ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ดูกราฟราย 4 ชั่วโมงกันต่อครับ

คงขอแบบสั้นๆก่อนครับ

แนวรับ 1535.74 1529.92 1525.47 - 1518.27

แนวต้าน 1541.57 1548.77 1553.22 - 1561.61

ความเห็นส่วนตัว

วันจันทร์ ราคาไม่ควรหลุดลงมาต่ำกว่า 1535.74

แต่ถ้าหลุดลงมา ราคาตรง 1525.47 จะเป็นจุดที่น่าสนใจสำหรับคนที่ไม่มีของเสี่ยงเข้าซื้อ

เพื่อไปรอขายแถวๆ 1561.61 ครับ

ส่วนอันนี้กราฟรายวัน AUD ครับ

แนวโน้มแข็งค่าต่อมีเป้าหมายแถวๆ 1.101 ครับ

!thk !thk !thk

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณท่านซีค่ะ จะรอเก็บของคืนประมาณนั้นค่ะ

เกือบลืมเอากราฟรายวันมาให้ดูกัน

กราฟนี้ให้ดูการนับคลื่นก็พอครับ รูปแบบคลื่นขาลงยังไม่เสียหายนะครับ แค่ขึ้นมาแตะแนวบนของคลื่น 2 ย่อยเอง

และถ้าการขึ้นครั้งนี้ไม่ใช่เป็นการทำคลื่น 2 ไปคลื่น 3 จริงๆ ราคายังมีโอกาสลงได้ครับ

คงต้องดูตอนวันจันทร์ช่วงเปิดตลาดแล้วหละครับ

ถ้าขาใหญ่เกิดเปลี่ยนใจเล่นลากราคาลงมาแถวๆ 1518 - 1516

คงต้องใช้คำพูดนี้หละครับ ตัวใครก็คงต้องดูแลตัวเองกันเอาเองก่อนครับafd371da.gif

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

เกือบลืมเอากราฟรายวันมาให้ดูกัน

กราฟนี้ให้ดูการนับคลื่นก็พอครับ รูปแบบคลื่นขาลงยังไม่เสียหายนะครับ แค่ขึ้นมาแตะแนวบนของคลื่น 2 ย่อยเอง

และถ้าการขึ้นครั้งนี้ไม่ใช่เป็นการทำคลื่น 2 ไปคลื่น 3 จริงๆ ราคายังมีโอกาสลงได้ครับ

คงต้องดูตอนวันจันทร์ช่วงเปิดตลาดแล้วหละครับ

ถ้าขาใหญ่เกิดเปลี่ยนใจเล่นลากราคาลงมาแถวๆ 1518 - 1516

คงพูดต้องใช้คำพูดนี้หละครับ ตัวใครก็คงต้องดูแลตัวเองกันเอาเองก่อนครับafd371da.gif

[/url]

ขอบคุณครับคุณซี คำเตือนวันนี้ดูน่ากลัวจัง :ph34r: :ph34r: :ph34r: มองคล้ายๆคุณซี ตรงถ้าจะขึ้นไม่ควรหลุด 1535 แต่ผมเดาลักษณะว่าน้องทองน่าจะขยับเป็น side way up ในสัปดาห์หน้า ที่รอลุ้นคือจังหวะข้ามไปเทส high เดิม ว่าขึ้นยังไง ถ้าทำ high โดดจาก 1561- ไปเทส โอกาสร่วงกลับยาวสูงมาก (แค่แชร์ความเห็นส่วนตัว มั่วสุดๆนะครับ)

ขอบคุณครับคุณซี คำเตือนวันนี้ดูน่ากลัวจัง :ph34r: :ph34r: :ph34r: มองคล้ายๆคุณซี ตรงถ้าจะขึ้นไม่ควรหลุด 1535 แต่ผมเดาลักษณะว่าน้องทองน่าจะขยับเป็น side way up ในสัปดาห์หน้า ที่รอลุ้นคือจังหวะข้ามไปเทส high เดิม ว่าขึ้นยังไง ถ้าทำ high โดดจาก 1561- ไปเทส โอกาสร่วงกลับยาวสูงมาก (แค่แชร์ความเห็นส่วนตัว มั่วสุดๆนะครับ)

กราฟเมื่อครู่อาจลงไม่ละเอียด เพราะพื้นที่พิมพ์อธิบายบนกราฟน้อย

ลองดูกราฟนี้ใหม่ก็แล้วกันครับ

จุดที่ผมมองอยู่คือกรณีที่ จบคลื่น ( b ) ซึ่งเป็นจุดที่จบคลื่น 1 ย่อยด้วยครับ

และเมื่อคืนราคาได้ลงมาตั้ง Dog - legs ขาที่ 2 แล้วในราย 4 ชั่วโมง(ตรงนี้ต้องย้อนกลับไปดูกราฟราย 4 ชั่วโมงเอาครับ)

การตั้งDog - legs ขาที่ 2 เมื่อคืนกำลังสงสัยอยู่ว่าเป็นการคอมเฟริร์มว่าเป็นการจบคลื่น 2 ย่อยหรือเปล่า แล้วหลังจากนั้นก็กระชากราคา ขึ้นมาทำคลื่น 3 ย่อยเลย

ถ้าเป็นแบบนี้จริงๆ 1561 จะต่ำเกินไปสำหรับคลื่น 3 ย่อยนะครับ

ตอนนี้ถ้านับคลื่นกันจริงๆ ราคามีโอกาสขึ้นไปทำคลื่น 3 ย่อยก็ได้

หรืออาจจะเป็นการขึ้นไปจบคลื่น 2 ย่อย เพื่อลงมาทำคลื่น 3 4 5 ย่อย เพื่อจบคลื่น iv หรือ A ครับ

และถ้าให้ผมเดาทิศทาง โดยดูภาพรวมของกราฟ และ ดู Fibonacci time zone ผมยังเชื่อว่าราคาลงต่อในสัปดาห์หน้าครับ

หุ หุ ไปหละ ได้เวลาบริหารลำคอแล้วหละ laugh.giflaugh.giflaugh.gif

หวัดดีค่ะ !Hi

โอ้โฮ เปิดมา ดูกราฟหน้ามืดเลย วันนี้ไม่ว่างเลย เพิ่งลองนั่งสบายๆ หลังจากหงุดหงิดกะ fx pro มะคืน ที่ no connection อยู่เรื่อย จนมะเช้าก็ยังไม่เดินอีก วันนี้เลยไปเอาอันอื่นมาลง ซะให้มันรู้แล้วรู้รอดไป แล้วก็ก็อปทุกอย่างที่ขวางหน้า ไปใส่อีกที่นึง แล้วปรากฏว่ามันท้าทาย มันไม่โอเค เลยต้องปรับจากเดิมอย่างมาก จึงได้ออกมารูปนี้ค่ะ พอจะโพสเจอกราฟคุณซี fibo arc & time zone งงเป็นไก่ตาแตกเลยค่ะคุณซี !38 !32

post-21-012650300 1307188642.gif

ขอบคุณคะอาจารย์ซีวันจันทร์จะวิ่งติดจรวดต่อหรือดิ่งพสุธาก็ไม่หวั่นเพราะได้แต่นั่งเชียร์ขึ้นก็ขายลงก็ซื้อค่อยฯสะสมตามแนวต้านแนวรับแต่ก็ต้องตามเทรนเป็นหลักไม่รู้ตอนนี้อยู่เทรนไหนแล้วตามไม่ค่อยจะถูกเดี๋ยวขึ้นเดี๋ยวลงจนมึนตึบกูรูกูรู้ท่านไหนใจดีช่วยตอบทีจะได้หายมึนนะคะ :lol:

กรึ๊บ กรึ๊บ 555555

ขอบคุณคะอาจารย์ซีวันจันทร์จะวิ่งติดจรวดต่อหรือดิ่งพสุธาก็ไม่หวั่นเพราะได้แต่นั่งเชียร์ขึ้นก็ขายลงก็ซื้อค่อยฯสะสมตามแนวต้านแนวรับแต่ก็ต้องตามเทรนเป็นหลักไม่รู้ตอนนี้อยู่เทรนไหนแล้วตามไม่ค่อยจะถูกเดี๋ยวขึ้นเดี๋ยวลงจนมึนตึบกูรูกูรู้ท่านไหนใจดีช่วยตอบทีจะได้หายมึนนะคะ :lol:

ไม่ต้องคิดมากครับ ตอนนี้ยังเป็นขาขึ้นครับ

แต่ที่ถามว่า อยู่เทรนไหน คงต้องถามกลับครับว่า ดูกราฟรายไหนครับ

ราย 1 นาที...........รายวัน..........รายเดือน..........รายปี ครับ cool.gifcool.gifcool.gif

ถึงจะพอคุยกันได้ครับ ว่า ตอนนี้เป็นเทรนอะไร ในกราฟรายไหนครับwink.gif

ขอบคุณค่ะ พี่เราบริหารลำคอบ่อยจัง -_-