ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เวลาขายแล้ว อีกวันขี้น. เวลาซื้อ อีกวันลง. สนุกจริง จริง :angry:

โดนเหมือนกันเลยค่ะคุณ Primmark

เป็นยังงี้ทุกที

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ทำไงดีอดเก็บของถูกเลยแต่ก็โชคดีไม่ติดดอยลุ้นต่อไป laugh.gif

สัปดาห์หน้าคงรู้แล้วหละ ต้องขึ้นเขาไล่จับกระทิง หรือเปล่าครับ

ตอนนี้นั่งทำใจอยู่ครับว่า 1488 เมื่อคืนทำไม่ผมไม่จับไว้ซัก 1 ตัว 555+ huh.gif

สี่เท้ายังรู้พลาด เลยครับ อิอิ กิ่งกือยังหงายท้องเลยครับ (ดูให้หงายท้องหน่อยนะครับ)

สวัสดีค่ะ ขอบคุณมากค่ะ พี่ซีซ่าร์ :lol: พลาดประจำอยู่แล้วค่ะ ชอบแทงสวนทาง ฮะ ฮะ :wub:

ผมพลาดเพราะกราฟตัวนี้ครับ

ดันไปวัดด้านล่างได้ 1480.14

เลยไม่ได้เก็บที่ 1488 ครับtongue.gif แต่ด้านบนเสร็จผมครับohmy.gif

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ขอบคุณค่ะ หวังว่า คงมีให้ลุ้นในวันจันทร์นี้

ทำไงดีอดเก็บของถูกเลยแต่ก็โชคดีไม่ติดดอยลุ้นต่อไป :lol:

ของถูกมักโดนมองข้ามว่าเป็นของไม่ดีค่ะ...ของดีต้องแพงงง อะเปล่า

ขอบคุณค่ะ หวังว่า คงมีให้ลุ้นในวันจันทร์นี้

พรุ่งนี้ฟ้าหญิงจุฬาภรณ์ เสด็จมาเยี่ยมเยียนราษฏร ในจังหวัดกาฬสินธุ์

ผมคงต้องเปลี่ยนไปลุ้นวันอังคารแล้วหละครับ

อ้าว...ต้องเข้าไปถวายงานหรือคะ งั้นขอให้โชดดีนะคะในวันอังคาร..นี้

ส่วนตัวไม่คอยนะคะ รอดูอาการวันจันทร์ค่ะ แล้วคิดว่ามันจะผ่าน 1515 ไปได้ใหมคะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ขอบคุณมากครับ สำหรับกราฟ และแนวโน้มครับ 875328cc.gifสำหรับผมแล้วเรื่องกราฟ ยังต้องศึกษาอีกเยอะครับ เพิ่งทำความเข้าใจกับ "คัมภีร์ลงทุนทองคำ..."ของเฮียกัม ไปครับ หลังจากอ่านไปหลายรอบ7c00a009.gif (พอเข้าใจขึ้นบ้างครับ เพราะต้องฝึกฝนอีกเยอะ อิอิ) ตอนนี้ก็กำลัง ทำความเข้าใจกับโปรแกรม MT4 และลิ้งค์ต่างๆ ที่คุณซีซ่าแนะนำอยู่่ครับ คงต้องอีกพักใหญ่ครับ เพราะตอนนี้กำลังลองขีดๆ เขียนๆ กราฟอยู่ครับ ตอนนี้ก็คงต้องดูการวิเคราะห์ตัวเลข ของกูรู หลาย ๆ ท่านไปก่อนครับ ขอบคุณหลายเด้อครับlaugh.gif

คุณ ซีคะ

กราฟรายวันค่ะ มุมองกว้างๆ ลองนั่งลากเส้นจากยอดเก่าๆ มาตัดกันกะยอดปัจจุบันซึ่งลากลงมาทำสามเหลี่ยมชายธง มองเห็นแถวๆ 1477 1467 หรือ 1459 คุณ ซีว่าถ้ารอแถวเนี๊ย จะเป็นแม่สายบัว รอเก้อใหมคะ

สัปดาห์หน้าคงรู้แล้วหละ ต้องขึ้นเขาไล่จับกระทิง หรือเปล่าครับ

ตอนนี้นั่งทำใจอยู่ครับว่า 1488 เมื่อคืนทำไม่ผมไม่จับไว้ซัก 1 ตัว 555+ huh.gif

เช่นกันค่ะ นั่งเจ็บใจตัวเองอยู่เลย เห็นกับตา แถมมือก็จับ mouse เตรียมกด

แต่ไม่กด เลยต้องมานั่งทำใจอยู่เนี่ยค่ะ เฮ้อ

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

อ้าว...ต้องเข้าไปถวายงานหรือคะ งั้นขอให้โชดดีนะคะในวันอังคาร..นี้

ส่วนตัวไม่คอยนะคะ รอดูอาการวันจันทร์ค่ะ แล้วคิดว่ามันจะผ่าน 1515 ไปได้ใหมคะ

รอลุ้นวันจันทร์อยู่เหมือนกันคะ จะได้หลุดดอย04a97f13.gif

กลับมาก็โพสกราฟราย 4 ชั่วโมงดูกันครับ

ดูตามกราฟ เหมือนราคาทองจะออกแนว sideways ในกรอบแคบๆ

ผิดคาดจากที่โพสไว้ในกราฟรายวันว่าราคาน่าจะ swing แถวๆ 1507 - 1496

กลายเป็น swing 1515 - 1507 ซะนี่

ถ้าแบบนี้ตามสูตร เมื่อราคาไม่ลงมาต่ำกว่าหรือมาแตะแถวๆราคาที่เคยดีดขึ้นไป

ส่วนมากต้องระวังตัวกันแล้วหละ เพราะเมื่อไม่ค่อยมีคนลากไปที่ราคาสูงกว่าราคาเดิม

ตีความเอาง่ายๆคือไม่มีคนไล่ซื้อที่ราคาสูง ในเมื่อไม่มีคนซื้อที่ราคาสูง

คนที่ลากขึ้นไปเขาก็ต้อง เอาราคากลับลงมาที่ราคาต่ำๆ เพื่อล่อให้คนสนใจเข้าไล่ซื้อ...

ถ้าตามนี้ ราคาคืนนี้ อาจมีรายการลงมาแตะแถวๆ ก่อนที่จะลากราคาขึ้นไป

ทำให้มีโอกาสเห็นราคาแถวๆ 1496 - 1488 อีกรอบหละ

ความเห็นส่วนตัว

ผมยังเชื่อว่าราคาลงครับ

ถ้าไม่เห็นราคา 1524 - 1527 ผมคิดว่าผมยังไม่ถึงเวลาที่สมควรไล่ซื้อตามครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa