ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดี ค่ะ คุณ ซี

เมื่อกี้มดแดงว่าจะโม้ให้ฟังแต่ก็ลบไปแระ ตอนนี้กลับมาใหม่เพราะไม่หน้าแตกแล้ว มดแดงซื้อกลับ เพราะคิดว่า 75 ตัด 200 แน่ มันคงลงมาดึงขึ้น เพราะแท่งนี้เปิดดี ตอนนี่ราคาขึ้นแระ อิอิ สอยไปแถวๆ 1691 เพราะต้องออกไปธุระ กลัวซื้อไม่ได้อีก ดูราคาแล้วก็ขอให้ไปจนถึงพรุ่งนี้นะ เพี๊ยงเลย 1727 หรือจะไป 1740 ก็ดีนะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดี ค่ะ คุณ ซี

เมื่อกี้มดแดงว่าจะโม้ให้ฟังแต่ก็ลบไปแระ ตอนนี้กลับมาใหม่เพราะไม่หน้าแตกแล้ว มดแดงซื้อกลับ เพราะคิดว่า 75 ตัด 200 แน่ มันคงลงมาดึงขึ้น เพราะแท่งนี้เปิดดี ตอนนี่ราคาขึ้นแระ อิอิ สอยไปแถวๆ 1691 เพราะต้องออกไปธุระ กลัวซื้อไม่ได้อีก ดูราคาแล้วก็ขอให้ไปจนถึงพรุ่งนี้นะ เพี๊ยงเลย 1727 หรือจะไป 1740 ก็ดีนะ

อิอิ ลุ้นด้วยคนคะ คุณมดแดง สาธุ !v@

ดูกราฟราย 4 ชั่วโมงกันต่อครับ

สั้นๆครับ

มุมมองยังเหมือนเมื่อวานครับ

แนวรับ แนวต้าน ขยับนิดหน่อยเท่านั้นเองครับ

สิ่งที่ต้องดูควบคู่ไปกับกราฟทองวันนี้คือ กราฟซิลเวอร์ที่ยังลงอยู่ครับ รู้สึกว่ายังไม่ขึ้นตามกราฟทอง

ความเห็นส่วนตัว

โดยรวม ถ้าดูตามกราฟ Sto. กลับตัวขึ้น

RVI กลับตัวขึ้น

แท่งเทียนสูงกว่าเส้นค่าเฉลี่ย 13 วัน

ถ้าซิลเวอร์ไม่ขึ้นตาม การดีดขึ้นครั้งนี้ระวังเมื่อราคาดีดขึ้นไปได้ที่ 1740

โดยราคาที่เกิน 1740 ขึ้นไป ราคาทองจะมีโอกาสร่วงได้ตลอดเวลา

ตรงแนวต้านที่ 1740 - 1745 - 1756 ครับ

ส่วนแนวรับที่คาดว่าไม่ควรหลุดขยับขึ้นมาหน่อย คือ จะอยู่ตรงแถวๆ 1712 ครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

เอากราฟราย 4 ชั่วโมง มาให้ดูเพิ่มอีกกราฟครับ

รบกวนสอบถามเฮียซีหน่อยครับ ตอนนี้ในรายสี่ชั่วโมง เส้น75 วันตัดกับเส้น 200 วัน เกิดโกลเด้นครอสแล้ว น้องทองจะวิ่งไปได้สักแค่ไหนครับเฮีย? รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ :lol:

รบกวนสอบถามเฮียซีหน่อยครับ ตอนนี้ในรายสี่ชั่วโมง เส้น75 วันตัดกับเส้น 200 วัน เกิดโกลเด้นครอสแล้ว น้องทองจะวิ่งไปได้สักแค่ไหนครับเฮีย? รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ :lol:

เกิดแบบรูปนี้เหรอครับ

แนวต้านที่น่าสนใจที่จะขาย 3 แนว ตรงแถวๆ ราคา 1758 1766 1783 ครับ

แต่รูปแบบการเกิดครั้งนี้ เกิดขึ้นในขณะที่ Sto.(9 5 5) กำลังขึ้นสูงสุด

ราคาควรย่อลงมาก่อน 1 ครั้ง ซึ่งราคาที่ย่อลงมาไม่ควรหลุด 1720 หรือสุดๆก็ 1714

ซึ่งจะไม่มีผลทำให้รูปแบบ Golden Cross เสียหาย ครับ

ตอนนี้ผมก็นั่งดูว่า จะลงมาให้ผมเก็บของแถวๆ 1720 - 1714 อีกรอบหรือเปล่า

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ