ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เส้น 5 วันสีขาว

เส้น 10 วันสีน้ำตาลอ่อน

เส้น 30 วันสีน้ำตาลเข้ม

เส้น 50 วันสีฟ้าอ่อน

เส้น 75 วันสีเขียวอ่อน

เส้น 100 วันสีฟ้า

เส้น 200 วันสีน้ำเงิน

ดูตามกราฟ เส้น MA 5 วัน กับ 10 วัน กลับขึ้นมาตัดเส้น 30 วันได้แล้ว

ระยะสั้นๆในกราฟราย 4 ชั่วโมงกำลังส่งสัญญานให้เข้าซื้อครับ

แนวรับ แนวต้านเหมือนเมื่อวานครับ เพิ่มแนวต้่านมาอีกตัวคือ 1541 ครับ

ความเห็นส่วนตัว

เส้น MA 5 วัน กับ 10 วัน กลับขึ้นมาตัดเส้น 30 วันได้แล้ว

ตามกราฟราย 4 ชั่วโมง ระยะสั้นๆราคากำลังจะขึ้นครับ

แต่ วันนี้วันศุกร์ ปกติขาใหญ่จะถอนเงินออกจากตลาดก่อนที่จะกลับเข้ามาเล่นใหม่ในวันจันทร์ อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ

แต่ถ้าว่ากันตามกราฟ ราคาวันนี้สามารถขึ้นไปได้แถวๆ 1541 ครับ

!thk

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อรุณสวัสดิ์พี่ซี คุณปุยเมฆ มดแดง ginger และเพื่อนๆทุกคนครับ :lol:

ขอบคุณพี่ซีครับ :lol:

สวัสดีค่ะ ขอบคุณค่ะ วันนี้ไม่อยู่บ้านค่ะ กราพพี่ซี วันนี้ชัดมาก ใครอยากเรียนรู้และศึกษา ไปลองหัดทำนะคะ แล้วจะค่อยๆเดาออก อิอิ ใครสงสัยถาม พวกเราจะได้มีความรู้กันค่ะ ผู้ให้อยู่ที่นี่แล้ว !uu !57

มดแดงกำลังใช้ความพยายามศึกษาอยู่เช่นกันค่ะ

ขอบคุณมากค่ะสำหรับกราฟสวยๆ !gd !57 !10

คุณ ซีคะ

ถ้าแท่งเทียนสามารถยืนเหนือ 1533 ได้ แสดงว่าราคาก็จะกลับเป็นขาขึ้นแล้วใช่ใหมคะ หรือยังไม่พ้นอันตรายคะ :blush:

ขอบคุณคะ คุณC ทองแท่งถ้าจะเข้าอีกได้ไหมคะ :wub: :wub:

วันนี้เอากราฟราย 4 ชั่วโมงมาให้ดูจริงๆครับ

รูปที่ 1

ราคามีโอกาสทะลุ DOWNTREND ขึ้นไปวางรูปแบบ UPTREND แถวๆ 1546.17 หรืออย่างเก่งก็ 1553.44

หลังจากนั้นก็คงร่วงลงมาติดแถวๆ 1539.80 ก่อนที่จะดิ่งลงไปหา 1529.09 ถ้าหลุดลงไปอีกก็ 1514 - 1501

รูปที่ 2

ราคาทะลุ DOWNTREND ขึ้นไปวางรูปแบบ UPTREND แถวๆ 1544.62 หลังจากนั้นวิ่งขึ้นไป 1555.32 ก่อนที่จะย่อลงมาแถวๆ 1547.37

โดยมีเป้าหมาย UPTREND แถวๆ 1600 ในปลายเดือนหน้า

ขอเวลาพลิกตำรา 1 คืนครับ ก่อนออกความเห็นครับ

ขอบคุนก๊าบบ :0eeeff42: ขอแบบที่ 1 น๊าา

ถูกแก้ไข โดย เต้าหู้

ขอบคุณด้วยครับเฮียซี (ขอเปลี่ยนสรรพนามเรียกนะครับ พอดีมีขาผู้ใหญ่ท่านทักมาครับ)

ขอเวลาพลิกตำรา 1 คืนครับ ก่อนออกความเห็นครับ

ตัดสินใจแล้วหละ ไม่รอข้ามคืนแล้ว

ดูตามรูปกราฟ ราคาที่ผ่านมามีแต่ทำราคาต่ำลงมาเรื่อยๆ ไม่มีการทำยอดใหม่เลย

เมื่อวัดดู ราคาคงขึ้นไปได้แถวๆ 1549.15 หลังจากนั้น น่าจะย่อตัวลงเรื่อยๆ โดยมีแนวรับหลักๆ

1539.80 1533.36 -1531.80 1529.09 1521.57 1514.05 1508.64

ราคาเด้งได้ตรงไหนค่อยว่ากันใหม่ตอนตลาดเปิดครับ

ขอบคุณด้วยครับเฮียซี (ขอเปลี่ยนสรรพนามเรียกนะครับ พอดีมีขาผู้ใหญ่ท่านทักมาครับ)

คุณซีเขาขอร้องไม่ให้เรียกอาจารย์เท่านั้น ใช่ใหมคะ อ้าว มาตั้งแต่เมื่อไรคะ

ดูตามรูปกราฟ ราคาที่ผ่านมามีแต่ทำราคาต่ำลงมาเรื่อยๆ ไม่มีการทำยอดใหม่เลย

เลยไปนั่งทำการบ้านค่ะ น่าคิดค่ะ ab=cd อีกแระ เห็นแล้ว 1501

ถูกแก้ไข โดย moddang..