ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ลงมาซะแล้ว ตามคำทำนาย อิอิ ~ เกือบ 50 % ถ้าลงต่อ ก็ด่าน 1679 1673 หาตาม fibo retracement หรือจะ rebound

:17แต่ถ้าหา จาก speedline แนวรับ แนวต้าน ตามเส้นในกราฟ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ด่านต่อไป 1711 ไม่น่ายากแล้ว ต่อด้วย 1721 1726 *1733 1746 แรงเอาเรื่องเลย

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ

เป็นไงกันบ้างคะ up & down จริงๆเลยนะคะ เวียนศรีษะกันไม่มากก็น้อย สิ่งที่น่ากลัวก็คือแบบนี้ล่ะ ปล่อยหมูแล้วไม่กล้าเก็บ สุดท้ายลากขึ้นอีก เจ็บใจจริงๆ

ไม่ว่าคุณจะดูกราฟเก่งขนาดไหน แต่การลากขึ้นและลงในเวลาไม่กี่นาทีนี่ซิ น่าคิด ถ้าไม่เฝ้าจอ ไม่มีทาง ถึงเฝ้าก็ได้แต่มองตาค้าง ตกใจ ไล่ตามอีกหล่ะ สุดท้ายจะจบที่ตรงใหน ก็ตรงที่ใจคุณ ....... :17

แล้ววางแผนกันใหม่ จะเล่นตามกราฟแบบเร็วหรือช้า กล่าวคือกราฟ 4 หรือกราฟ รายวัน และสุดท้ายถ้าคุณไม่มีระเบียบในการเข้าซื้อ เข้าขาย หรือมีการบริหารพอร์ทที่ดี คุณก็จะเซ็งกับมันจริงๆ

เช้านี้เข้ามา update กราฟ 4

และแล้วเส้น speedline เจ๋งจริงๆ :Announce ถ้าใครยังใช้ไม่เป็นลองดูนะคะ สำหรับมดแดง มดแดงว่าช่วงนี้มันใช่ทีเดียว

ราคาลงที่เส้น speedline 33.33 รับได้ แล้วตอนนี้ก็กระเถิบไปเล่นข้างบน ราคาไม่ผ่านแนวรับข้างล่าง ซึ่งมีมากเหลือเกิน เพิ่งดูเป็นนะเนี่ย ไม่รู้เหตุนี้หรือเปล่า ถึงไม่ลงไปต่ำกว่า แถวๆราคา 1682-1676

และตอนนี้ผ่านเทรน ที่ตีไว้ และราคา อยู่เหนือเส้น speedlineที่ 50 และกำลังยืนเหนือเส้น moving average 50 วัน ไม่ใช่เส้นในกราฟนี้ อยากใส่ลงไปเหมือนกันที่ตรงนี้ แต่เกรงจะตาลายกันไปมากกว่านี้ ต้องอีกกราฟนึง

แนวรับ แนวต้าน ยังเป็นตามในกราฟค่ะ

รายละเอียดมากกว่านี้ ขอยังไม่กล่าวถึง เพราะตัวเอง update แค่นี้ช่วงนี้ :uu

หมายเหตุ ........ :21

เพื่อนๆ ที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ และมีกราฟของตัวเอง

อยากให้ลองใส่ ma 75 และ 200 ในกราฟ 4 นะคะ แล้วพยายามมองกว้างๆไกลๆ คือ zoom ou t มากๆ นะคะ ให้เห็นราคาตั้งแต่

1500up มาจนปัจจุบัน

อยากให้ดูและเอาไปคิดเองนะคะ ลองหัดมอง ..ว่าเห็นอะไรบ้าง อย่าต้องให้บอกเลยค่ะ :_cd

เอามาให้ดูก็ได้ กราฟ4 และกราฟรายวัน

ทั้งหมดเป็นการเรียนรู้ และ ความเชื่อส่วนตัวนะคะ

ขอบคุณที่มาเตือนนะคะ คุณมดแดง :_087 กราฟน่าสนใจมากเลยค่ะ :lol:

อ่านกราฟไม่เป็นอะค่ะ รบกวน คุณ kungnang. แมนคุนมดแดงแระกันค่ะ. ว่าทองจะเป็นยังไงหริค่ะจากกราฟค่ะ

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ

เป็นไงกันบ้างคะ up & down จริงๆเลยนะคะ เวียนศรีษะกันไม่มากก็น้อย สิ่งที่น่ากลัวก็คือแบบนี้ล่ะ ปล่อยหมูแล้วไม่กล้าเก็บ สุดท้ายลากขึ้นอีก เจ็บใจจริงๆ

ไม่ว่าคุณจะดูกราฟเก่งขนาดไหน แต่การลากขึ้นและลงในเวลาไม่กี่นาทีนี่ซิ น่าคิด ถ้าไม่เฝ้าจอ ไม่มีทาง ถึงเฝ้าก็ได้แต่มองตาค้าง ตกใจ ไล่ตามอีกหล่ะ สุดท้ายจะจบที่ตรงใหน ก็ตรงที่ใจคุณ ....... :17

แล้ววางแผนกันใหม่ จะเล่นตามกราฟแบบเร็วหรือช้า กล่าวคือกราฟ 4 หรือกราฟ รายวัน และสุดท้ายถ้าคุณไม่มีระเบียบในการเข้าซื้อ เข้าขาย หรือมีการบริหารพอร์ทที่ดี คุณก็จะเซ็งกับมันจริงๆ

เช้านี้เข้ามา update กราฟ 4

และแล้วเส้น speedline เจ๋งจริงๆ :Announce ถ้าใครยังใช้ไม่เป็นลองดูนะคะ สำหรับมดแดง มดแดงว่าช่วงนี้มันใช่ทีเดียว

ราคาลงที่เส้น speedline 33.33 รับได้ แล้วตอนนี้ก็กระเถิบไปเล่นข้างบน ราคาไม่ผ่านแนวรับข้างล่าง ซึ่งมีมากเหลือเกิน เพิ่งดูเป็นนะเนี่ย ไม่รู้เหตุนี้หรือเปล่า ถึงไม่ลงไปต่ำกว่า แถวๆราคา 1682-1676

และตอนนี้ผ่านเทรน ที่ตีไว้ และราคา อยู่เหนือเส้น speedlineที่ 50 และกำลังยืนเหนือเส้น moving average 50 วัน ไม่ใช่เส้นในกราฟนี้ อยากใส่ลงไปเหมือนกันที่ตรงนี้ แต่เกรงจะตาลายกันไปมากกว่านี้ ต้องอีกกราฟนึง

แนวรับ แนวต้าน ยังเป็นตามในกราฟค่ะ

รายละเอียดมากกว่านี้ ขอยังไม่กล่าวถึง เพราะตัวเอง update แค่นี้ช่วงนี้ :uu

ขอบคุณ คุณมดแดง ค่ะ แบบว่า...อายุมาพร้อมประสพการณ์ มองเลขไม่ชัดฮะค่ะ สายตาสั้นเพราะยังวัยรุ่นอยู่ (เล็งจนตาชนกันแล้วจ้าาาา ) :17

ถ้ากรุณา ขอเลขเด็ดงวดนี้ แบบตรงๆ ชัดๆ สักงวดนะค่ะ จักขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ :01