุยเมฆ และเพื่อนๆทุกคนครับ :lol:

อรุณสวัสดิ์พี่ซี คุณnuchaba moddang ปุยเมฆ และเพื่อนๆทุกคนครับ :lol:

สวัสดีค่ะ คุณ ccczaa & คุณ Li

นั่งมองกราฟเหมือนเห็น dog legs แล้วรูปแบบมันบอกว่าน่าจะขึ้น หรือเปล่า เพราะขาหลังมันสูงกว่าขาหน้า ชักเสียวๆ แต่ไม่เป็นไร ยังงัยก็มี 1507 รออยู่ ถ้าครั้งนี้มาพอได้ทุนขอออกดีกว่า !17

มองตอนนี้ว่าน่าจะลง เพราะเส้น 75 ยังไม่ยอมขึ้น แต่หลายเส้นมารวมกันแล้ว ต้องย้อนไปดูในอดีตประกอบกับดู macd & rsi น่าจะยังไปไม่ถึงไหน เลยค่อยเบาใจลงไปหน่อย... ยังไม่ว่างแปะกราฟ สำหรับ ป. 4 นะคะ.. !32

หวัดดีครับคุณซี คุณมดแดง ตอนนี้ออกไปแล้ว 1516...บอกตรงๆ ผมงงมาก ไม่รู้จะเล่นไงดี เมือวานกราฟดูเหมือนจะลงพอมาวันนี้ดูเหมือนจะยืนๆออก side way แต่แปปเดียว โดดมา 15 เหรียญ....ไม่มีของนั่งดูก้อเซงๆ มีของก้อเครียด :lol: ทำไรต่อดีตอนนี้ ช่วยแนะนำทีครับ ผิดถูกไม่สำคัญของแบบนี้ไม่มีคนรู้ล่วงหน้า อยากรับฟังความเห็นเพื่อนๆ....ขอบคุณครับ :rolleyes:

สวัสดีค่ะ เดี๋ยวนี้คุณมดแดงเก่งขึ้นมากเลยนะคะ ต่อไปคงต้องแอบมาดูแนวทางด้วยแล้ว

ถามนิดครับ ถ้ามารูปแบบนี้ ถ้าวันนี้ High ไม่ผ่าน 1520 ระยะสั้นโอกาสลงมาเทส 1500 อีกรอบสูงหรือเปล่าครับ

ถามนิดครับ ถ้ามารูปแบบนี้ ถ้าวันนี้ High ไม่ผ่าน 1520 ระยะสั้นโอกาสลงมาเทส 1500 อีกรอบสูงหรือเปล่าครับ

ขอโทษทีค่ะ กว่ามดแดงจะว่างจริงๆ มันก็หล่นแล้ว ตอนที่สูงมดแดงยังไม่มีเวลาออกเลยนะคะ เห็นราคาแต่ไม่ได้ดูกราฟ เลยไม่กล้าตัดสินใจค่ะ

สวัสดีค่ะ เดี๋ยวนี้คุณมดแดงเก่งขึ้นมากเลยนะคะ ต่อไปคงต้องแอบมาดูแนวทางด้วยแล้ว

ขอบคุณมากค่ะ เดาๆน่ะค่ะ :lol:

หวัดดีครับคุณซี คุณมดแดง ตอนนี้ออกไปแล้ว 1516...บอกตรงๆ ผมงงมาก ไม่รู้จะเล่นไงดี เมือวานกราฟดูเหมือนจะลงพอมาวันนี้ดูเหมือนจะยืนๆออก side way แต่แปปเดียว โดดมา 15 เหรียญ....ไม่มีของนั่งดูก้อเซงๆ มีของก้อเครียด :lol: ทำไรต่อดีตอนนี้ ช่วยแนะนำทีครับ ผิดถูกไม่สำคัญของแบบนี้ไม่มีคนรู้ล่วงหน้า อยากรับฟังความเห็นเพื่อนๆ....ขอบคุณครับ :rolleyes:

ตอนนี้คงดีใจไปแล้วนะคะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ขอโทษทีค่ะ กว่ามดแดงจะว่างจริงๆ มันก็หล่นแล้ว ตอนที่สูงมดแดงยังไม่มีเวลาออกเลยนะคะ เห็นราคาแต่ไม่ได้ดูกราฟ เลยไม่กล้าตัดสินใจค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ เดาๆน่ะค่ะ :lol:

ตอนนี้คงดีใจไปแล้วนะคะ

เล่นลงไปตอน 1513 พึ่งได้ออกไป 1496 รอรับกลับอีกรอบ 1491 ถ้าหลุด 1488 โยนแล้วชอตซ้ำ รอปืด 1476...เดาแหลกลาญอะครับ ถ้ายืน 1491 ไม่ได้ ผมมองว่าลงลึกแน่นอน แต่จิงๆอยากให้เพื่อนๆที่มองกราฟเก่งๆ ช่วยวิเคราะห์ ว่าถ้าหลุด 1491 จริงๆ เห็น 1458 ในระยะสั้นเลยหรือเปล่าครับ...ผมชอบเล่นสั้นๆไม่เสี่ยงมาก

งานงอก ไม่ได้ดูแปปเดียว รับ 1491 ไป หลุดไป 1484 แล้ว...

ไล่อ่านกระทู้ เพื่อหาข้อมูลอยู่เผลอแปล๊บเดียว ทองรูดลงมา !034 รอดูกันต่อไปครับ สำหรับ GF ว่าจะหนาว !_cd หรือ ร้อน !Hot ครับ

ส่วนทองแท่งแต่งตัวรอหลายรอบแล้วครับ จะไปซื้อทีไร เจองานเข้าทุกที (หมายถึงงานที่ทำอยู่ครับ ชอบมาให้ยุ่ง ๆ ตอนออกไปซื้อทุกที) พรุ่งนี้ท่าลงอีกนิด 147x จะได้ไปสอยมาบ้างครับ

เล่นลงไปตอน 1513 พึ่งได้ออกไป 1496 รอรับกลับอีกรอบ 1491 ถ้าหลุด 1488 โยนแล้วชอตซ้ำ รอปืด 1476...เดาแหลกลาญอะครับ ถ้ายืน 1491 ไม่ได้ ผมมองว่าลงลึกแน่นอน แต่จิงๆอยากให้เพื่อนๆที่มองกราฟเก่งๆ ช่วยวิเคราะห์ ว่าถ้าหลุด 1491 จริงๆ เห็น 1458 ในระยะสั้นเลยหรือเปล่าครับ...ผมชอบเล่นสั้นๆไม่เสี่ยงมาก

จากเทรนไลน์ขาขึ้นปีนี้ ตั้งแต่ราคา 1308, 1379, 1462 เหมือนบอกว่าห้ามหลุด 1478 ค่ะ ไม่งั้นอาจยาวได้

อันนี้ดิฉันลองตีเอาเองค่ะ ไม่รุถูกไหมค่ะ :ph34r: ต้องให้คนเก่งๆมาช่วยตอบ B)

ถูกแก้ไข โดย missbabara

ขอบคุณครับ Missbabara...จากลักษณะกราฟมันดูทำ lower high + higher low หลุด 3 เหลี่ยมตรงนี้ไปได้ ผมมองว่าไปยาว เพียงแต่มองไม่ออกไปทางไหน แต่ถ้ามองกราฟน้ำมันประกอบโอกาสหลุดสูง แต่ผมหาเหตุผลที่น้ำมันจะหลุดยังไม่ได้ ก็เลยต้องงงต่อไป :wacko: :wacko: