ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

วันนี้ดูกราฟรายวันครับ

ตามกราฟรายวันถึงตอนนี้ ราคายังไม่สามารถกลับขึ้นไปยืนเหนือเส้น Fibonacci 0.0 ได้

ทำให้ตอนนี้แนวรับแถวๆ ราคา 1530 กับ 1528

ส่วนแนวต้านจะอยู่แถวๆ 1541 กับ 1545

ทั้งแนวรับ แนวต้าน ช่วง 2 ราคานี้จะมีความสำคัญมากครับ

ความเห็นส่วนตัว

ราคาคงลงมาแถวๆ 1530 หรือ อาจลงมาทดสอบถึง 1528 และถ้ารับไม่อยู่ ระวังราคาร่วงต่อครับ

ส่วนแนวต้าน ตรงราคา 1545 ถ้าไม่สามารถขึ้นไปยืนได้ใน 1 - 2 วันนี้ ราคาคงลงต่อครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ คุณ ซี

วันนี้ไปไหว้พระและทำบุญที่วัดสะตือ ท่าเรือ อยุธยา มีพระนอนองค์ใหญ่ที่สมเด็จพุฒาจารย์ โต พรหมรังสี เคยมาดูแลการก่อสร้างองค์หลวงพ่อค่ะ ตอนนี้ทางวัดกำลังบูรณะ คงจากน้ำท่วมมังคะ ไม่สามารถเอารูปจากโทรศัพท์มาให้ดู เซ็งจัง ที่วัดมีห้องน้ำสวยมาก ติดแอร์ มีม่านเหมือนห้องในบ้านเลย เคยเห็นที่วัดร่องขุ่น ว่าสวยแล้ว ( แต่นั่นไปมาซัก 4-5 ปีแล้วนะคะ) แต่ที่นี่เยี่ยมกว่า สะอาดมาก แต่เล็กกว่า

เอาบุญมาฝากคุณซี และเพื่อนๆค่ะ

ขอบคุณครับคุณมดแดง มีโอกาสคงได้ไปไหว้พระที่นั้นบ้างครับ

สวัสดีคับ หลังจากเปิดมาเจอกระทู้ นี้ ผมมีความสนใจอยากจะเล่นทองมากเลยคับ เพื่อนผมชวน เค้าขายทองน่ะคับ

เลยอยากปรึกษาพี่ๆๆในกระทู้ หลังจากที่เห็นคุณ ccczaa ให้คำแนะนำมาเยอะคับ แต่ผมก็ยังอ่านไม่หมด 461 หน้า 55+

ผมเลยขอแบบกระชับให้ผมพอเข้าใจน่ะคับ (ผมเป็นสถาปนิกจบมาไม่นาน ไม่มีความรู้ทางการตลาดแบบนี้เลย ขอคำชีแนะจากทุกท่านคับ)ผมยากจะลองเล่น 5 บาททอง พอจะได้ไหมคับ

เล่น 5 บาททองได้ครับ แต่วางแผนการเล่นแบบไหนครับunsure.gif

ตัดสินใจแล้วหละ ไม่รอข้ามคืนแล้ว

ดูตามรูปกราฟ ราคาที่ผ่านมามีแต่ทำราคาต่ำลงมาเรื่อยๆ ไม่มีการทำยอดใหม่เลย

เมื่อวัดดู ราคาคงขึ้นไปได้แถวๆ 1549.15 หลังจากนั้น น่าจะย่อตัวลงเรื่อยๆ โดยมีแนวรับหลักๆ

1539.80 1533.36 -1531.80 1529.09 1521.57 1514.05 1508.64

ราคาเด้งได้ตรงไหนค่อยว่ากันใหม่ตอนตลาดเปิดครับ

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ เอามาเทียบให้ดูครับ

ตามกราฟจะเห็นว่า ออกอาการชนแนวต้านแล้วร่วงเหมือนไม่ค่อยมีแรงที่จะขึ้นต่อครับ

ขอบคุณพี่Cมาก ช่วงนี้ดูยากมาก :)

พอเข้าใจวิธีตีเส้นแนวโน้มและfiboขึ้นบ้างขอบคุณที่กราฟง่ายและสวย+ชัด :wub:

ถูกแก้ไข โดย ginger

วันนี้ดูกราฟรายวันครับ

ตามกราฟรายวันถึงตอนนี้ ราคายังไม่สามารถกลับขึ้นไปยืนเหนือเส้น Fibonacci 0.0 ได้

ทำให้ตอนนี้แนวรับแถวๆ ราคา 1530 กับ 1528

ส่วนแนวต้านจะอยู่แถวๆ 1541 กับ 1545

ทั้งแนวรับ แนวต้าน ช่วง 2 ราคานี้จะมีความสำคัญมากครับ

ราคาคงลงมาแถวๆ 1530 หรือ อาจลงมาทดสอบถึง 1528 และถ้ารับไม่อยู่ ระวังราคาร่วงต่อครับ

ส่วนแนวต้าน ตรงราคา 1545 ถ้าไม่สามารถขึ้นไปยืนได้ใน 1 - 2 วันนี้ ราคาคงลงต่อครับ

!thk !thk !thk

เล่น 5 บาททองได้ครับ แต่วางแผนการเล่นแบบไหนครับunsure.gif

.

แล้วควรจะเล่นแบบไหนดีล่ะครับ รึต้องเล่นอย่างน้อย 10 บาท คับ ขอคำชีแนะด้วยคับ

ดูกราฟรายวันกันต่อครับ ระยะสั้นๆวันนี้ ให้ความสำคัญที่

แนวต้าน 1550.26 1556.55

แนวรับ 1537.32 1533.80

ราคายังไม่สามารถไปยืนที่ 1545 ได้ ทำให้มองว่าราคามีโอกาสขึ้นไปแถวๆ 1550.26

ก่อนกลับลงมาปิดแถวๆ 1533.80 ครับ

แต่ในใจลึกๆ ช่วงบาทอ่อนๆ อยากลุ้นให้ไปปิดเกิน 1556.55 เลยครับ จะได้เป็นคลื่น 3 ย่อยซักทีครับ

แต่ถ้าลงมาปิดแถวๆ 1533.80 คงต้องทำใจครับ