ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

em309.gif หุ หุ ในที่สุดความพยายาม...ที่ผ่านมาตลอดระยะเวลา 3 ปี ก็สัมฤทธิ์ผล :wub:

คุณซีคะ สงสัยต้องเปลี่ยนชื่อกระทู้เป็น "จบ ป.4 หัดจีบกัน" แล้วมั๊ง หุหุ :lol: :P :D

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

em309.gif หุ หุ ในที่สุดความพยายาม...ที่ผ่านมาตลอดระยะเวลา 3 ปี ก็สัมฤทธิ์ผล :wub:

3 ปีเองหรอ หนูจำได้ว่านานกว่านั้นนะคะ4519626a.gif สงสัยเฮียจำผิดคน b048a2d2.gif

แหม บอกกันตรงๆแบบนี้ เดี๋ยวเฮีย c งานเข้าพอดี dry.gif happy.gif

กร๊ากกกก เลยไปแป้นเดียว โดนเฮียตาดี แซวกลับ ทำเอานั่งขำท้องแข็ง พิมพ์กลับแก้ตัวไม่ทันเลย ขำจนมือไม้สั่น

คุณซีคะ สงสัยต้องเปลี่ยนชื่อกระทู้เป็น "จบ ป.4 หัดจีบกัน" แล้วมั๊ง หุหุ :lol: :P :D

3 ปีเองหรอ หนูจำได้ว่านานกว่านั้นนะคะ4519626a.gif สงสัยเฮียจำผิดคน b048a2d2.gif

แหม แหม แหม กำลังลุ้นทองว่าจะเลือกข้างไหน ระหว่างขึ้น หรือลง b048a2d2.gifกลายเป็นว่า ขาใหญ่แอบจีบแอบแซวกัน ซะอย่างนั้นtongue.gif ดีครับ ดี จะได้คลายเครียด คลายกังวัลกันไป เน้อ (มันมีขึ้นก็มีลงใช่ป่ะครับ)

^_^

แหม แหม แหม กำลังลุ้นทองว่าจะเลือกข้างไหน ระหว่างขึ้น หรือลง b048a2d2.gifกลายเป็นว่า ขาใหญ่แอบจีบแอบแซวกัน ซะอย่างนั้นtongue.gif ดีครับ ดี จะได้คลายเครียด คลายกังวัลกันไป เน้อ (มันมีขึ้นก็มีลงใช่ป่ะครับ)

โฮ๊ะ โฮ๊ะ ...มัวแต่ทำงาน ตกข่าวใหญ่หรือเนี้ย ดีนะ Khun GoldofCourse สรุปให้ แหม..พี่ซีซ่าร์ เสน่ห์แรงจริงๆ ค่ะ ขนาดขาใหญ่ ขาเล็ก จีบกันตรึม :wub:

แบบนี้ต้องมี กระทู้ Gossip Star GURU ซะแล้นนน !87

ดูกราฟรายวันกันต่อก่อนครับ เพราะเช้ามาอาจไม่ว่างครับ

ถึงตอนนี้ถือว่า ผมถือว่าขาใหญ่เล่นจบคลื่น 5 ย่อยอย่างสวยหรู โดยลากราคาขึ้นมาแตะที่ราคา 1549 ซึ่งถือว่าถูกต้องตามทฤษฏีการนับคลื่น ถูกต้องตามตำราที่หัวแดงพยายามให้เราเรียนรู้และเชื่อตามว่ากราฟสามารถคาดทิศทางราคาทองได้จริงๆ คงสมใจขาใหญ่แล้วหละเพราะ

ในเมื่อขาใหญ่ได้ลงทุนว่าจ้างบริษิทให้สร้างกราฟให้เราได้มาใช้เป็นแนวทางในการดูทิศทางของราคาแบบฟรีๆ หรือ พูดแบบไม่ต้องคิดมาก

ว่า ตอนนี้ขาใหญ่กำลังเล่นตามกราฟให้ดูเห็นๆเลยหละ แต่ใครหละที่จะกล้าเล่นตาม ในเมื่อขาใหญ่ดันเล่นลากราคาขึ้นมาแตะคลื่น 5 ย่อย

แบบให้เห็นชัดๆ แบบนี้ ซึ่งต่อไปคงยากต่อการคาดเดาทิศทางของราคาว่าจะไปทางไหนแล้วหละ เพราะจุดนี้ที่ราคา 1549 เป็นจุดวัดใจกันเลยหละ

ว่า ตรงราคา 1549 จะเป็นคลื่น 5 ( b ) ที่พร้อมจะลงไปทำคลื่น ( c ) ที่เป็นจุดจบของคลื่น A ก่อนที่จะกลับขึ้นไปทำคลื่น B หรือเปล่า

หรือว่า ที่ราคา 1549 จะเป็นจุดจบของคลื่น 1 ย่อยของคลื่น iv ที่กำลังลงมาทำคลื่น 2 ย่อย เพื่อที่จะขึ้นไปทำคลื่น 3 โดยมีจุดหมายปลายทางอยู่ที่คลื่น v

ถึงตอนนี้คงสมใจขาใหญ่เขาแล้วหละ เพราะถ้าคิดจะ L ราคาก็อาจลงไปทำคลื่น ( c ) ถ้าคิดจะ S ราคาก็มีโอกาสกลับขึ้นไปทำคลื่น 3 wacko.gifwacko.gif

ความเห็นส่วนตัว

ในเมื่อผมอ่านกราฟเอง งานนี้ผมขอเชื่อ Sto.( 9 5 5 ) ไว้ก่อนหละครับ คงขอยืนยันว่าราคาลงมาทำคลื่น ( c ) ครับhappy.gif

GF หลังจากวันนี้ผมคงหาจังหวะ S แล้วหละครับ

ออนไลด์คงจะหาจังหวะจับช่วงราคา Swing ครับ ช่วงที่ขาใหญ่เทขายเข้าซื้อเพื่อที่จะขายที่ราคาสูงๆ โดยอยู่ภายใต้เงื่อนไขที่ผมจะต้องเล่นให้จบภายใน 1 วันครับangry.gif

ส่วนทองแท่ง คงต้องถือต่อไปเรื่อยๆ จนกว่าจะแน่ใจว่า ซาซิมิ หรือ ซูชิ หรือ ฮานามิ หรือ ซึนามิ หรืออะไรที่เรียกว่า มิ มิ มานั้นหละถึงจะขายครับwacko.gif

ข้อแนะนำ

เขียนให้อ่านเท่านั้นครับ อย่าเชื่อ อย่าเล่นตาม นะครับ

โดยเฉพาะมือใหม่แนะนำให้นั่งดูข้างสนามบ้างครับ อย่าตามกระแส พยายามทำใจให้ร่มๆเข้าไว้blush.gif

ไปนอนก่อนครับ อย่าลืมนะครับว่า

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

อรูณสวัสดิ์ค่ะครูซี แหมว่าเช้าแล้วครูยังเช้ากว่าอีก พอดีมีภาระกิจนอกบ้านค่ะ กราบขอบคุณสำหรับกราฟและบทวิเคราะห์เป็นแนวทางค่ะ ติดตามต่อปาย.