ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณมากๆนะคะ คุณซี

ขอจดๆจ้องๆอีกสักแป๊บค่ะ

ยังไม่กล้ากระโดดเข้าเลย

เข็ดกับ ดอย จิงๆ อิอิ :rolleyes:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับคุณซี สำหรับกราฟและการวิเคราะห์ :lol: รอบนี้ตกรถเต็มๆ ไปธุระตั้งแต่วันพฤหัส ไม่กล้าถือไว้ ... ตอนนี้เอวัง ทำไรไม่ถูก ตอนไป 149x กลับมา 1520

มาว่ากันตามกราฟต่อครับ

กราฟแรกเป็นกราฟราย 4 ชั่วโมง

ดูตามกราฟ แนวต้านตรง 1521 - 1527 ยังคงมีความสำคัญในกราฟระยะสั้นครับ

โดยถ้าดูตามกราฟ ถ้าราคาหลุดลงมาต่ำกว่า 1508 ราคามีโอกาสลงมาแถวๆ 1501 - 1497

ผมคงต้องเสี่ยงซื้อกันแถวๆนี้หละครับเพราะดูเหมือน Sto. ราย 4 ชั่วโมงแล้วราคาคงจะลงได้ไม่มากแล้วหละ

และเมื่อนำไปเทียบกับ กราฟรายวัน จะเห็นว่า

ราคาตรง 1527 จะเป็นแนวต้านตรง Fibo 38.2 ในวันนี้

และจะมีแนวต้านตรง Fibo 50 ในสัปดาห์นี้ซึ่งจะอยู่แถวๆราคา 1534

แต่ในการนับคลื่น ถ้าราคาสามารถขึ้นไปได้ที่ราคา 1539 หรือขึ้นไปถึง 1546 รูปแบบกราฟจะกลายเป็นการทำคลื่น 1 ย่อยทันที่

โดยที่มีฐานของคลื่น c = 1462 ซึ่งไม่ต่ำกว่ายอดของคลื่น 3 ใหญ่ที่ผ่านมาโดยมีเป้าหมายแถวๆ Fibo 100 ถ้าดูตามกราฟรายวันตอนนี้ก็ 1572 - 1582 นิดๆครับ

หุ หุ ตอนนี้ยังไม่กล้าเดาราคาครับ ขอดูก่อนครับว่าเป็นคลื่น 1 ย่อยจริงๆหรือเปล่าครับ กลัวโดนหลอกครับ

วันนี้ช่วงเช้าลงตัวเลขการนับคลื่นไม่ทัน เย็นๆถ้าว่างจะมาใส่ตัวเลขในกราฟรายวันให้ดูครับ 555+ ไปหละ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

มือใหม่หัดนับนะครับ

ตัวเลขผิด - ถูก อย่าว่ากันนะครับ

คลื่น 5 น่าจะไปสุดที่ $1,61x.x

ขอบคุณมากครับ คุณอาซี

ขอบคุณครับเฮียซี ผมเองก็รอให้มารับต่ำ 1500 อีกที เหมือนกัน

งั้นต้องรอย่อหน่อย คงต้องตามจับกระทิงแล้วสิ

เด็กอ่อนหันอย่างป๋มจะหาจังหวะเข้าซื้อได้ไหมเนี๊ย กลัวจะตกรถยาวเลยจริงๆ :0eeeff42:

ดูกราฟรายวันกันต่อครับ

ถึงตอนนี้ราคาได้มาแถวๆ 1527 แล้วหละ

ลองดูแนวรับ แนวต้านกับก่อนครับ

แนวต้าน 1527 1543 1571

แนวรับ 1499 1483 1455 - 1439

คงถึงเวลาที่ผมจะไล่จับกระทิงแล้วครับ

ความเห็นส่วนตัว

ลากขึ้นมาหลายวัน ขาใหญ่ควรเทขายออกมาบ้าง แต่คาดว่าไม่มาก คงไม่หลุด 1500 หรอกครับ

ส่วนเป้าหมายการจับกระทิงผมคงแถวๆ 1511 ครับ

งานนี้อาจพลาดโดนกระทิงขวิดบาดเจ็บบนยอดดอยได้ หุ หุ...ใครจะรู้

ถูกแก้ไข โดย ccczaa