ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ถ้าเล่นแท่งจริงต้องดูกราฟราย 4ชม หรือว่ารายวันหรือเปล่าคะ อาจารย์ซี ขอบคุณค่ะ

คุณป้านัท เคยเอามาแปะไว้ที่กระทู้

การสร้างกราฟวิเคราะห์ราคาทองคำจากโปรแกรม MT4http://www.thaigold....B8%97%E0%B8%AD/

หน้่านี้ครับhttp://www.thaigold....D/page__st__105

คำถาม M1--M5--M30--H1--H4--D1-W1--MN มันแตกต่างกันอย่างไรคับ ส่วนมากระยะยาวดูที่ลายไหน

คำตอบ M1--M5--M30--H1--H4--D1-W1--MN (คือราย1นาที 5นาที 30นาที 1ชม 4ชม รายวัน รายสัปดาห์ และรายเดือนค่ะ)

กราฟ 1 แท่งในแต่ละราย ก็คือรายนั้นๆค่ะ งงมะ อิอิ เช่น ถ้าดูราย 1 ชม 1แท่งเทียนคือราคาในช่วง 1 ชม

ส่วนมากดูรายไหน หลายคนก็สงสัย ตอนแรกป้าก็สงสัย พอดูไปนานๆ เลยจับได้ว่า

ถ้าเล่นรายระยะสั้นใน 1 วันจบเล่นได้หลายรอบก็ ราย M1--M5--M30 อาศัยการจ้องกราฟเป็นหลัก เข้าไวออกไวเช่นพวกเล่นgfหรือออนไลน์

H1 รอบของมันคือขึ้นสูงสุด ลงต่ำสุด ใช้เวลาภายใน 2 วันโดยประมาณ แบบนี้ออนไลน์แบบไม่เหนื่อยนัก ทองแท่งก็ได้แต่เสียวเข้าออกไม่ทัน

H4 รอบของมันคือขึ้นสูงสุด ลงต่ำสุด ใช้เวลาภายใน 4 วันโดยประมาณ

เหมาะสำหรับคนเล่นทองแท่ง หรือนักลงทุนระยะกลางน่าจะเล่นตั้งแต่ราย 4 ชม ขึ้นไป

D1 ใช้เวลารอบหนึ่ง1-3 เดือน

เหมาะสำหรับ kgoldหรือทองแท่ง นักลงทุนระยะกลาง-ยาว เงินเย็นค่ะ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เรียน อ.ซี ค่ะ ราคาจะตกอีกไหมค่ะ เพราะเล่นขายไปก่อนเมื่อ 24200 ตอนนี้รอเวลาซื้อคืนค่ะ

เครียดเหมือนกันขาดทุนไป 50000 ค่ะ

ขอโทษนะค่ะที่ต้องถามในขณะที่พี่พี่ล้นขึ้นค่ะ ขอบคุณค่ะ

เรียน อ.ซี ค่ะ ราคาจะตกอีกไหมค่ะ เพราะเล่นขายไปก่อนเมื่อ 24200 ตอนนี้รอเวลาซื้อคืนค่ะ

เครียดเหมือนกันขาดทุนไป 50000 ค่ะ

ขอโทษนะค่ะที่ต้องถามในขณะที่พี่พี่ล้นขึ้นค่ะ ขอบคุณค่ะ

ถ้าเป็นเงินเย็นไม่น่ารีบขาย เพราะทิศทางเป็นขาขึ้น ส่วนตัวถ้าขายก็ขาดทุน100,000 ขึ้นเหมือนกันยังไม่ขายเพราะสมาชิกหลายคนก็ติดดอยกันเป็นแถว ติดตั้งแต่. ส.คกันทั้งนั้น เห็นใจคะแนะนำให้อ่านที่หลายๆคนโพสก็จะมีแนวทางที่โดนใจสักอัน

- ถามด้วยความสงสัยครับ ปกติการซื้อขายก็คือ ซื้อถูกขายแพงจึงจะได้กำไร

ที่คุณบอกว่าขาดทุน แสดงว่าคุณซื้อมาแพงแล้วขายถูกออกไป ถ้ารู้ว่าขาดทุน

แล้วขายทำไม :mellow:

- หรือว่าคุณคิดเอาราคาปัจจุบัน ที่หนีคุณไปเป็นตัวตั้งแล้วหักลบกับราคาที่คุณเคยขายออกไป

ก็คือราคา 24200 แล้วบอกว่าขาดทุน ถ้ากรณีอย่างนี้ไม่ถือว่าขาดทุนน๊ะ คุณจะต้องใจเย็น

แล้วก็รอให้มันต่ำกว่าที่คุณขายไป เมื่อคุณซื้อคืนมาได้เมื่อไหร่ นั่นแหละกำไรของคุณ :D

- แต่ถ้าราคามันหนีไปจริงๆ ไม่อยากรอ คุณก็ต้องเพิ่มทุนเข้าไป แล้วก็รอให้มันถึงราคาที่มีกำไร

แล้วก็ปล่อยออก ซื้อคืนได้เมื่อไหร่ ส่วนที่เหลือก็คือกำไร ต้องคิดเป็นรอบๆ ครับ

- หากเข้าใจผิดก็ขออภัยครับ :lol:

ดูกราฟราย 4 ชั่วโมงต่อครับ

กำลังจะเข้าเป้าแรกในการทำกำไรของผมแล้วหละ

ไม่รู้ว่าจะทนรอด้วยความอดทน หรือ ทนรอจนอดครับ ohmy.gif

ช่วยลุ้นให้ขึ้นไปถึงค่ะ ถึงแล้วอย่าลืมลงมารับคนตกรถด้วยนะคะ อิอิ

รอ 1756 ค่ะ จะมาให้ซื้อจริงเหรอคะ