ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณมากค่ะ อ.ซี พี่มดแดง

วันนี้ไม่รู้เป็นไร กด like ไม่ค่อยได้เลย

กดตั้งหลายครั้งแล้วไม่ติดหน่ะค่ะ

like..like..like ค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ด่าน 1688 จารบอก sell or buy คำตอบคือ buy แต่ บายไม่ทันค่ะ นึกว่ามานจะ มา 1674 อิอิ รอ เอส พรุ่งนี้ดีกว่า วัยรุ่นเซง :_10

น้องใหม่ค่ะ ขอบคุณ อ.ซีและคุณมดแดงมากค่ะ

กราฟที่คุณมดแดงแสดงเส้นMa ใกล้จะตัดกันหมายความว่าจะลงแรงหรือคะ

อีกนานไหมคะกว่าจะถึงจุดนั้น

ขอโทษนะคะถ้าคำถามไม่ค่อยถูก คือไม่มีความรู้เรื่องกราฟเลยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

โหหห จาร + พี่มดแดง แม่นหยั่งกะจับวาง เป้าหมาย 1674 เรา มาแร้วไปแร้วจาร เป้าหมายต่อไป 1707 or 1629 แต่เห็น เดด ครอส พี่มดแดง มาแบบนี้ สงสัยต้องเลือก 1629 ก่อนคร่ะ อิอิ

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ

ตอนนี้ลงมา 100% แล้วนะคะ แล้วจะยังงัย ลงต่อหรือพยายามขึ้น เมื่อคืนไม่ลุ้นค่ะ กลัวขึ้นเพราะปล่อยไปเลยไม่ลุ้น หลอกเก่งจริงๆ กราฟเนี่ย มากกว่านี้ยังไม่กล้าเขียนนะคะ ขอออกไปข้างนอกก่อนค่ะ

แต่ขณะนี้ราคาพยายามยืนที่เส้น speedline ที่ 33.33 ตอนนี้รูปแบบแท่งเทียนถ้าไม่มี dead cross อยู่ข้างบน มดแดงคงเสียงโดดใส่แล้ว แต่ตอนนี้เสียว

ไม่กล้า ยิ่งตอนนี้ ma กระจุกตัวแถวๆ; 1698 และเส้น 30 ยังไม่ยอมลงอยู่ดี....... :047

ส่วนคำถามที่ถาม ขอติดไว้ก่อนนะคะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

55555 ทองดีดขึ้นมาให้เอสตอนเช้า พยามกลับเข้าลู่วิ่ง แต่ก้อลงอยู่ดี งานนี้เป้าหมาย เดดครอส 1588 ชัวร์ เรยจาร พี่มดแดง สวดยอด

ถูกแก้ไข โดย popedern

อ่านกราฟไม่เป็นอะค่ะ รบกวน คุณ kungnang. แมนคุนมดแดงแระกันค่ะ. ว่าทองจะเป็นยังไงหริค่ะจากกราฟค่ะ

ไม่จำเป็นต้องอ่านเป็นเลยค่ะ ลองคลิ๊กที่ภาพนะคะ ก็จะเห็นความที่อาจเหมือน.กันของราคาและเส้น ค่ะ.......

น้องใหม่ค่ะ ขอบคุณ อ.ซีและคุณมดแดงมากค่ะ

กราฟที่คุณมดแดงแสดงเส้นMa ใกล้จะตัดกันหมายความว่าจะลงแรงหรือคะ

อีกนานไหมคะกว่าจะถึงจุดนั้น

ขอโทษนะคะถ้าคำถามไม่ค่อยถูก คือไม่มีความรู้เรื่องกราฟเลยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

ขอ ถามพี่ซีและคุณมดแดงนะครับ dead cross 75 & 200 ที่ตัดกันที่สี่ชั่วโมงนี้ ปรกติจะลงเยอะมากไม่ใช่เหรอครับ? ทำไมเที่ยว นี้ลงนิดเดียว แล้วเช้านี้ทำท่าจะวิ่งขึ้นอีกแล้วอะครับ? ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ลอง ดูที่รูปอดีตนะคะ มันไม่ได้หมายถึงอย่างนั้น แต่มันคือแนวโน้มหลักที่ราคา จะลงเท่านั้น แต่ในแต่ละช่วงก็มีการ swing -ขึ้นลง แต่สุดท้ายราคาก็จะลง นี่คืออดีตที่มองเห็น

ถ้าสังเกตกราฟใน อดีตครั้งที่แล้ว เดาเล่นๆโดยไม่อาศัยหลักใดๆเลยก็ได้ว่าอาจขึ้นไปได้ แต่ สุดท้ายก็อาจลงเพราะรูปแบบราคามันคล้ายกันมากๆ

คำถามมาคล้ายๆกัน dead cross

รวมๆ ก็คือ เส้น ma มันตัดลงค่ะ มีผลให้ราคาลง ถ้าเส้นสั้นๆลง มันก็ลงสั้นๆ เส้นยาวๆ ตัดกันลง มันก็ลงยาวๆ เท่านั้นเอง

แล้วปัญหาเส้นสั้น เส้นยาวมันคืออะไร

ลองอ่านดู

http://www.investorchart.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=500358&Ntype=4

น่าจะมีคำถามมาอีก ว่าตอนนี้ sto ราย4 มันเหมือนจะกลับขึ้น

มันเหมือน เช่นนั้น แต่อีกเส้นมันยังไม่ลงนะคะ มันจะลงต่อได้ อีก อันนี้คือสิ่งที่ได้เรียนรู้มาแล้วมาหัดอ่าน มันก็เป็นเช่นนั้นจริงๆล่ะค่ะ หัดดูเส้นกันต่อไป

และตอนนี้ dollar index กำลังกลับพุ่งขึ้นอีกแบบนี้ ......คอยดูคำตอบเองว่าใช่หรือไม่ใช่

4 ชั่วโมงครับ คงต้องดูในกราฟเองครับ ไปหละ